Sony Ericsson giới thiệu Cyber-Shot S006 cho thị trường Nhật

Didu
18/10/2010 17:17Phản hồi: 61
Sony Ericsson giới thiệu Cyber-Shot S006 cho thị trường Nhật

Bên cạnh Samsung SMT-i9100, iida X-RAY hay Toshiba REGZA IS04, nhà mạng KDDI mới đây còn bổ sung vào bộ sưu tập của mình chiếc điện thoại dòng chụp ảnh mới nhất của Sony Ericsson (SE) mang tên Cyber-shot S006 với camera độ phân giải lên tới 16.2MP. Như vậy, S006 đã phá kỷ lục về độ phân giải máy ảnh mà Lumix Phone đã thiết lập gần đây với 13,2MP.

Đây là điện thoại dạng trượt, giống với mẫu Cyber-shot C905. Kiểu dáng của nó hơi giống với Vivaz ở hai cạnh trên và dưới máy. Cyber-shot S006 sử dụng cảm biển ảnh Exmor R do Sony mới phát triển dành cho điện thoại di động. Ngoài việc được trang bị cảm biến CMOS 16.2MP, chiếc điện thoại mới từ SE này còn có thể thiết lập ISO lên tới 12800. Máy sở hữu màn hình VGA rộng 3,3", CPU Snapdragon 1Ghz, kết nối WiFi, Bluetooth, tích hợp đài FM và GPS. Cyber-shot S006 sẽ được phân phối tại Nhật Bản bởi KDDI. Hy vọng Sony Ericsson sẽ phân phối rộng rãi chiếc điện thoại này trên toàn thế giới.

Trang web se-society tiếng Thái mới đây đã cho đăng tải một số thông tin liên quan tới Cyber-shot S006. Những thông tin chúng ta có thêm về máy gồm màn hính độ phân giải 854 x 480 pixel, khả năng quay phim Full-HD và đèn flash LED.

Nguồn: Akihabara News & se-society
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặc dù 16.2MP nhưng với đèn flash vậy có chụp tốt trong điều kiện thiếu sáng không ta ?
xuxu09
TÍCH CỰC
14 năm
với ISO 12800 thì mình nghĩ là đủ 😁 . dù sao thì cũng chỉ có tại Japan mà thôi. hjx ông nhật ki bo quá đi mất
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Nhìn nó hơi nữ tính các bác nhỉ, số chấm đấy cao thật, nhưng mà hơi cao so với điện thoại.
SE bao h cũg là dòng chụp ảnh đẹp :-bd
lilcalvin
ĐẠI BÀNG
14 năm
đẹp quá :X..............................
vando87
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ôi,đến bao giờ mình mới được sở hữu em nó haizzzzzzzzzzz
mr_mokujin
ĐẠI BÀNG
14 năm
nhìn thời trang thật đấy! quá đẹp
CF0E9F8A-1923-2F64-6D9D-360B1F25A794
1.03.01
Đèn flash chán quá nhỉ, chả tương xứng gì với 16,2M cả :|
ít ra cũng phải như flash của N8 ý
bạn cần một cái điện thoại có số chấm cao đến mức này...mua một cái máy ảnh số thì tốt hơn đấy !
Tiện móc ra móc vô ý mà. Giả sử đang đi chơi mí ng yêu tự dưng thấy cô ấy bi giờ cute quá. Chụp cái làm kỉ niệm lại chạy về nhà .... lấy máy ảnh nữa hén?
nhìn đẹp .. 16.2Mp ko bít nó rõ cở nào nữa .. mong dc thấy bức hình từ em này quá
Giá cũng cao lắm đây mà nó chạy OS gì nhỉ. Camera ko có flash xenon và ko có nắp đóng mở như máy ảnh nên thấy cũng tầm thường không chuyên nghiệp = em k850i
leonheart
TÍCH CỰC
14 năm
đang có 1 chú k850i nằm tủ 😔( k850i kiểu dáng rất man nhưng lại là dòng lỗi nhiều nhất của sony và đã chết yểu :(
giờ xài đt tầm 2-3.2mpx thôi chủ yếu chụp hình gửi MMS chứ 16mpx sao mà gửi 😁... còn đã chơi ảnh thì làm 1 chú DSLR cho nó hoành tráng :D
Kacey
TÍCH CỰC
14 năm
KDDI này đem về VN thì đúng nghĩa máy chụp hình luôn ;) khỏi unlock gì ráo, S001 có 8.0 mp mà chụp đẹp lắm rồi, huống hồ S006 đến 16.2 mp, cứ đà này 2 năm nữa chắc JMP lên 20 mp luôn quá 🆒
leonheart
TÍCH CỰC
14 năm
số chấm ko quyết định chất ảnh nha bác.
16.2m mà cái flash nản thôi rồi,xô bồ cái số chấm có quyết định được điều gì đâu?:cold:
leonheart
TÍCH CỰC
14 năm
có chứ bác quyết định được độ to của ảnh khi in
nbkpr0
TÍCH CỰC
14 năm
nếu mà có hệ điều hành + đèn xenon thì @_@
Nhiều bạn sao cứ bị cái số megapixel nó làm mờ mắt thế nhỉ 😁
lúc trước dùng 1 em C905 , chụp hình thì tuyệt rồi khỏi chê ( so với đtdđ thui nhé ) .Nhưng tình hình là bán e nó ngay sau hơn 1 tháng vì phần cứng hơi tệ , cứ bị hư suốt ( dùng khá cẩn thận nhá ....)
khủng thiệt 16.2mp😔! choáng
Ra đời cái điện thoại mới mà ít chấm thì mấy ông lại bảo là giờ này cón ít chấm, ra nhiều chấm thì mấy ông lại nói là nhiều chấm để làm gì, nói như kiểu các ông thì con người sinh ra làm gì để rồi nghiên cứu ra đủ thứ... bó tay.
Con này iso lên tới 12800 thì đèn flash như N8 liệu có quan trọng ko, cỡ như N8 phủ sáng cao lắm là 3m, còn những loại có iso cao như vầy thì khị chụp đêm chỉ cần có ánh sáng yếu vẫn cho ra nước ảnh tốt, chỉ cần iso 100 thì những bức ảnh chụp thiếu sáng sẽ rất mịn, cái này có lẽ ai xài điện thoại Nhật mới hiểu, vì hiện tại chỉ có điện thoại Nhật là có iso cao vậy. Và hiện nay iso cao nhất là của Fujitsu ( F06B ) lên tới 24800. Như vậy thiều liệu cái cần cái flash ko?.
Bác này nói chuẩn 😃, cảm biến càng lớn cũng đồng nghĩa với việc ảnh mang lại hình ảnh rõ nét trong mọi điều kiện thời tiết cũng như ban ngày hay đêm, hok bị vỡ ảnh khi phóng to lên. Mua 1 cái canon 12 mp màn hình cảm ứng cách đây 1 năm ngốn đến 10tr149k, nghĩ lại chỉ có chụp ảnh & quay HD thì hok đc đa năng cho lắm, 1 chiếc đt tích hợp đủ yếu tố dành cho nghe nhạc, chụp ảnh, quay film luôn đc ng dùng để ý hơn( đa số hok dùng máy xài công nghệ cao đc thiết lập bởi phần mềm vì họ hok ham mê lắm ) . Còn nhiều bạn so với máy ảnh số thì so làm gì... vì nó như nhau, có dùng thì dùng hẳn loại máy ảnh ngắm chụp chuyên nghiệp có ống kính quang học ý.
Mình ngược lại với bạn. Mình sẵn sàng đổi từ 12 xuống 6Mpx để có được khả năng khử noise tăng gấp đôi.
Theo mình biết thì dân chơi dslr đều mong như thế. Flash có nhiều cách dùng, nhưng cơ bản nhất vẫn là giúp cho bức ảnh đủ sáng.
Mình biết rất rõ về cảm biến mới của sony, nhưng cùng loại công nghệ đấy, trên một kích thước sensor 1.5 thì giá trị nó khác hẳn.
Bạn dựa vào đâu mà nói mình sai. Tất cả những cái mình nói đều dựa trên cơ sở kiến thức về thiết bị ảnh. Mình tuy mới chơi dslr đc 2 năm nhưng được các bạn đi trước giúp đỡ nên cũng hiểu được ít nhiều. Ko hiểu bạn đã bao giờ đụng đến cái máy ảnh thật chưa mà phán như thánh thế. Nếu nói mình sai, thì hãy chỉ ra chỗ sai đi, chứ đừng vì hâm mộ số mpx một cách mù quáng mà nói bừa.
Tôi nói có lẽ hơi quá, nhưng hình như ông hơi ngu thì phải, ông đã đọc bài của tôi, vậy ông có hiểu tôi nói gì không, tôi không nói chỉnh iso 12800 mà chỉnh 100 thôi, ông đọc cho kĩ nha trước khi comment lại, còn tôi đang nói trên phuơng diện điện thoại ông lôi DSLR vô làm gì, hay ông định khoe của?
Còn ông nói kích thước cãm biến của S006 nhỏ! ông biết nó bao nhiêu không mà la nhỏ?
Còn ông gắn cái flash xenon lên điện thoại để làm gì? chụp xa được bao nhiêu m? và thời lượng pin còn được bao nhiêu? ông đã tính tới mấy cái đó chưa, và liệu ông đã được cầm qua Japan Mobile Phone ( JMP ) chưa, cụ thể là mấy dòng đời cao, những dòng có iso cao tới 12800? ông hãy tìn hiểu thử rồi xem nó coi bị noise không?
Tôi công nhận ông có biết đó, nhưng ông chả hiểu quái gì, cái này người ta gọi là học vẹt đấy, tôi thì không thích chơi DSLR mà chỉ chơi điện thoại thôi, tôi thì chẳng hiểu biết nhiều = các pro chơi DSLR, nhưng tôi nói những cái mình biết và hiểu chứ không phải phảt biểu kiểu rập khuông hay lặp lại như ông.
Và đề nghị ông lần nữa đừng comment kiểu xúc phạm như thế, như thế nào mà ông dám gọi người ta là thiếu hiểu biết? vậy ông hiểu biết lắm sao, ông hiểu biết cỡ nào thì post lên đây xem nào?
.....
Ôi yêu quá đi,SE lúc nào cũng là ng tiên phong trong chụp ảnh và âm nhạc. Tiếc là kính k có nắp mà có nắp thì dày quá,sao đây? Phải chọn 1 trong 2 cái thôi,theo tui xai đt lâu năm,tui thấy đt k có nắp che ống kính cũng ko bị xướt nhìu trừ khi để vật cứng chung với đt trong cùng túi quần thôi. Cho nên con này cũng good,nhìu đứa nói số chấm k quan trọng vậy mấy ng cứ để ý số chấm của đt chi nhỉ?
Dùng những mẫu đt này luôn cần đến bao da, máy ảnh cầm tay lúc nào cũng có 1 cai bao đựng mặc dù vẫn có nắp che đó thôi 😁
ôi vãi máy ảnh tích hợp điên thoại ;))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019