Sony công bố firmware 3.5 cho PlayStation 4, có Remote Play cho Mac và Windows

TDNC
2/3/2016 1:31Phản hồi: 44
Sony công bố firmware 3.5 cho PlayStation 4, có Remote Play cho Mac và Windows
Hàng loạt các tính năng được mong chờ nhất sẽ được cập nhật cho máy chơi game PS4 trong bản nâng cấp 3.50 sắp tới, trong đó có Remote Play giúp chơi được game PS4 (stream) trực tiếp lên máy tính Mac và Windows thay vì phải có PS Vita hoặc tablet/điện thoại Sony như trước đây. Hiện tại Sony mới chỉ mời các gamer dùng thử bản beta của 3.5 bắt đầu từ ngày 2/3, bản chính thức chưa rõ khi nào phát hành nhưng sẽ nhanh thôi.

Các tính năng mới trong firmware 3.50:
  • Nhận thông báo khi có bạn bè online: mỗi khi bạn bè mở PS4 lên (và có đăng nhập PSN) thì máy sẽ thông báo cho bạn biết ngay.
  • Đặt trạng thái offline: Nếu bạn không muốn người khác biết mình đang online, chơi game hay xem phim trên PS4 thì có thể chọn trạng thái Offline, hay nói chính xác hơn là "Invisible".
  • Đặt lịch hẹn tạo Party: lên thời gian biểu về việc tạo nhóm chơi game, bạn có thể quy định ngày giờ cụ thể, khi thời gian đến thì tất cả những thành viên có đăng ký trong lịch sẽ được tự động thêm vào nhóm (Party) để có thể chơi game ngay lập tức.
  • Chơi game chung: cho biết các thành viên trong nhóm Party đang chơi game gì để mình cùng chơi co-op.
  • Remote Play đã có cho Mac và PC: thay vì chơi game trên TV thì Remote Play sẽ giúp bạn stream hình ảnh đó lên máy tính trong cùng mạng gia đình, nhường TV cho vợ coi phim. Hơi tiếc là tính năng này không có trong bản firmware beta này mà sẽ chỉ xuất hiện trong bản chính thức mà thôi.
  • Live stream lên Dailymotion: tính năng live stream khi chơi game của PS4 nay hỗ trợ thêm một website nữa là Dailymotion.
Theo PlayStation
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

miseryme
TÍCH CỰC
8 năm
Có remote play trên PC hay Mac, nhưng mà chắc vẫn phải dùng được tay cầm dual shock chơi mới đã nhỉ? 😁
dellusa
TÍCH CỰC
8 năm
@romance860 XIM4 đi bạn mỗi tội đắt 😁
@romance860 đợi nó update đã bác, sau đó dùng ct remote play rồi mới dùng chuột bàn phím đc 😁
killerNB
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dellusa XIm4 bán ở đâu vậy bác, mimi với halo ko thấy bán
xuanyem
ĐẠI BÀNG
8 năm
@killerNB Cái này bác phải order từ nước ngoài về chứ vn hiếm lắm
vip_47
TÍCH CỰC
8 năm
Toàn dùng game digital nên ko dám online update hix
leonheart
TÍCH CỰC
8 năm
@mrlongtt thế ah bác? Từ hồi đọt ban năm ngoái chưa dám olinr lại hehe
@leonheart Chơi game xong rồi thì cứ online đi bạn. Cùng lắm là nó ban vài game thôi. Mấy acc lậu mình đổi pass và mail thì ko bị acc nào cả, cơ mà mấy acc ko đổi mail thì ăn ban sạch.
Giờ dành $ chuyển qua chơi bản quyền cho an tâm rồi.
@leonheart nó ban account chứ cực kì hiếm khi ban máy 😁 cứ mở lên chơi phà phà đi bác

tuy nhiên xac định tương lai game nào chơi hoài thì mua bản quyền, game nào chơi offline là đủ thì mua game digital :D
leonheart
TÍCH CỰC
8 năm
@levantam2508 Dành tiền mua ffvii remake 😃 cho an tâm
ngon chỗ này thoai

Remote Play đã có cho Mac và PC
Mua digital 200k/game đúng hôn? 😁 :D :D

Dùng chuột/bàn phím dễ bắn hơn nhưng dùng gamepad bắn bằng cò R2 đã hơn, hehe.
vistahome
TÍCH CỰC
8 năm
không có thời gian chơi..
Đang mong lắm cái vụ Stream lên PC,tiện đường chơi hơn 😆
Không rõ có yêu cầu cấu hình PC remote play phải như thế nào ko nữa. Yêu cầu cấu hình cao thì thua 😔
VO7T
TÍCH CỰC
8 năm
@levantam2508 Stream thôi thì cần gì cấu hình cao, quan trọng mạng nội bộ trong nhà nhanh, ổn định là đc rồi.
Chịu.nhà có tay Dualshock 4 nhưng ko có Ps4 thì thua 😆 toàn chơi PES trên lap
ôi game :mad:
@letramle Đối với một số người (trong đó có mình) thì nó là niềm đam mê và sở thích.
Giống như các bạn nam khác đó là bóng đá/
Là con gái như bạn thì đó chính là mua sắm và mỹ phẩm đấy 😁
@levantam2508 chắc vậy
nhìn cái tay cầm nhớ ngày ps1 xưa quá, chơi chến tranh thế giới toàn cheat tiền, boom nguyên tử các kiểu. Đua xe thú, rồng đen, cảnh sát hoàng gia, Street Fighter 3...
Twa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bùi Đức Nguyên Ôn lại ngày xưa 😆

Screen Shot 2016-03-02 at 12.05.43.png
noupfix123
TÍCH CỰC
8 năm
cho hỏi cái tay game dual shock 4 trên có thể pair bluetooth với android hay máy tính để chơi fifa và 1 số game đc chứ , hiện tại đang xài 360 của bác Mic nhưng có dây hơi bất tiện
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
8 năm
@noupfix123 Không được bạn ạ.
terryvip
ĐẠI BÀNG
8 năm
@noupfix123 android thì chưa test chứ PC thì được nhé
Xài InputMapper hoặc DS4
Itsmeaj
TÍCH CỰC
8 năm
@noupfix123 được bạn, tay Ps4 muốn nhận trên PC không dây thì cần có usb bluetooth.

cách cài đặt nằm trong này, mục

XVII. Cách cài đặt tay cầm PS3/PS4 dùng cho PC (Wins 7,8,8.1,10)

https://tinhte.vn/threads/huong-dan-tong-hop-ps3-hack-cfw.2315428/
noupfix123
TÍCH CỰC
8 năm
@Itsmeaj Thanks alll , để mình ngiên cứu coi sao .... tại thấy gắn của x360 vào là chiến luôn ko cần setup gì hết , mà ko thích tay x360 vớ x one ( cũng có cả 2 em ) ,,, giờ mua cái dual shock coi thế nào
@noupfix123 Với máy tính thì cài input mapper.còn vs Android thì mình root r cài sixaxis controller để kết noi với Dualshock 4
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
8 năm
Phát hành bản remote cho các dòng điện thoại khác ngoài sony là hay nhất.
Itsmeaj
TÍCH CỰC
8 năm
Mà PS4 cập nhật mấy chức năng này chậm, 4/6 cái thì Xbox One đã hoàn thiện từ 11/2015 rồi.
Chưa có tính năng media offline như xem film hd bằng usb hdd
TuanHA@TT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em toàn trốn vợ lẻn sang phòng máy tính chơi XBOX ONE stream qua PC với remote play, sắp tới lại giở trò này với PS4 😁
vip_47
TÍCH CỰC
8 năm
Chuẩn luôn đó anh. Em bị khóa 4 game rồi nên giờ ko dám onl nữa hehe
Do 2 bác chưa trúng đợt quét của sony thôi. Em bị khóa mấy game rồi nên ko dám hó hé nữa:rolleyes:
@vip_47 vậy chắc do hên, chơi digital của x1 và ps4 từ đầu đến nay online đều đặn k bị gì hết 😁
vip_47
TÍCH CỰC
8 năm
@mrlongtt Mình mở quán playstation nên bị nhiều máy chứ ko phải 1 máy. Mình bị khóa nhiều game cái đợt tháng 9 năm ngoái hix. Mấy đợt sau này thì bị 2 game pes 15 và fifa 15. Từ hồi lên pes 16 và fifa 16 thì ko dám mở mạng nữa
ddhuans
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chơi game digital 200-300k đi rồi chết 😆 chưa thấy quan tài chưa đổ lệ đâu sắp đến đợt ban của nó rồi đấy. An toàn nhất vẫn cứ dĩa hoặc làm cái thẻ Visa/Master Card mà mua thôi. Canh đợt sale lại càng rẻ và có ng share cùng càng rẻ hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019