Sony ra mắt A7R II: BSI-CMOS 42.4MP, 399 điểm lấy nét, chống rung 5 trục, quay 4K, giá 3.200 USD

Trung Dt
10/6/2015 17:23Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GameOver107
ĐẠI BÀNG
9 năm
3k2 là ngang với 5Dm3 lúc mới ra nhỉ. Nhưng mà ăn đứt 5Dm3 mọi thứ.
Con này mà AF nhanh với lens EF thì thôi rồi, chắc Canon với Nikon nắm tay nhau vô chùa :v
Alias_X
ĐẠI BÀNG
9 năm
@GameOver107 Em đọc được đoạn này, dịch không chắc có sát không.

"...a7R II autofocusing Canon EF lenses using a Metabones electronic adapter. Focus appeared to be on par with OVF focus on a native Canon body, and the AF experience itself didn't appear to be limited simply because you're using a third party lens (full coverage and tracking are available)..."
"Tại buổi giới thiệu tại New York, chúng tôi (DPreview.com) thậm chí còn được xem qua việc a7R II lấy nét với lens Canon EF qua ngàm điện tử của Metabones. Việc lấy nét tương đương với gắn trên body Canon vậy, không bị giới hạn bởi dùng lens hãng thứ 3 nữa (bao gồm cả độ bao phủ và tracking)."
http://www.dpreview.com/articles/8917769536/sony-alpha-a7r-ii-has-42-4mp-on-full-frame-bsi-cmos-sensor
Máy ảnh giờ ra bản nâng cấp đều đặn 1 năm 1 lần thế này khó mua quá
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
dm Sony :3
evilcca
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sony có lense 75mm 1.8 từ bao giờ vậy nhỉ...Ko chơi Sony nhưng thấy là lạ ^^. @yeucongnghe2012
linhatm
TÍCH CỰC
9 năm
ghét cái màn hìng lật, còn nhiêu ok hết
evilcca
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ông anh mình mua A6000 + 2 lense kit bóc hộp xong sạc đầy pin đi chụp luôn. View lại ảnh không nhiều nhưng cũng chỉ được tầm hơn 300 shot. Pin là vấn đề lớn với mấy ẻm này
Mình mơ có 1 em Sony như này chỉ cần lắp 1 lens ultra wide thôi, còn 1 ẻm Ca chỉ lắp tele hoạc fix thì ngon đi chụp cưới nhẹ nhàng đỡ phải thay lens lại gọn nhé rút phát chụp liền quá tiện ... ôi ước mơ
ManneQuinn
ĐẠI BÀNG
9 năm
T___________T Cơ bản thì mình thích Sony, và thích mirorless. Nhưng cầm cái MRL đi chụp show ngta khinh khinh thế nào ấy,nhất là ở những nơi "ko phải thành phố".
t2bo0o
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cơ bản là từ đời mII có chống rung mà bác tắt mất tiêu thì hơi phí. a6000 của mình kỷ lục hình như được gần 700 tấm, chắc là do có chụp liên tục mấy chục pô nên mới vậy.
P.S: mà chụp TL là gì vậy bác?
Bác chụp mẫu thì có thể còn ngại chứ, chụp cho mình thì kệ bố nó đời.
Mình vác D800 2 tiếng đồng hồ là thấy ghét hàng to súng nặng rồi. mrl cho lành 😁
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@t2bo0o TL: Time Lapse đó bạn :D
chụp TL & dùng tripod nên app nó off hết mấy tính năng này

cầm A7 + 16-35 & 28-70 & 70-200 xách đi chơi còn đuối, nói chi DSLR -_-
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
9 năm

Đúng là ngẫm lại thấy tiền nào máy đó, làm quả combo Sony quá. Đầu tháng 7 có cái show của Sony mà thấy íu có sale A6000 . Chắc tầm hàng 2nd chơi quá bác.
Máy ngon đấy, nhưng còn lâu anh mới mua.
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ah, mình chưa dc dịp so găng 2 em này cùng lúc nên ko biết, thanks bác nhé 😁
Đúng là cũng nể Canon vụ 1 em mà đút vào hàng anh nào cũng dc tuốt :lol:
Phiết CN
TÍCH CỰC
9 năm
vẫn trung thành với em này thôi
Prince23
TÍCH CỰC
9 năm
Lỡ yêu và cưới Nikon rồi. Chắc xin vợ ngoại tình quá
Hoang-kuro
TÍCH CỰC
9 năm
vụ giảm giá FE 50 f1.8 chắc là cái này.
http://www.sony.com.vn/microsite/enews/Lens_Hotbuy.html
giảm từ 5.3tr xuống 4.9tr. kiểu xả hàng này không biết có phải là chuẩn bị cho ra bản nâng cấp không đây😁.
thôi ai có nhu cầu thì cứ xúc vậy.
p/s: A7rII đã có, RX new cũng có, chờ cái A7000 (A6100) xem nó có đạp giá A6k không:D
@Hoang-kuro Đang thất vọng từ đêm qua vì ko thấy A7000 (A6100) đâu! Chắc cuối năm mới ra quá...😔
thienphuc811
ĐẠI BÀNG
9 năm
tưởng tượng nikon hoặc canon có con nào 399 điểm lấy nét thì như nà ta 😆)
Tuổi thọ màn trập em này cao tới 500.000 lần rồi chưa kể các dòng máy khác tuổi thọ màn trập thấp hơn. Các bác xài máy gì mà cứ 800 tấm với ngàn tấm/ lần sạc pin thì cho em hỏi bao nhiêu lần xạc pin thì màn trập ra đi và khi đó pin hư trước hay màn trập hư trước. Em cảm ơn.
Prince23
TÍCH CỰC
9 năm
@hungcuongracer Mình đảm bảo pin hư trc
hoxuantu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sony giờ anh khinh nhé 😁. Sau vụ kia uy tín rơi không phanh.
Nói chung con này cách biệt hẳn so với A7-R trước đó @@!
Ngoại trừ khoản lấy nét ko tin tưởng lắm (nó mà ngang 5D-III khi cắm ngàm thì mình tin rằng giá sẽ ko chỉ có 3200$ vì làm thế trên hệ máy này tốn kém hơn nhiều 😃 ) thì những cái còn lại công nhận nó quá xứng đáng với cái giá ...

Chụp mẫu mà Sony hơi đuối thì ko hiểu hãng nào mạnh 😃.
Canon - Panasonic - Sony mình có thể coi là 3 hãng tốt nhất khi chụp mẫu. "Nếu" Panasonic có FF thì mình nghĩ nó sẽ ngon nhất, 2 thằng kia thì khó so sánh, nhưng phần lớn các trường hợp thì mình thích màu của Sony do lên đúng hơn.

-> Nếu bạn thắc mắc vs ở HN thì có thể qua chỗ mình, nhóm dùng đủ bộ sậu Canon Sony Nikon pentax vv.... cho bạn so sánh chụp mẫu. Mình cũng sẽ phân tích luôn điểm yếu/ mạnh từng thằng. Nhưng quan trọng người chụp phải chụp tốt, đúng, đủ sáng, đủ màu, đủ DR. Chứ ko phải nhìn ảnh ông này so sánh với ảnh ông khác.
@Canon100is Lý do gì thế bác? Em chả mấy khi đọc 4rum nước ngoài.
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Alias_X chắc do skin tone của Canon dễ hậu kỳ hơn :v
iwannare
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nforce mua 70 200 thì tha hồ lòe gái 😁
@Canon100is Thứ nhất, mỗi người có 1 quan điểm. Mình dùng qua các hãng và mình rất thích chụp mẫu bằng Sony (dù bây giờ máy đang dùng nhiều + thường xuyên nhất là D800 vs D700, trước đây là 5D-III).
Thứ 2, mình chưa bao giờ thấy cái gọi là "thế giới công nhận" sony chụp mẫu kém cả. Mình chỉ biết vài người ở VN toàn chụp mẫu bằng Sony và họ chụp rất tốt, ảnh ra cũng rất đẹp. Còn cái chuyện trang ảnh thì vốn kiếm đc máy Sony đã khó rồi còn tính chi đến thể loại 😃.

Cá nhân bạn chỉ đại diện cho chính bạn thôi, đừng lôi cái cả thế giới ra, khi mà các NAG chuyên nghiệp dùng sony quá ít ỏi để đánh giá đc cái gì.
GameOver107
ĐẠI BÀNG
9 năm
http://www.thephoblographer.com/2015/06/10/first-impressions-sony-a7r-mk-ii/#.VXpcrPmqqkr

Ngày tàn của đế chế Canon chăng?!
Canon nổi tiếng về thế mạnh lens của họ, nhưng chuyện gì xảy ra nếu Sony A7R2 bắt nét chuyển động kịp khi cắm lens AF qua ngàm chuyển như thế này ?!
https://instagram.com/p/3xJAJskSJ0/?utm_source=partner&utm_medium=embed&utm_campaign=video

Sự thật đây có thể là cú nock-out của Sony dành cho các đại gia DSLR đang tự mãn kia 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019