Sony cập nhật Android 5.1.1 cho các máy Z1, Z1c và Z Ultra

sonlazio
15/9/2015 0:8Phản hồi: 93
Sony cập nhật Android 5.1.1 cho các máy Z1, Z1c và Z Ultra
Tuấn trước, Sony đã cập nhật Android 5.1.1 cho Xperia Z, ZL, ZR và Tablet Z, tuần này họ lại tiếp tục đưa ra bản nâng cấp cho Xperia Z1, Z1c và Z Ultra. Như vậy là hâuầu như toàn bộ các phiên bản Z đều đã được chạy phiên bản Android mới nhất. Việc ra mắt bản cập nhật sau khi máy bán được hơn 2 năm cũng đồng thời cho thấy một Sony rất khác trong việc hỗ trợ các sản phẩm cũ.

Build number của bản cập nhật mới nhất này là 14.6.A.0.368. Hiện tại nó mới chỉ được ra mắt ở một số khu vực và sẽ dần mở rộng ra trong những ngày tới. Các bạn nhớ kiểm tra cập nhật nhé.

Người ta chỉ mới lấy được một vài file ROM cho một số vùng khác nhau. Các bạn có thể vào liên kết nguồn để xem khi nào có file ROM cho Việt Nam.

Sony Xperia Z1 FTF firmware – Android 5.1.1 Lollipop (14.6.A.0.368)
Xperia Z1 (C6902) 14.6.A.0.368 US Generic (Android 5.1.1)
Xperia Z1 (C6903) 14.6.A.0.368 Singapore Generic (Android 5.1.1)

Sony Xperia Z1 Compact FTF firmware – Android 5.1.1 Lollipop (14.6.A.0.368)
Xperia Z1 Compact (D5503) 14.6.A.0.368 Nordic Generic (Android 5.1.1)

Sony Xperia Z Ultra Compact FTF firmware – Android 5.1.1 Lollipop (14.6.A.0.368)
Xperia Z Ultra (C6833) 14.6.A.0.368 Saudi Arabia Generic (Android 5.1.1)
Xperia Z Ultra (C6806) 14.6.A.0.368 US Generic (Android 5.1.1)
Tham khảo: XperiaBlog
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Eazy
TÍCH CỰC
9 năm
em bây giờ, đã ko còn là e ngày xưa nữa : >
anobis2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
chán sony rồi, hề hề
Bao giờ mà điện thoại Android hỗ trợ tầm 4 năm cho các dòng cao cấp như Apple, chắc chắn sẽ chơi thêm Android( phone Sony thôi)

Chứ tầm 2 năm hỗ trợ, vẫn chưa xứng đáng với số tiền bỏ ra mua 1 chiếc điện thoại Android(cao cấp nhé).

Dù sao cũng là cố gắng của Sony roài. Like...
@Wind my love mở nhiều apps đi nhé thánh,làm như mỗi thánh đang dùng iphone ah
@dennisnguyen0106 Thánh định mở tất cả cá app thánh có chăng??? 😁
@Wind my love ông già tôi dùng iphone ko thường xuyên tắt đa nhiệm nhé! ah cần j mở nhiều cứ mở app nào ngốn ram như facebook,camera 360 vs asphalt hay fifa rồi bik 😆
@Wind my love Tính ra qua năm 2016 xperia z sẽ được 4 năm rồi....qua android đi thôi
BOT LOC
CAO CẤP
9 năm
Mình mới lên cho con Tablet Z hôm kia. Chưa Test được gì nhiều do phải tránh bão. Nhưng nói chung từ 5 lên 5.1 thấy nhẹ và nhanh hẳn.
lancejade
ĐẠI BÀNG
9 năm
android chỉ toàn cập nhật những máy cao cấp, còn máy rẻ thì bỏ con giữa rừng, chán thế
duongtrandl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lancejade Klq nhưng cho hỏi Bên táo có máy nào TRUNG CẤP dc hỗ trợ ko zay bạn 😃
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duongtrandl ịPhone 4S & 5 sắp ăn iOS 9 nay mai thôi ;))
duongtrandl
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DoanTri Tam 4s & 5 là máy trung cấp hở bạn.jo mới bit ah.thanx bạn nha 😃
DoanTri Tam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duongtrandl Giờ 7tr trở xuống là mua được iP5 thì ko thuộc trung cấp thì là gì? đây cũng là chiếc lược của Apple
Sony càng ngày càng tệ bây giờ để ss và lg qua mặt luôn còn về mảng smartphone thì với tình hình kinh tế thế này muốn hơn anh táo và anh sung còn khó hơn con lạc đà chui qua lỗ kim
phucmaster
TÍCH CỰC
9 năm
@Myheart1984 spam ak, đang nói cập nhật tự dưng bụp câu không liên quan
ai kêu Sony về cập nhật thì vào mà xem, không biết những con cùng thời Z1 có mấy em lên dc 5.1 rồi 😆
no no one
TÍCH CỰC
9 năm
@phucmaster Một tên thấy chữ Sony là vô comment anti xong rồi log out không cần nhìn bài viết đó mà bạn 😃
Sony vẫn có 1 lượng fan nhất định và cuồng nên khó chết lắm nhé 😃
Xài từ z lên z3 rồi. Hóng z5p ra là hốt
Xài android sướng 1 chỗ là xài mấy con tầm trung hay phổ thông. Chán OS cũ roài thì mua thay con mới. Tầm 1 năm thay 1 con vẫn rẻ hơn đú mấy anh cao cấp...

Táo thì,... ko đủ khả năng roài nên ko với 😃
ôi em ZU của mình. rớt cmn nước mắt 😆
khanghi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quoccuongcntt.ptit11 Cùng tâm trạng:3
các bác cho em hỏi vợ e dùng con sony c3 dual mới mua lắp sim mobiphone vào sim 1 bigio bỏ sim mobi ra trên trình quay số vẫn hiện tên sim mobi trong khi đó em lắp sim vịt teo ạ
@duongvananhtn sao không bác nào trả lời vậy
@duongvananhtn Zu 2 sim hả bác
@nnq_mm sony c3 2 sim bác ạ. ngay trước mới mua lắp sim mobi giờ bỏ sim mobi lắp vitteo mà trên trình quay số nó vẫn hiện mobi.
Jakelong22
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dân VN nhiều người còn nghèo, không phải ai cũng có điều kiện. Mua cái đt mà xài được 4 năm thì có làm sao, quá tiết kiệm đấy chứ? Xài cái smartphone "dùng được 4 năm" tuy bị mang tiếng đua đòi, theo trào lưu nhưng ít ra vẫn còn hơn mấy bạn mua smarphone rẻ hơn mà cứ chưa hết năm đã lỗi thời phải cúng tiền mua mẫu mới!
@Jakelong22 Bác bên trên ấy định mua cái cao cấp dùng 4 năm ấy ạ,chứ em thì k sài 4 năm đâuđâu.1 cái cao cấp mới ra cũng 18tr:4=4,5/năm, nếu mỗi năm đưa 4,5tr đó ra mua máy mới vẫn ngon hơn ôm 1 con dù sang đến đâu 4 năm cũng làm nó yểu
Maiggy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhuumanh1805 Người ta thích mua cái gì là chuyện của người ta, bộ nhà nghèo là không có quyền dùng dt cao cấp ah. Bản thân chú ko biết đã tự kiếm được đồng tiền chưa hay chỉ ngửa tay xin tiền ba má để lòe với thiên hạ
@Jakelong22 dân vn còn nghèo nên để tiền mua iphone, để xài 4 năm để nâng cấp phần mềm dc 4 đợt
Z mà vẫn lên đc á...thật ko thể tin nỗi
Chắc kiếm con Z Ultra 2nd nào ngon ngon đưa vào bộ sưu tập thôi, chắc Sony ko ra Z Ultra 2 rồi. C5 Ultra tệ quá, bé quá.
@phuocxuan2004 Hội zu chào mừng bạn
@phuocxuan2004 Em đang xài Z Ultra đây, bác có IP giao lưu nhé, máy còn BH TGDD vài tháng
@mayhabuoi152025 Mình đang sài N5 và Ip6+ muốn kiếm thêm chứ ko bán hay đổi bác ơi. Nếu máy bạn màu Black và 98-99% thì PM mình cái giá kèm chi tiết cụ thể nhe bác. Ths
@phuocxuan2004 Máy mình màu đen, BH đến T01/2016, còn fullbox, máy xài bao da, dán mặt trước kính cường lực, mặt sau dán bảo vệ nên máy như mới ạh.
@mayhabuoi152025 bạn ở đâu, báo giá mình đi bạn. OK ae mình giao lưu nhé.
Xét đến cùng chỉ có wp và ios là được nâng hđh thường xuyên, tính cập nhật cao còn android tuy có nhiều cái hay nhưng hỗ trợ nâng hđh cho các dòng máy thì quá tệ, có lẽ lại quay về với wp và ios vậy
lltc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Fan Sony sướng nhé. mình xài Note 2 mà mãi chẳng thấy thằng Sung nó update gì :mad:.
Con Zultra của mình vẫn chưa lên được. K thấy có báo cập nhật gì cả
Becker3012
ĐẠI BÀNG
9 năm
Z1s có lên được k hả Admin?
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Lên nào.
dao_quoc_huy
ĐẠI BÀNG
9 năm