Sony công bố giá cho Alpha A7S hỗ trợ quay 4K: 2.500 USD, bán ra giữa tháng 7/2014

Trung Dt
17/5/2014 9:37Phản hồi: 64
Sony công bố giá cho Alpha A7S hỗ trợ quay 4K: 2.500 USD, bán ra giữa tháng 7/2014

Sony đã chính thức công bố mức giá cho chiếc máy ảnh Alpha A7S là 2.500 USD sau khi đã ra mắt vào đầu tháng 4/2014 tại triển lãm NAB 2014. Mức giá này được đánh giá là khá hợp lý khi nó chỉ cao hơn Alpha A7R 200 USD (2.300 USD) và thấp hơn Nikon Df 250 USD (2.750 USD). Về phần cứng, Alpha A7S dựa hoàn toàn trên dòng Alpha A7/A7R nhưng sở hữu cảm biến full-frame 12.2 MP với dải ISO tối đa lên đến 406.900, cao hơn mức 102.400 của Canon EOS 5D Mark III (3.400 USD) và tương đương với Nikon D4s (6.500 USD).

Nhờ khả năng hỗ trợ dải ISO lên mức 406.900 nên Sony đã chú trọng quảng bá nhiều tính năng quay phim cho dòng máy ảnh này. Hãng đã tích hợp những tính năng độc quyền chỉ có trên A7S mà hai sản phẩm A7/A7R không có như Picture Profile cho chế độ quay phim, tích hợp nhiều hiệu ứng hình ảnh. Chế độ gama S-Log2 có mặt trên dòng máy quay bán chuyên NEX-FS700 tạo ra dải tần nhạy sáng rộng hơn 1.300%, mang lại khả năng thể hiện chuyển màu mượt mà và giảm độ ám trắng và đen. Máy không ghi nội dung 4K vào trong thẻ nhớ nhưng có khả năng xuất tín hiệu độ phân giải 3.840 x 2.160 pixel thông qua cổng HDMI 2.0.

Dù vậy, Alpha A7S vẫn là một chiếc máy ảnh mirrorless thực sự do áp dụng các thông số điều chỉnh của máy ảnh (ISO, khẩu độ, tốc độ), thay vì sử dụng đơn vị của máy quay phim (Iris, shutter speed, GAIN). Cùng với độ phân giải chỉ bằng 1/3 so với Alpha A7R và 1/2 so với Alpha A7, chiếc máy này khá thích hợp cho những người dùng không có nhu cầu chụp ảnh độ phân giải cao mà ưu tiên nhiều hơn đến độ nhạy sáng (sensitive).

Dự kiến máy sẽ có mặt trên thị trường vào giữa tháng 7/2014, tuỳ thuộc vào thị trường phân phối.

Nguồn: sony
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

detno29
TÍCH CỰC
10 năm
ui hàng ngon nhưng vãi cái giá, vẫn đắt như ngày nào...
@ephraimalpha Có lẽ khi chơi Ca,Ni thì body cũ nhiều hơn và lens cũ cũng đa dạng hơn nên mọi người thấy Sony đắt chứ thật sự nếu body hay lens cùng phân khúc và ra cùng thời điểm thì giá xêm xêm nhau hết.Chắc mắc ở chỗ Sony mua lens cũ hơi khó nên phải làm quả brandnew

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn mobile app
@double Bác chuẩn em khỏi dám chỉnh luôn 😆
Mà theo em thì nguyên nhân các bác í mua lens hô mắc là do khoái kiếm đồ cũ :v
@detno29 càng nói thì càng chứng tỏ tiền dư mà thiếu...cầm tiền mà tự sướng
kaio_nguyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
@detno29 ^^ ban nói địa chỉ nhà bạn ở đâu đi, tui cho máy bay thả tiền sụp nhà bạn luôn cho
Molave
ĐẠI BÀNG
10 năm
hàng sony nhìn thèm thật nhưng éo có đủ tiền
5 chai là 1 dc 1 con cannon chụp ngon lành, ko cần trình độ cao
5 chai nữa mua 1 con quay phim hd ngon lành

chỉ 500 đô là dư sức
mog
TÍCH CỰC
10 năm
Giá máy quá hợp lý cho full frame với iso 400k.
Các bạn toàn so với dòng thấp hơn, sensor nhỏ, không cùng tính năng. So sánh như vậy là quá khập khiễng.
Có ai biết dòng A7 này gồm mấy em ko nhỉ, em định mua 1 con đời cũ hơn
nforce
TÍCH CỰC
10 năm
@ste7en9x91 A7 có 3 loại thui: A7, 7R và 7S, nếu muốn mua A7 cũ giá hợp lý thì mua trên amazon hay ebay, tầm 1k3 cho body. Giá đấy với FF là quá hợp lý luôn.
Nhưng mà lens AF thì giá cũng quá hớp lun :v
ít bữa sony lại cho ra mớ ống zeiss đắt hơn cả máy ảnh mà lo gì 😁
Moi nguoi nay do phan giai 36m voi 12m chup cung mot buc anh ra vay cai 36m net hay cai 12net a moi nguoi minh mai phan van do phan giai cao thi net hon do phan gaii thap vay moi nguoi gii thich ch minh cai
@anh chàng bê bối Net là như nhau Nếu bạn coi hình từ size full của 12m trở xuống...nhưng 36m sẽ no màu và nhìu chi tiết hơn...còn phóng hình lớn thì 12m sẽ bị vỡ nhiều hạt (noise) tạo cảm giác cho mắt nhìn out out ko dc net bằng 36m.
hakaji
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anh chàng bê bối Bạn cứ tưởng tượng miếng kính chia 36 và 12 miếng nhỏ.
Rõ ràng chia 36 thì mỗi miếng nhỏ sẽ nhỏ hơn nếu chỉ chia 12
36m nét hơn nếu ánh sáng đủ
12m thì tốt hơn nếu ánh sáng thiếu, ban đêm hay trong nhà chẳng hạn
hakaji
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anh chàng bê bối Màn hình giờ mới đạt đến 4k, nên 12m mình nghĩ là đủ rồi, lại nhậy sáng hơn rất thuận tiện. Nếu bạn dùng máy ảnh rồi sẽ thấy đỡ vất vả hơn nhiều trong những hoàn cảnh ánh sáng khó
mrdat_k1
TÍCH CỰC
10 năm
Chậc…giá chỉ gần 1/3 con Nikon D4s mà ISO ngang ngửa cơ đấy
Máy mắc, thà 5D III sướng hơn, có nhiều lens, mày này mắc, lens cho nó cũng ko phải rẻ.
@angle_squall Nhưng mà nó nhỏ gọn, cộng FF rồi còn gì. Cái nào cũng có giá của nó cả rồi. Giông như một con lap mà mạnh bằng desktop thì bao h cũng đắt vì bỏ tiền ra mua sự thuận tiện
@angle_squall 5DIII có tuổi so với em này à 😁 bạn đừng làm mình phun cơm chứ!
Lens Zeiss AF cũng chả rẻ nhưng chưa thấy con nào mắc hơn L quá 😆
Nhiều lens? Mua hết ko =]] hay chỉ 2470 70200 1635 fix các kiểu :v
@angle_squall hài... 5d mIII với đống lens tào lao thì bạn quả là người rất trung thực khi ai nhìn bạn cầm máy cũng biết ngay mức độ hiểu biết trong lĩnh vực chụp ảnh của bạn dưới trung bình cỡ nào 😃

còn các lens recommended như: 24-70 mII, 70-200 mII, 80 f1.2L,... thì bạn nghĩ thế nào về cái giá 🤔
@kiemcheF Bạn chụp hình do trình độ hay do thiết bị vậy. Vậy bên sony chắc ko nhiều lens tào lao lắm phải ko? Cái câu "5d mIII với đống lens tào lao thì bạn quả là người rất trung thực khi ai nhìn bạn cầm máy cũng biết ngay mức độ hiểu biết trong lĩnh vực chụp ảnh của bạn dưới trung bình cỡ nào" là biết bạn là dân amateur, bạn nghĩ thiết bị thì nâng trình chụp hình lên sao? dem cái comment này qua vnphoto thì chắc bị chửi mang nhục chứ ko phải vừa.
Đó giờ mình bị câu " nét như sony" ám ảnh :3. Nhưng giá của nó cao quá. Hong giám mơ
Sony bán gì cũng đắt hơn hãng khác dù cùng "phân khúc"
Tiếp tục ế đi con à.
sphinxx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ChaiminzThongsang Ko biết gì về máy ảnh im giùm đi . Thông số như thế ngang ngửa D4s r đấy !!!
@ChaiminzThongsang Ừ, chỉ cần vài cái hội NEX, vài hội SLT là đủ nuôi Sony rồi. Mà ở nước ngoài người ta không hùa như ở đây, người xài Sony không ít. Đắt xắt ra miếng nhé.
@Brandon T Vãi. Đi so sánh Châu Âu với Việt Nam. Trình độ học "cao" của bạn có khác nhỉ?
@ChaiminzThongsang Không so sánh gì cả, chỉ cho thấy ở VN có quá nhiều kẻ thích hùa, và tôn vinh cái mình theo chỉ vì nó nhiều lựa chọn. Bạn chọn máy ảnh là vì tấm ảnh chụp ra hay vì cái gì?===> đó chính là cái khác giữa người có máy ảnh và nhà nhiếp ảnh. Tự sướng với cái "rẻ" và "thấp" của bạn đi. Canon, Nikon hay Sony không có lỗi, chỉ có ở người sử dụng đầu óc bị lỗi thôi.
🆒🆒 sony làm j cũng đẹp và sang nhỉ
kenu97
TÍCH CỰC
10 năm
Laptop sony rồi, máy ảnh Sony, đt Sony 2 cái. Mình ko phải fan cuồng nhg thấy hạp thì dùng. Nói chung là yêu
detno29 chán k sao vào ném đá hội nghị bị ném bê tông hội đồng :v,nhưng mà ai bảo máy ảnh sony đắt là e k nghe!
thôi.kệ
ĐẠI BÀNG
10 năm
máy ảnh Sony thì là hợp lý với chất lượng và công nghệ đi kèm rồi, cái không bằng là Lens không phong phú bằng 2 anh CaNi thôi, các anh đại gia cứ bơi mỏi tay luôn không hết.
@thôi.kệ Lens sony thì ko đa dạng nhưng mà cũng đủ cho nhu cầu,và đủ tiêu cự,kit có kit mà cao cấp có G với zeiss
Dòng ống kính FE cho hiện tại cho A7* này thì đang mới bắt đầu phát triển nên hiện tại ít,người dùng phải đợi thôi nhưng sẽ đủ một cách nhanh chóng thôi

Sent from my GT-N5100 using Tinhte.vn mobile app
tuantrant3
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lens không bằng về số lượng thôi chứ chất lượng thì ra con nào chất con đó. (Cuồng quá hóa khùng vì Sony :3)
bbblue_2n
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sony dùng ống kính Carl Zeiss, mình làm cho Zeiss, tuy ko khen hàng nhà nhưng thưa nhận các con ống kính thì ống Zeiss là tuyệt vời (ko hẳn tuyệt vời nhất đâu nhé) vì kinh nghiệm làm thấu kính hơn 100 năm 😃
gì mà đắt dữ vậy, còn hơn cả laptop ấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019