Sony Ericsson XPERIA Arc HD (Nozomi) tiếp tục lộ hình

Didu
13/12/2011 14:12Phản hồi: 249
Sony Ericsson XPERIA Arc HD (Nozomi) tiếp tục lộ hình

Một tuần trước chúng ta đã có hai bức hình tổng thể về smartphone chạy Android cao cấp tiếp theo của [TAG]Sony Ericsson[/TAG] tạm gọi là [TAG]XPERIA Arc HD[/TAG] (tên khác là [TAG]Nozomi[/TAG]). Mới đây, GSM Arena đã có được những hình ảnh chi tiết hơn về smartphone này dưới nhiều góc độ khác nhau, cả mặt trước, mặt sau lẫn phần nắp pin. Ở [TAG]Arc HD[/TAG], chúng ta sẽ không gặp kiểu thiết kế cong ở mặt lưng như [TAG]Arc[/TAG] hay [TAG]Arc S[/TAG] nữa, thay vào đó là kiểu dáng khá vuông vức và góc cạnh, nó giúp máy trông mạnh mẽ hơn. Xin nhắc lại những thông tin cấu hình rò rỉ về Arc HD, máy được cho sẽ chạy [TAG]Gingerbread[/TAG] 2.3.5 với màn hình 4"3 độ phân giải HD, máy ảnh 12MP quay phim Full-HD, bộ nhớ trong 16GB hoặc 32GB, RAM có thể là 1GB. Nhiều khả năng, Sony Ericsson sẽ chọn [TAG]CES 2012[/TAG] là nơi trình làng Arc HD. Hãy chờ những thông tin chi tiết hơn về máy.

Nguồn: GSM Arena
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

màn hình hd mà em thấy nó cứ dại dại. hic :p
Alililia
ĐẠI BÀNG
12 năm
màn hình chống lóa đó bạn. Chắc nhìn quen màn gương của Iph, S2 r. Mấy màn hình đó ra ngoài phản quang lắm
galamco
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn đẹp nhỉ
ngon quá
sony
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu chỉ thế này thì vẫn dùng "đường cong" thôi
Sao nhìn nó khi tháo ốp lưng ra nó cứ Tàu Tàu thế nào ấy nhỉ ?
huhu1414
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bản thử nghiệm nó thế đó cái phần màu trắng có thể là thông tin pin hay IMEI nên nó ko cho thấy. Chắc bác này sài đồ tàu riết nhìn quen mắt đây ..... 😆
eragon888
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thích thiết kế kiểu cũ hơn, kiểu này nhìn góc cạnh quá.
Mình nhớ có 1 bài về Arc/Arc S, bác nào chê cong cong, bác này lại chê góc cạnh
=> mỗi người mỗi ý 😁
Thiết kế này ban đầu nhìn xấu không chịu được, về sau càng nhìn thấy càng tinh tế mặc dù theo mình vẫn hơi rối và chưa quen mắt lắm!
Cấu hình khá mạnh.Nhưng thiết kế lại ko bằng mấy dòng arc trc đây.
Thiết kế tốt nhưng vẫn chưa thể khiến SeFan nâng cấp từ Arc lên.

Pnho Ompi Tuarasop Arc Ruaboch Knhum
RushRobbier
ĐẠI BÀNG
12 năm
bỏ phần thừa ở dưới đi là đẹp, tự nhiên lòi 1 cục thừa ra rồi chơi cái 3 phím android trong suốt thế nhìn ko đẹp tý nào
steven_0806
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đồng ý vs bác này,màn hình theo e bố cục lệch lên trên quá,ko đẹp lắm phần dư ra bên dưới
sivextien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không phải tự dưng mà SE nó làm cái chỗ đó trong suốt thế đâu bác ạ. Bác xem cái hình này
xlaws
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng đẹp nhưng mà bị mất đường cong quyến rũ mất r.

Sent from my NookColor using Tinh tế
úi.................................................lại se.mặc dù vẫn trung thành với bb hơn
con này quá đẹp. Sẽ đẹp hơn nếu đằng sau không cong cong 😔
Chụp cận cảnh thấy có vẻ xấu quá, chất liệu nhựa không cao cấp chút nào...
rainmaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao mặt sau ko làm phẳng luôn nhỉ. Vuông vắn hết mà mặt sau lại hơi cong.
bỏ khúc có chữ X-peria đi là đẹp
Màn hình 4"3 độ phân giải HD này tuyệt quá rồi.
Lại còn thiết kế và nhựa chất lượng cao như Arc hay X10 thì còn gì bằng và quan trọng là OS4
Đây đích thị là chiếc Android ước mơ của mình
kiểu gì chả được lên mà bác. Theo em thì có lẽ lên 4.0 từ lúc xuất xưởng, ra mắt 2012 mà.

Mà chả biết các bác thế nào chứ em lại thích thiết kế cũ của Arc hơn !
Lúc nó bán ra thì là 4 thôi.
Cầm mấy con độ phân giải cao mà chạy 2.3 chán lắm.
Sau khi cầm 4 xong thì thấy 2.3 nó cứ bẩn bẩn thế nào ấy 😁
Em đang xài Arc đây, ngoại trừ nó bị nhẹ quá đáng và ko có camera trước thì kiểu dáng của nó theo em là đẹp hơn con HD này nhiều. Dù sao đó cũng là cảm nhận cá nhận, nhiều khi nhìn con HD này ở ngoài nó đẹp hơn trong hình thì sao, cơ mà mấy cái hình lộ hàng mặc dù do nhà sản xuất chỉ định nhưng lúc nào cũng cố tình chụp xấu quá, ko phải hình chụp quảng cáo sản phẩm nên độ đẹp sẽ chênh nhau rất nhiều! Cứ đợi xem sao, nghe bác Hiệp bảo cầm Ice Cream Sandwich 4.0 xong thấy mấy cái bản 2.3 nó cùi là cũng đủ để mình mong chờ rồi bác nhỉ. Công nghệ thật tuyệt vời!
Tất nhiên là bản 4.0 là ngon hơn rồi mà bác. Em thì em vẫn thích cái gì đó mềm mại nên nhìn em HD này thấy cứng cáp quá.
thiết kế thực sự không ấn tượng vì tổng thể là một khối nhưng nhìn kỹ vào từng phần lại rất rời rạc, nhất là phần lưng máy lại hơi cong cong 2 bên nên nói thật là ko đẹp bằng Arc
có lẽ đây là con cuối cùng của thương hiệu Sony Ericsson 😔
zomano
TÍCH CỰC
12 năm
nhớ lại htc diamond2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119