Sony dự báo mảng mobile sẽ không còn lỗ trong năm tài chính 2016

Duy Luân
24/5/2016 23:19Phản hồi: 136
Sony dự báo mảng mobile sẽ không còn lỗ trong năm tài chính 2016
Sony mới đây đã đưa ra dự báo tình hình kinh doanh cho cả năm tài chính 2016. Toàn tập đoàn kì vọng sẽ đạt doanh thu 69 tỉ USD, giảm 3,8% so với năm tài chính 2015, còn lợi nhuận ròng sau thuế sẽ là 2,3 tỉ USD, tăng 2% so với một năm trước. Trong đó, riêng mảng di động sẽ đạt doanh thu 8,3 tỉ USD và lời 45 triệu USD, tốt hơn so với khoản lỗ 544 triệu USD của năm 2015. Hiện tại các máy Xperia X mới của Sony đã bắt đầu bán ra thị trường, hãng hi vọng nó sẽ cải thiện tình hình và giúp công ty đạt đúng dự báo đã đề ra. Game tiếp tục là ngành kinh doanh khỏe mạnh với doanh thu 14 tỉ USD và lời 1,1 tỉ USD. PlayStation 4 tiếp tục là đầu tầu trong mảng game của Sony, sắp tới hãng còn được cho là sẽ ra mắt một bản cập nhật của nó.

Cũng trong dịp này, Sony cho biết họ đã bán những công cụ phần mềm chỉnh phim của mình cho Magix, một công ty của Đức, trong nỗ lực tái cấu trúc và loại bỏ những gì không cần thiết. Những công cụ này bao gồm Vegas Pro, Sound Forge Pro cùng một số cái tên nổi tiếng khác. Sony vẫn sẽ cung cấp công cụ sản xuất nội dung Catalyst, tuy nhiên Magix sẽ chịu trách nhiệm phần phát triển và hỗ trợ người dùng. Hiện Magix đang bắt tay vào làm phiên bản mới cho Vegas Pro và Movie Studio.

Nguồn: Sony
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thấy điện thoại Sony ngon mà sao bán ế dữ vậy? So với các dòng cùng loaị đâu có ngán gì Samsung hay Apple đâu?
gtvtkid
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrpdkha Với thanh niên thì nửa lời cũng là vô nghĩa!
mrpdkha
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gtvtkid Sống thì phải biết nhìn trước nhìn sau e nhé, 1 lời khuyên chân thành đó, đừng quote trả lời nữa. Sống thực tế bớt ảo đi.
gtvtkid
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mrpdkha Mỗ cũng khuyên thanh niên sống không chỉ biết nhìn trước ngắm sau, mà còn phải chịu khó mà soi gương nhé thanh niên, khuyên chân thành đấy, bớt bớt cái ảo đi, đừng trích dẫn Mỗ làm gì, Mỗ không nói thêm lần thứ 2! chúc may mắn! 😃
mrpdkha
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gtvtkid Quote lần cuối, anh soi gương hoài và thấy mình rất ổn, không có gì phải lăn tăn cả, anh trả lại lời khuyên đó để dành cho em.
ở VN, Sony chỉ cần cải tiến thêm một khoản nữa: giá -_-
lemon90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đúng là chỉ vì cái giá bỏ ra ko xứng đáng với những gì nhận được nên ế.
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
Thuyết âm mưu : báo cáo ko lỗ năm 2016 để bán luôn mảng mobile mà ko lỗ nhiều trong năm 2017 !
Cuối năm 2016 bán đứt mảng di động => ko lỗ =))
@gfsrhgfdgf1 Sony năm ngoái có lãi trên từng sản phẩm trứng bình cao nhất trọng giới Androi. K dễ để buông vậy đâu
Ráng đi chứ thấy con X Snap 650 mà gần 14 chai là thấy ế dồi :p
định làm màu tí rồi bán đứt cả mảng đấy anh em 😁
anh em dùng máy vaio giờ có được update driver ko ấy nhỉ
yuki250893
ĐẠI BÀNG
8 năm
@If you dont mind vaio tách ra rồi, lúc tách ra sony tuyên bố ko update driver cho máy tính sony vaio các đời trước luôn, max nhọ cho team xài vaio
@If you dont mind Nói ra cũng nhọ, nhà có 1 con vaio rẻ lên được win10, ngon lành, con vaio z13 1 đống tièn mà lên win10 bị lỗi, quá chán
MrHải999
TÍCH CỰC
8 năm
danh tiếng quá khứ không còn,chất lượng bét trong top đầu,chỉ dụ được tụi cuồng nghi sony vẫn là nhất.thị phần ít mà bán giá trên trời
Mong hãng nào cũng đừng lỗ, lãi ít thôi cũng đc, chứ cứ để thằng apple nó mị dân khổ lắm
@carddienthoai.com đắt nó sắt ra được miếng, pin bền sóng khỏe, chạy mượt. mua vào cao, bán lại được giá. mua ông sony này tầm 1 năm sau bán dc 1/3
@carddienthoai.com mị dân á, thanh niên đã xài hàng táo bao h chưa mà kêu nó mị dân, cái thằng sony này mới đáng gọi là mị dân này, năm nào flagship cũng kém nhất hội mà giá luôn cao nhất nhì bảng xếp hạng thế mà vẫn khối ông khen nức khen nở, bảo ss vs apple suốt ngày đi móc túi.
dongphan22
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chết luôn đi, X bán 14 triệu chết luôn đi
@dongphan22 Không có tiền mua thì im dùm cái.
@minhanh199 Có tiền mua mới được phát biểu??? Mà tưởng có tiền mua được cái gì cao sang chứ 14 củ mua cái cục *ứt XA thì cứ phát biểu đi cho ae cười chơi 😆
dongphan22
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhanh199 Tao là khách hàng, tao có quyền nói, mày làm gì mà bắt tao im. Phát ngôn là quyền của tao, mua hay ko đó là việc của mày. Đã từng dùng z3, chờ con X giá tầm 10 củ, chứ 14 củ thì mày đi mua mà ủng hộ
@minhanh199 Không có tiền thì thôi cứ thích bay dat
KIRA1573
TÍCH CỰC
8 năm
Thì có bán nữa đâu mà đòi lỗ 😁:D:D
Sony chuyên cung cấp camera cho các hãng khác, trong khi đt sony chụp ảnh như hạch :3
Mọi xem lại đi. Kia là lợi nhuận hoạt động.
Lãi ròng chỉ 732 triệu, giảm 46%.

Cái nữa là bài này quá sơ sài. Dự báo tài chính của Sony tập trung vào động đất và mảng Devices.
Sony is not Sony mobile.
Không còn lỗ nữa mà chuyển sang phá sản à? Đã từng rất thích đồ sony nhưng giờ thấy thằng sony coi thường người dùng vãi.
king fox
TÍCH CỰC
8 năm
Z5 cp thằng bạn xài ngon lắm ma ta. Tại thích moto chứ ko cũng hóng hớt theo bạn rồi. Mà công nhận xung quanh chẳng thấy ai cầm sony.
kazenjin
TÍCH CỰC
8 năm
Mang tiếng là nhà cung cấp camera cho các hãng nổi tiếng và cả màng màn hinh công nghệ briva gì nữa thế mà chụp hình thì xấu, màn hình ko sắc nét lung linh, Chống nước thì có từ hơn 8 năm trước rồi mà lại ko dám bảo hành chống nước, vậy thì pác Sony sản xuất ra làm cái gì?
Xem lại tất cả những so sánh trên với Samsung S7 Edge để biết ai hơn ai nhé! Thế mà bảo sao ko dẹp tiệm sớm!
p/s: Trước là sony fan nhe!, Giờ thì bye bye Sony bảo thủ.
kazenjin
TÍCH CỰC
8 năm
@tamthat1787 Vậy thì mình khuyên bạn nên đi khám mắt lại đi nhé! màn hình 1 k khác với 2k và 3k nhé. Mặc dù mắt thường ko nhìn thấy nhưng khi đặt gần lại so sanh thì mời cảm thụ được cái khác biệt. ko tin pác mang con Z5 đạt gần s7 xem con nào lung linh rực rỡ hơn nhé. Xong rồi thì hãy trả lời mình.
tamthat1787
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kazenjin Xung quanh mình chả ai dùng S7 bạn à! Thậm chí cquan mình ít ai dùng sámsung nên mình ko đánh giá được. Mình cũng đâu dám so với SamSung!
@kazenjin rực rỡ thì ngu cũng biết là IPS k đọ đc Amoled.
màn IPS mạnh về màu sắc tươi, trung thực. từ Z3 trở đi màn hình cực kì đẹp, trong và chuẩn nhé.
gì k biết chứ riêng màn hình thì có thể tự tin khẳng định là nằm top đầu trong các flagship
kazenjin
TÍCH CỰC
8 năm
@vanlinh2905 Trong và chuẩn của Z3-Z5 cỡ nào thì ko cần biết, nhưng trong và chuẩn của pác sony vẫn thua S7.
Đ5ặt 2 con ra so sánh đi rồi nói chuyện dựa trên thực tế. ( Đưa hình lên đây rồi nói )
P/S: Hình như amoled S7 của SS nằm trực tiếp ra ngoài luôn chứ ko phải cách 1,2 lớp kính, nên nhìn màn hình sướng hơn, trong hơn nhiều <-- " Ý kiến cá nhân ". Thực thì người 8 lạng, người nửa cân. Tóm lại là màn hinh S7 nhìn đẹp hơn Z3-Z5.
sang_sone
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sony make.money 😃 tui cứ bị nó dụ suốt
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Mình thích dùng đồ sony nhưng công nhận ông này bảo thủ thôi rồi.
duyminh312
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nói thật, cái giá Sony là ko chấp nhận được. Một con tầm trung mà đến 15tr, thế thì người ta mua mợ nó con iPhone SE 64GB (tầm 14.5tr) hoặc ráng vít thêm tí nữa làm con iPhone 6s cho lẹ.

P.S: mình là fanboi Sony và đã từng dùng Sony cũng tương đối rồi nhé, nhưng giờ hiện dùng iP 6S do sự tiện dụng mà nó mang lại nên bà con đừng gạch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019