Sony ngừng bán NEX-3 ở Nhật Bản, có phải NEX-7 sắp xuất hiện?

sonlazio
23/2/2011 12:42Phản hồi: 41
Sony ngừng bán NEX-3 ở Nhật Bản, có phải NEX-7 sắp xuất hiện?

Trang web của Sony Nhật Bản vừa bất ngờ ngừng bán tất cả các phiên bản của chiếc máy ảnh đầu tiên thuộc dòng NEX là NEX-3A/3K và 3D vào ngày hôm nay. Đây là một động thái không được dự báo trước khi mà NEX-3 chỉ ra mắt được hơn nửa năm vào Sony mới bổ sung thêm hàng loạt màu mới cho dòng sản phẩm này. Dù vậy, Sony vẫn tiếp tục bán dòng máy NEX-5 trên trang web Nhật Bản. Trong khi đó, Sony Mỹ, Châu Âu và thế giới vẫn tiếp tục duy trì dòng sản phẩm NEX-3. Nhiều khả năng Sony Nhật Bản muốn dọn hàng cho đợt ra mắt sắp tới của chiếc NEX-7 hay Alpha A77 vốn đã được đồn đại quá lâu. Chúng ta sẽ tiếp tục theo dõi những bước đi rất thú vị xung quanh sự kiện này, NEX là dòng máy được rất nhiều người yêu thích và là thành công lớn của Sony trong năm 2010.

Nguồn: Sony
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quá tuyệt...cố gắng sắm 1 em chứ vác con nikon thi hơi nặng
zeldras
ĐẠI BÀNG
13 năm
nex 5 down giá = nex 3 đi để mình múc 1 con :*
vấn đề là hãng ngưng bán và sản xuất thì mình nghĩ, những con máy hiện nay còn ở ngoài giá cũng chẳng down là bao nhiêu.
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm
Ống kính thì ko có mà cứ lo nâng đời máy, tụi này bị tâm thần chắc!
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm
Tui chấp nhận hạ mình xuống để nói cho ông ruanweixin rõ là hiện nay đố ông tìm ra được ống kính Nex Alpha Sell18-200 nhé! ý tui nói với Sony là ống kính đã thiếu ko lo mà cứ lo lên đời máy! Rõ chưa?

Chỉ có bi nhiêu mà ko hiểu cứ bu vào tui như ..., lãi nhãi ko biết chán à? Chắc dạo này trời nóng quá phải ko? Chịu khó ướp nước đá vào trán đi nhé!
Nếu Tôi kiếm ra được lens SEL18200, Ông thua Tui cái gì....?
Trước khi nói ngta không hiểu, nên xem lại cách mình truyền đạt có làm người khác hiểu hay không nhá...
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc do khả năng tư duy có hạn nên ông ko hiểu ý người khác cũng là điều bình thường!

Nhiều người rất tối dạ mà vẫn hiểu ý tui rất nhanh, chắc ngài ruanweixin đây là một trường hợp đặc biệt, rất đặc biệt! 😁
pirates89
TÍCH CỰC
13 năm
bu vào như gì bác? Như ruồi bu *ứt hả bác?
Tỷ giá tăng, hok tăng giá thì thôi chứ ở đó mà giảm giá hehehe...
VN có bán NEX-3D trong tháng 3 và 4

Chú có theo dõi thông tin của Sony không? Nếu không thì đừng nói Họ tâm thần. Nếu nói về body có số lượng lens sử dụng được thì NEX là body có số lượng lens sử dụng được nhiều nhất thế giới á.
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm
Chịu! Chẳng hiểu ông này muốn cái gì? Ko biết là ổng có bị chập ko nữa! 😁
Tip4PC
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhu cầu ít thì Sony vn ko nhập thôi, cần thì ra Sony đặt hàng ship về, việc gì đâu to tát nếu bác có tiền 😁
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm
Ít ra bác này cũng hiểu ý tui nói, còn ông ruanweixin thì làm tui mệt quá, chán!
Vĩnh Hùng hay Thanh Thùy đều có bán ống 18-200m. You này không biết Nex là 'gái giang hồ' (trích lời bác ruoi77) nên có vẻ khinh thường quá nhỉ?
ultima
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình vẫn đang cầm NEX-5 mà nó ra NEX-7 thì ăn chết tôi 😔(
tranteovt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có sao đâu, NEX nào cũng là NEX.
Quan trọng là mấy cái lens dành cho NEX sắp ra chất lượng, giá cả như thế nào thôi.
nex 5 xuống giá đê...............em tậu 1 em với 2 lens đi kèm........
Đang chờ chính sách đặc biệt cho Nex-5 của Sony Việt Nam 😁
Chờ đêy, chắc như xăng đó. Vừa thông báo ko tăng giá, đùng 1 cái tăng gần 3K đồng. Chác Sony VN tăng giá cho hợp với tỷ giá thị trường quá há há
Ra Alpha 77 rồi, NEX 7 chưa nhìn thấy Prototype nên chắc ko có NEX7
Xài qua mấy đời Dslr của Nikon rồi nhưng nhìn dòng Nex này của Sony vẫn cứ thèm, thiết kế tinh tế, nhất là bộ lens mạ crom và chức năng chụp panorama :smoke:
Tôi đã có dịp cầm thử máy này, rõ ràng là sau bao nhiêu năm tháng cầm Nikon thì cầm thằng này cảm thấy hết sức... vô lí, toàn bộ trọng tâm là ở ống kính, nhìn thì tiện nhưng cảm giác thì chán lắm!
wave30z2
TÍCH CỰC
13 năm
Sản phẩm của Sony nào cũng đỉnh cao của công nghệ cả, chán ghê
chuẩn bị mua Nex-3 lại nghe tin này
Đây, tôi quote lại cho Ông xem 2 câu nói của Ông có ăn nhập gì ko. KHông biết Ông chập hay ng khác chập á...
[MENTION=247574]Greycloud[/MENTION] : em xin thông báo một câu là bác thách nhầm người rồi, thách thế bác Rùa mua đồ Sony khác gì thách nhà giàu húp tương :redcarded:
Tip4PC
ĐẠI BÀNG
13 năm
Haiz các bác đừng đâm nhau nữa, thảo luận về nội dung bài viết thôi sao lại chĩa mũi dùi vào cá nhân ....
Ai cũng biết chỉ có mình chú là hoang tưởng thôi. Bệnh lâu năm mà giấu đây mà. Ống kính máy NEX cũng nhiều lắm nhé, không những ống kính Sony không thôi mà sẽ có ống kính của Tamron và Sigma nữa. Ở VN hàng ít thì nhập từ nước ngoài về hay xài hàng xách tay. Anh em Nikon, Canon cũng thế chứ khác gì. Chỉ sợ không đủ tiền mà mua hết mấy cái ống kính thôi.
Kì sau tìm hiểu kỹ một chút nhé. Chú không rành về Sony, không tìm được ống kính Sony cho máy NEX thì không có nghĩa là "ỐNG KÍNH KHÔNG CÓ" nhé. Ống kính không có thì lấy gì chụp, mua thân máy (body) không thì sao chụp. Noob !
Chú naỳ nói điêu vãi. Trước thì nói ống kính không có, giờ thì kêu thiếu ống kính. Thấy chú chém gió quá thì bị ném đá là đúng rồi. Sony vừa sản xuất ống kính vừa sản xuất thân máy (body), càng lúc càng nâng cao+cải tiến . Đọc cái này cho thêm kiến thức nhé chú em. Đừng có ếch ngồi đáy giếng quá nhé chú:
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-71/sony-se-chia-se-thong-so-ong-kinh-e-mount-mien-phi-590812/
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-71/cp-2011-ong-kinh-e-mount-tu-sigma-dslr-moi-tu-sony-592976/
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm
Dám chắc loại ngừ này có biết cái Alpha Nex là gì nhưng chưa bao giờ được rờ tới, tâm thần m nó rùi!

---------- Post added at 10:07 AM ---------- Previous post was at 10:05 AM ----------

Nói chuyện với người chưa bao giờ được rờ tới cái Alpha Nex thì nói với cái đầu gối hay hơn, ở nhà với mẹ hoài ko khá nổi thật!
Bị vạch mặt nên giờ im lặng ah chú em, kì sau đừng có chém gió nữa nhé. Hết nói "Ống kính không có" rồi "Ống kính thiếu", vừa xạo vừa ngu, lì lợm hết sức. Đọc lời anh cho tỉnh lại nhé chú em, cứ bú sữa mẹ hoài sao lớn nổi.

P/S: càng nói càng ngu. Alpha là Alpha, Nex là NEX, làm gì có cái nào là Alpha NEX. 2 caí công nghệ khác nhau, cái lớn cái nhỏ rõ ràng.
Có mấy người nói năng tầm bậy mà còn cãi bướng, ngu mà lì nên bị mọi người ném đá đó mà, Chuyện bình thường thôi bác. Nếu không nó cứ tưởng nó là thông minh nhất ở forum này. Đúng là "Ếch ngồi đáy giếng" , kiến thức chẳng có mà la cho to. Mình đã gửi cho nó đọc 2 đường link mà nó có nghe đâu ( chắc đàn gảy tai trâu hay nước đổ đầu vịt rồi ).
Greycloud
TÍCH CỰC
13 năm
Chú mày cứ nhìn kỹ cái hình máy Nex góc bên phải phía trên có chữ gì rồi hãy sủa tiếp nhé! Ra tiệm xin nó cho rờ tí cho đỡ thèm nhé, rùi nhìn kỹ ký hiệu Alpha đi nhé!

Loại ngừ này chắc chẳng bao giờ có xu nào để rờ tới cái máy ảnh nhé! 😁

Chỉ có đọc mấy link đó mà chẳng có tiền mua thì thôi chẳng biết cái gì cả là đúng rùi, ở nhà với mẹ hoài chán nhé!
Chú em này khùng quá ah, thế chú em gọi nó là máy Alpha ah? Vì nó không có ghi chữ NEX đâu đầu đất ah. Chú em hỏi mọi người ở đây xem, hoặc lên bất kì forum nào cũng được, xem người ta gọi nó là NEX hay là Alpha NEX như chú em nói. Để xem người ta có nói chú em là thằng khùng không, :D

Tăng thêm kiến thức và bớt chém gió đi thì mới không bị chửi. Giờ chú em khẳng định lại là máy NEX là :"Ống kính không có" như lần thứ 1 chú em nói, hay "Ống kính thiếu" như lần thứ 2 chú em nói. Chú em nói điêu vãi, lúc này lúc kia. Đã vậy nói sai mà còn không chịu nhận, đúng là ngu mà lì. Uổng công những người khác dạy baỏ.
- Nếu ông đã từng sờ vào NEX thì ông xem lại vỏ hộp đi. Chữ ALPHA to tướng nhé.
- NEX là dòng máy sử dụng đc hầu hết các lens của các hãng khác nữa ( dùng mount chuyển ngoàm) nên có thể nói có cực kỳ nhiều lens dùng cho NEX (MF nhé).
- ông 0 biết gì thì im mẹ nó miệng đi.
Chú em ah, nó có chữ Alpha, không có chữ NEX kèm theo , vậy chú em gọi nó là Alpha ah, đúng là đầu đất. Phải phân biệt Alpha và NEX là khác nhau, xem Sony người ta gọi là gì, trên mạng người ta gọi là gì rồi bắt chước theo. Còn chú em Greycloud nói là máy NEX thì "Ống kính không có", cho nên chú em kêu chú Greycloud " 0 biết gì thì im mẹ nó miệng đi" cho mọi người nhờ, giảng cho chú Greycloud phụ anh.

Chú em Greycloud đọc rõ chưa, thêm 1 người nữa nói chú em sai nè: máy NEX có thể xài rất nhiều ống kính chứ không phải là " Ống kính không có" . Ống kính không có thì chụp bằng niềm tin ah chú. Kì sau đừng có chém gió trước mặt mọi người nữa nhé. Đúng là ếch ngồi đáy giếng, thùng rỗng kêu to.

P/S: tất cả máy ảnh DSLR của Sony đều có chữ Alpha, nhưng với NEX thì không ai gọi là Alpha NEX mà chỉ gọi là NEX. Trên website của Sony hay trên các diễn đàn máy ảnh từ trong nước đến Quốc tế đều gọi là NEX ( NEX 3 hay 5 hay sắp ra là 7 ) mà thôi.
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
AX! sao sony nó lại bựa thế nhỉ! hix hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019