Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony Nhật Bản phô diễn tốc độ tải màn chơi cực nhanh của PlayStation 5: 0,83 giây

P.W
22/5/2019 1:58Phản hồi: 92
Sony Nhật Bản phô diễn tốc độ tải màn chơi cực nhanh của PlayStation 5: 0,83 giây
Từ giờ đến 2020, có lẽ anh em sẽ phải chờ thêm một khoảng thời gian nữa mới được biết những thông tin chính thức tiếp theo về cỗ máy chơi game PlayStation 5, sau bài phỏng vấn độc quyền giữa Wired và kiến trúc sư trưởng PlayStation Mark Cerny ít lâu trước. Thế nhưng vừa rồi tại Nhật Bản, trong một cuộc họp báo, Sony Interactive Entertainment Japan đã có một màn demo tốc độ tải game trên cỗ máy Next Generation mà họ đang phát triển. Đoạn video clip được Takashi Mochizuki của tờ Wall Street Journal quay lại và đăng tải lên Twitter:

Khoảng thời gian 0,83 giây trước khi tải xong màn chơi rõ ràng là một con số vô cùng ấn tượng. Trước đó trong cuộc phỏng vấn với Mark Cerny, kiến trúc sư trưởng đang phát triển PlayStation 5 cũng đã xác nhận cỗ máy next gen này sẽ được trang bị SSD với tốc độ nhanh hơn bất kỳ chiếc máy PC nào. Bản thân những nhà phát triển game đang có trong tay chiếc máy development kit để làm game cũng xác nhận rằng, bộ vi xử lý Ryzen cùng GPU của AMD biến PS5 trở thành một con quái vật đúng nghĩa về hiệu năng xử lý đồ họa chơi game. Có thể khẳng định rằng, cái giá của “next gen”, khi nó được bán vào khoảng tháng 11/2020 tới theo như dự đoán, chắc chắn sẽ không hề rẻ.

Theo Kotaku
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MindConfess
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhanh chủ yếu so dc lắp SSD thay HDD thôi, ko có gì để ngạc nhiên
revention
TÍCH CỰC
5 năm
@phucnguyen4596 Bạn đọc 2 cái comment của mình xong có hiểu mình nói gì với thớt ko mà đi hỏi ngược lại mình liểu này nhỉ. Đọc lại đi bạn trẻ.
@revention mình nói vậy bạn kh hiểu thì vui lòng đừng rep nữa, mình cũng chả rep lại nữa đâu, xin cảm ơn
letay14
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hachito Nói chuyện ngu như bò còn sủa.
@MindConfess Đù. Mỗi chú biết ssd nhanh hơn hdd hả
Nếu ko có hướng mới hấp dẫn hơn thì dần dần sẽ bị game mobile lấn át thôi
judgemaster
ĐẠI BÀNG
5 năm
@p.a.tuan Bộ smartphone mạnh lên thì console đứng yên ra. Bản chất cái điện thoại không thể nào mạnh hơn cái console cả, cũng như cái console không phải để làm việc hay gọi điện
@Mai Hoàng Anh Vũ Nhưng cái điện thoại thì vừa chơi game vừa làm việc khác được còn cái Nintendo kia chỉ mỗi việc chơi game. Trong khi đó nhiều người chả thích 2 bên túi của mình dày cộp, chỉ cần 1 cái đt là đủ.
Congtuocmat.
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trieuniemvui hai trường phái khác nhau, một cái chơi trên màn hình lớn và tay cầm. một cái cho màn hình nhỏ, hình như chả thể yêu đương huống hồ đi đến kết hôn?
@trieuniemvui Bọn hãng game nó k làm game cho mobile thì mobile chơi game gì??
Bán ngay ps4 thoai ka ka ka
@vule123 Đại gia quá
17 - IMJYHH9.gif
@Lửng Mật Ha ha. Đại gia chém gió bác ơi ka ka
Gom tiền ngay là vừa
@daugauhp911 Gom sớm làm gì mua ps4 trước đi bác kak
chơi picachiu chắc ngon
@3bkshared Max settings luôn chứ chả đùa :p
NemGl
ĐẠI BÀNG
5 năm
@3bkshared Có mỗi câu này xài hoài. Đâu cũng thấy.
@3bkshared Trên ps5 cũng có cả trò này hả.
inhdanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@3bkshared rất tiếc máy này chơi ko đc pikachu vì méo setup đc, đúng là đắt mà vô dụng hâha
Ngày trước bọn nó chập mấy cái máy ps3 lại tạo thành một máy điều khiển máy bay ném bom chỉ sai số vài mm. Giờ ps5 như vậy thì không biết ntn, kiến trúc của ps bá thật
Hóng tay cầm ps5 mới
pomnhim
TÍCH CỰC
5 năm
T3 hay T4 năm ngoái đúng cái thời điểm GOW4 ra mắt làm mưa làm gió,lúc đầu chỉ chơi qua youtube 😁 sau thấy mọi ng bàn tán nhiều, khen ngợi game, coi stream thấy phê quá nên quất luôn 1 bộ ps4 pro về thỏa mãn :D

@pomnhim giống em. quất ps4 vì Persona 5. chơi xong đắp chiếu rồi bán.
pomnhim
TÍCH CỰC
5 năm
@gamewalker Mình vẫn để đó vì bán đi thì lúc cần lại k có PC , Ps4, switch, ps vita... mình có hết, mua để thỏa mãn kiểu người ta có thì mình cũng phải có😁 lâu lâu có game hay thì mua về chơi mà thực sự có những game mua về chơi vẫn chưa phá đảo như RDR2, Assasin Creed, Tom Raider... :D
Tungskyone
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hóng quá
buonban2u
TÍCH CỰC
5 năm
no money no buy
@buonban2u have money but no time no buy 😁
@thedeath1883 have money have time but no like no buy =)))
Bá quá
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
5 năm
Cái vấn đề của HDD này cũng chả mới mẻ gì, nhưng vì chi phí SSD khá cao và ko có dấu hiệu giảm mấy so với mấy bộ phận khác nên nó chưa dám nâng cấp từ thời PS3-PS4. Với lại bọn nc ngoài kẹo kéo vcc , ko tung mấy clip này "định hướng tư tưởng người dùng" thì nó thấy giá cao hơn hồi Ps4 nó lại chửi cho banh xác.
lần này thay SSD hẳn là giá phải cao hơn vì với 400$ có thể nâng cấp đc hết bộ phận khác thật mạnh mẽ nhưng riêng cái HDD sang SSD thì nó vẫn mắc sml 😁
Battleship
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dự đoán là dùng giao thức NVME trên PICe 4.0.
@Battleship ryzen zen2 mà =))
Có đc cái máy vừa di động đc như Switch lại vừa cấu hình khủng như ps5 thì pơ phẹc
zzvilzz
TÍCH CỰC
5 năm
@daugauhp911 15' hết pin, máy nóng như lò than 😆
@daugauhp911 Tầm 10 năm nữa là có thôi 😁
online107
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mai Hoàng Anh Vũ Lúc đó PS 10 lại lên level mới, đồ họa 10K nhìn thật hơn cuộc sống làm anh em rớt rãi :D ước nó ở trên điện thoại
Cần gì rẽ. Đắt sắt ra miếng là được.
@Mai Hoàng Anh Vũ Ps 4 với 1 case pc. Nếu cùng 1 game cùng mức setting chắc chêm nhau 1-2 chai là cùng. Trong khi Dàn chơi game chuyên nghiệp đắt tiền kia có thể mức setting cao mượt mà. Mà thấy chơi game tiền game mới đắt
Gabe Lee
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mai Hoàng Anh Vũ bù lại mua đĩa muốn bán thận luôn 😔 Sony chưa có store riêng cho VN, trên PC thì Steam trợ giá cho VN rồi.
wormwon
TÍCH CỰC
5 năm
@hieupy89 Chắc toàn lắp đồ cũ mới được thôi bác ơi.. mua mới hết thì chát phải biết

Chưa kể dân ngáo không biết gì bị hàng nó thuốc cho chết :v
VIC_VIC
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mai Hoàng Anh Vũ Chưa chắc bạn, có điều kiện thì giá nào cũng có, vd bạn thử làm cái tivi oled 65” trở lên + cái dàn âm thanh xem chơi ps4 pro có đã hơn pc max cấu hình! Tính ra nhiều tiền ác đấy
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
Tin này có lâu rồi mà
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
team chưa có ps và đang để dành giơ tay nào
Tải như ăn cướp vậy
Nhanh hay không là do phần mềm của game. Cứ tối ưu thật tốt vào là mượt hết
@Emranhieulam1990 Tối ưu đến mức nào thôi. Kêu Mượt do phần mềm nhưng xbox 1 và ps4 chỉ chơi nhiều game với mức trung bình fps ko cao. Tức hi sinh phần đồ họa lấy độ mượt
Nhanh hơn 1,2s làm j trong khi lên tinh tế giết thời gian cả ngày =)))
online107
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ctintuc.blogspot.com Vẫn khác bạn ơi 😃

Ngồi ườn ra ghế sofa cả ngày không sao, đi hẹn hò mà phải chờ 5 phút bực phết đấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019