Sony công bố dòng ống kính mới G Master: Ống ngàm E cho Full Frame với khẩu độ lớn

Gia Tường
3/2/2016 21:58Phản hồi: 62
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai làm nghê cầm máy hơn 8tiếng một ngày mới thấy thèm những chếc máy nhẹ ntn,còn vụ ống kính to thì nó là giới hạn vật lý rồi,không thể khẩu to cho fullframe mà lại nhỏ được,thấy kính duộc phải to để bao phát cảm biến
qua đợt này, ai dám chê bọn mrl ít lens nữa nào, giá như 85 1.4 là 1.2 thì cạnh tranh với thím canon luôn =)))))
@bạn nhật 1.4 là khủng lắm rồi bạn ơi :3
Con 85 Batis lên 1.8 DOF nó mỏng nhiều khi còn phải xiết lại nữa đấy chứ
Rukia2005
TÍCH CỰC
8 năm
Giá này chắc em mua ngàm chuyển rùi lấy lens Canon L gắn vào bắn tạm cho qua cơn vậy >"<
mình nghĩ là chúng xấu.... về hình thức kg thể so bì với canon và nicon được
Mình ko nói nó dùng ko ngon. Có điều nó vẫn ko phải là lens thực sự cao cấp 😃. Khi so với các sp khác của hãng.
Beelego
ĐẠI BÀNG
8 năm
theo các bác liệu 70-200f2.8 ra thì 70-200f4 có hạ không ạ😆) chất lượng chưa biết thế nào nhưng chắc 70-200f4 vẫn nhỏ gọn hơn đúng tinh thần mrl
@Beelego Không hạ bạn nhé. Nó là 2 dòng khác nhau.
Nếu 70-200 f4 - II ra thì con bản 1 may ra mới hạ, nhưng cũng ko hạ quá nhiều như body. Vì ôống kính là thiết kế cơ - quang học chứ ko phải do công nghệ có thì ngắn như bên điện tử.
iwannare
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Beelego chả nhỏ gọn đâu, nó to gần bằng bọn 2.8 đấy

@iwannare bác cầm mấy con lens to bự này chụp có bị mất cân xứng, chúc đầu xuống không bác
viethalong
TÍCH CỰC
8 năm
Mỗi cái có 1 ưu điểm mà cái còn lại ko có. Ai thích gì mua thôi. Nhìn Fuji, Olym xem có khá hơn ko ? Muốn khẩu to, tiêu cự đa dụng nhưng nhỏ nhẹ thì ko có đâu nhé. Mà cái cao cấp mà nó nhẹ quá thì nhanh hỏng hoặc bị chê là nhẹ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019