Sony ra mắt BRAVIA 2017: TV OLED A1 và loạt TV 4K HDR, Android 7.0

Trung Dt
12/5/2017 11:16Phản hồi: 180
180 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Fan sony toàn đám fan cuồng ăn mày dĩ vãng
kulele
CAO CẤP
7 năm
sony h chỉ lòe dc đám fan cuồng thiểu số thôi
1 thời gian nữa sẽ xếp dưới hàng LG luôn (SS giờ đứng chiếu trên SONY mấy chục bậc về tổng thể rồi)
@kulele chiếu trên với công nghệ QLED thần thánh à =)))))))
tôi cũng phục bác Samsung ở khoản PR lắm.
Tung ra tin đồn QLED là LED vô cơ với hàng loạt lợi ích, đến lúc ra mắt hoá ra là LCD =))))))
kulele
CAO CẤP
7 năm
@vanlinh2905 rồ sony đây rồi
chiếu trên là tính chung cả tập đoàn ấy chú rồ
1, 2, 3... con sale lung linh toả sáng trên cao 😁:D:D Nhân viên hãng nào về nhà nấy đê, cứ đi la liếm topic hãng khác hoài là thế nào. LG nói công nghệ TV so được với Sony nghe còn có lý, chứ đi lôi anh Sam của mấy anh ngay cả cái Chấm lượng tử làm hoài cũng éo đẹp lên được mà cứ suốt ngày ra rả "vượt mặt". Vượt cái đầu các anh ấy! Các anh mở cả ngàn store một khu vực trong khi người ta mở có vài chục store, các anh bán giá sập thị trường rẻ hơn mấy chục % so với người ta (và chất lượng cũng bèo tương ứng)... rồi các anh lấy doanh số đó ra để khè người ta rằng TV của anh trùm thiên hạ. Nghe buồn cười vãi rắm! Ờ thì các anh trùm, nhưng là trùm "đồ rẻ tiền", đem doanh số dòng cao cấp ra so xem ai hơn ai. Oppo, Huawei, Vivo đứng top 10 doanh thu smartphone kìa. Vậy chắc smartphone TQ giờ đập chết nuốt tươi HTC, Sony, Blackberry rồi đấy nhỉ?
Kusa123
TÍCH CỰC
7 năm
@Wolfrain Đừng lôi doanh số và lời lãi mảng di động và tivi của SN đi so với SS nhé.... nhục lắm! SN còn tồn tại là nhờ mảng máy ảnh và máy chơi game thôi ông kẹ... thân chào!
@Kusa123 Mời quote lại câu nào mình so sánh doanh số smt SN với SS nào bạn? Bị hoang tưởng hở:rolleyes::rolleyes::rolleyes: Có biết Sony kinh doanh trên bao nhiêu mảng không? Có biết mảng tài chính ngân hàng của Sony là 1 trong các doanh nghiệp tài chính lớn nhất Nhật Bản không? Về hỏi lại trưởng phòng Marketing nhà bạn kêu họ phổ cập lại kiến thức rồi hãy đi chém gió nhá.
@Kusa123 nói như bố thì Audi không đú đc về doanh số với Honda rồi =)))))
Điện thoại SONY làm kém thật chứ nói đến TV thì xin lỗi đi nhé
SONY mà chỉ biến đến máy ảnh và Game console thì hạn hẹp quá bác ah
Kusa123
TÍCH CỰC
7 năm
@vanlinh2905 Ông cứ xem lại đi... xem Tivi SN giờ ở vị thế nào trên thế giớ =)) rồi hãy đánh giá người khác nhé! Còn ông ví Sony như audi thì lắp não vào rồi nc nhé, có học mà còn non lắm. Ảo tưởng vừa thôi =)) ko biết thì đừng có nói!
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
7 năm
Màu của SS trung thật thấy ghê luôn. Trung thực tới mức mấy cái vệt bánh xe nhìn không kỹ, chắc tưởng nó biến mất luôn rồi 😃
@Kusa123 chốt lại 1 cái topic công nghệ lại là 1 lý sự cùn =))))))
lần sau có cmt thì làm ơn Google lại mấy cái thông tin mà mình nói nhé.
k đến lúc người quote, k biết trả lời như nào lại đi cãi cùn, mất công viết cái cmt dài thế, lại nhận đc cái lý sự cùn. đừng làm những người yêu công nghệ khác hiểu sai về công nghệ.
p/s: chính bản thân lãng tránh vấn đề công nghệ trước nhưng lại kêu người khác cãi cùn. đã nói sai lại còn k chịu tiếp thu. cũng ta đây lên mặt dạy đời cơ đấy
kulele
CAO CẤP
7 năm
@vanlinh2905 kiến thức chả dc bao nhiêu mà chỉ dc cái phán như thánh
xl amoled của ss ko có nghĩa là màu lòe loẹt nhé thánh, có cái mode chỉnh màu có sẵn trong setting màu còn nhạt hơn đám LCD bây giờ , chả qua là ss thích kéo bão hòa màu lên cho nó sặc sỡ vui mắt thôi, còn amoled RGB thì ss cũng đã làm rồi, nhưng chi phí đắt nên nó dùng cách kia để giá thành hợp lý hơn
huynhtam4404
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kulele Bác ko bít lại còn phán, để kỹ sư R&D Samsung giải thích cho bác rõ này.

Bản chất màn hình Amoled của chúng tôi là màu sắc vô cùng sặc sỡ, đến mức gọi là loè loẹt thì cũng ko sai. Bác dùng setting chỉnh xuống màu sắc nhạt hơn LCD như bác nói và bác có để ý thấy hình ảnh và chất lượng màu ko chấp nhận được lun ko. Lý do:

Amoled nền tảng là Oled được tinh chỉnh, có ba màu cơ bản để tạo ra màu sắc đó là RGB như bác bít, nhưng diot Blue lại có tuổi thọ rất thấp và thái hoá màu theo thời gian, để khắc phục điều này chúng tôi nghĩ ra cách là tăng cường diot Blue để dù có sử dụng lâu dài màu Blue vẫn ổn định, nhưng việc thêm vào này sẽ dẫn đến mất cân bằng hệ thống màu cơ bản, để giải quyết chung tôi nghĩ ra cách sắp xếp pentile, nhưng màu sắc lại trở nên loè loẹt, với quan điểm kỹ sư như chúng tôi thì đây là thất bại về việc tái hiện hình ảnh, vì rõ ràng trông chúng ko trung thực như thực tế, một quả cà chua trông cứ như vừa bị luộc trên cái màn hình Amoled ấy. Song với nhóm chiến lược lại khác, đây là cơ hội và hướng đi cho một chuỗi sản phẩm. Và như bác đã bít, Amoled ra đời đi theo hướng màn hình rực rỡ, sặc sỡ tỷ sắc màu, bộ phận PR của chúng tôi thực sự vô cùng hiệu quả. Để cho bác dễ hiểu, nó giống như những camera selfie trên các ĐT China ấy, họ cố tình tinh chỉnh bằng những xảo thuật phần mềm cũng như hỗ trợ từ phần cứng sao cho bóp má, mắt to, môi hồng,....rùi quảng cáo chuyên gia selfie, bản chất vấn đề này ko xấu, vì nó là một hướng đi, nhưng nó làm cho người dùng lầm tưởng camera của những chiếc ĐT ấy là ưu việt và vượt trội. Do đó, ko phải chúng tôi kéo màu sắc lên cho sặc sỡ như bác nói mà đó là bản chất ko tránh khỏi của Amoled

Amoled còn một nhược điểm nữa khiến chúng tôi ko thể ứng dụng nó trên tivi, đó chính là ở kích thước lớn, kiểu sắp xếp pentile làm hình ảnh bị đứt gãy, rò sáng, dẫn đến hình ảnh hiển thị vô cùng dở hạt, răng cưa xuất hiện đến mức bi kịch. Do đó, ko có chuyện làm được mà chi phí quá mắc như bác nói nên ko làm, mà nó là rào cản công nghệ mà Amoled hiện ko vượt qua được

Nói thêm về công nghệ lượng tử trên sản phẩm của chúng tôi cho bác rõ. Sony và LG đã ngưng ứng dụng công nghệ này do đây ko phải là QD, đó chỉ là một lớp phủ QD được phủ lên trên đèn nền nhằm tăng cường màu sắc, độ sáng, làm tăng độ tương phản khiến hình ảnh rực rỡ hơn thui. Nhưng thực tế lớp phủ QD này bị "no sáng" rất nhanh theo thời gian, vì nó dùng phương pháp ánh xạ ánh sáng nên nếu ánh xạ quá mức sẽ dẫn đến mất kiểm soát tone màu, một thời gian ngắn sau khi sử dụng nó sẽ bị hiện tượng "no sáng" nên Sony, LG ko ứng dụng công nghệ này nữa, và bác thấy đó, sau một thời gian họ tự rút công nghệ này khỏi các sản phẩm của mình, nhưng chúng tôi cải tiến nó và vẫn ứng dụng vì hướng đi của chúng tôi là rực rỡ tỷ sắc màu như bộ phận PR mong muốn mà.

Hiện nay các nhân viên bên mảng Samsung Electrics cũng đang ráo riết nghiên cứu tấm nền QD thật sự, sử dụng công nghệ phát xạ, nhưng còn nhiều rào cản kỹ thuật chúng tôi cần khắc phục lắm, ko phải chuyện một sớm một chiều
@vanlinh2905 Seeder Kusa123 nhận tiền Sêm Sêm đi đâu cũng tung hô cho hãng, ko chịu chấp nhận thực tế.😁

lucifer009
ĐẠI BÀNG
7 năm
tinhte để ý toàn hình ẻm pg này thôi nh. ccong chụp hình rất có tâm.
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
7 năm

Cái video quá rõ ràng rồi và bạn cũng đã đuối lý. Bây giờ bạn bắt đầu chơi trò đá ngang thì ngừng ở đây.
phantheks
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hàng cao cấp thì Sony vẫn số 1. Ss tuổi gì, chỉ được cái pr là giỏi
phantheks
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hàng cao cấp thì Sony vẫn số 1. Ss tuổi gì, chỉ được cái pr là giỏi
Kusa123
TÍCH CỰC
7 năm
@phantheks Chú đc sài mấy cái tivi cao cấp rồi và của bao nhiêu hãng rồi ??? Kể anh nghe đặc điểm của từng cái rồi a sẽ tin lời chú nói =)))
huynhtam4404
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi tưởng ông thiếu kiến thức, nhưng thấy ông càng nói tôi càng thấy ko cần phải nghi ngờ gì về điều ấy nữa. Đã dốt còn bảo thủ !

Ông nói ông chủ cửa hàng điện máy, đích thị ông bị các hãng tivi Hàn nó PR vớ vẩn nhồi sọ rùi, và cửa hàng chuyên bán đồ Tàu nồi cơm điện, phích nước,...hy vọng sẽ làm ăn tốt với người chủ bảo thủ như vậy.

Để tôi cố thông não thêm cho ông lần cuối. Người ta nói "hãng duy nhất trên thế giới sở hữu đầy đủ quy trình sản xuất và trình chiếu nội dung 4k" nghĩa là Sony có thể tự chủ động sản xuất phim ảnh với định dạng 4k, căn chỉnh màu sắc cho phù hợp và đạt độ "chín" nhất với sản phẩm của mình, nắm trong tay nhiều công nghệ hình ảnh mà đến nay Samsung hay LG vẫn phải trả tiền để có thể ứng dụng trên sản phẩm của mình. Ông có bít hãng phim Colombia ko, của Sony đấy, ông có bít máy quay phim điện ảnh chuyên dụng của Sony ko,... LG có ko, Samsung có ko ? Nên người ta nói "hãng duy nhất trên thế giới sở hữu đầy đủ quy trình sản xuất và trình chiếu nội dung 4k" là như vậy đó, ông hiểu chưa

Thật sự, ko bít thì dựa cột mà nghe, đừng tập tành đàm luận hay tỏ vẻ am hiểu công nghệ nữa, ko đú được với các bạn am hiểu công nghệ trên này đâu ông àh, nói hùi cái lộ ra mình ko hiểu gì thì nhục lắm
phantheks
ĐẠI BÀNG
7 năm
nói kiểu trẻ con của mày thì mày gọi cháu tao là anh được cháu ạ. Cố mà kiếm tiền dùng đồ Sony cháu nhé
Màn hình Oled của Sony là mua của LG. Sony có giải thích là dù cùng tấm nền nhưng có con chip X1 mới cùng với thuật toán xử lý cao cấp hơn nên hình ảnh sony sẽ đẹp hơn của LG.
@mdivi nó làm thì nó muốn nói gì chả đc, trải nghiệm thực tế mới đáng nói =))
the4671
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mdivi nói chung cứ chính chủ mà xài là tốt nhất, mua lại rồi bán giá cao hơn LG ngu gì mua
cái ông kusa 123 là người bên ss 100% , ngậm 1 đống tiền r phán như đúng r
_Lucky_Girl_
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi đã từng sử dụng rất nhiều TV Sony, từ 14" 15 system hàng Malaisia, đến wega trinitron, w550, zx1, hx855. Ý kiến cá nhân là dòng cao cấp Sony hơn các hãng khác chủ yếu ở khả năng hiển thị chi tiết hình ở những nơi thiếu sáng, và hình ảnh có chiều sâu ( so cùng phân khúc ). Còn các dòng trung cấp và rẻ tiền thì mình chưa dùng nên ko dám nói. Con z9d mình đã test thực tế vs oled Lg E6 r ( chạy cùng lúc demo của LG, 2 TV đặt cạnh nhau ), oled chỉ hơn dc về cấp độ đen thôi, còn thua Sony về dải màu rộng và chi tiết ảnh trong vùng thiếu sáng . Còn về giá hàng cao cấp hiện nay Samsung là đắt nhất.
huynhanhpham
ĐẠI BÀNG
7 năm
@_Lucky_Girl_ ss nói phét thì giỏi thôi, giá đắt mà công nghệ thì lỗi thời, sony hay lg bây giờ qua oled hết rồi
TranToan2311
ĐẠI BÀNG
7 năm
@_Lucky_Girl_ thú thật đặt cạnh nhau bản demo của thằng nào cũng chất cả, z9d hay e6 cũng ko nhiều khác biệt, mình từng ra NK và thấy 2 con này, độ sáng như bác nói ko khác biệt lắm, mấy cảnh tối thui thì công nhận lg e6 làm tốt hơn, còn qled của ss năm nay thì… à mà thôi 😆)
@huynhanhpham chuẩn luôn bác, SS chỉ được cái nói phét là nhanh, tivi SS màu sắc rất tệ
vẫn sử dụng công nghệ của tấm nền OLED của LG mà sao giá lại mắc không tưởng, chọn OLED LG cho lành giá hợp túi tiền mà chất lượng không thua gì mấy
@Kim Anh lulo khác biệt giữa sony và lg nằm ở con chip xử lí hình ảnh đó bác
công nghệ Oled mà Sony mua từ LG thì khỏi nói không có gì để chê nhưng giá thành lại chênh lệch nhiều quá nhĩ
gaming-amd
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhthanh tuyền sony mua mình tấm nền của lg thôi,còn chip xử lý hình ảnh,âm thanh sony nó tự làm.nên giá nó cao hơn.
tóm lại tiền nào của đó.
@gaming-amd nhưng theo công bố các chỉ số về công nghệ giữa LG vs Sony gần như tương đương không gọi là khập khiểng vậy sao giá lại biến động lớn như vậy
Không ưng mắt với các chân chống phía sau lắm trông to nặng thô kệch
deki xêko
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trần Hồng Ngô thiết kế truyền thống của sony đó giờ vẫn vậy thích hầm hố vác con LCD 32in thôi nặng bằng mấy cái tv thùng hồi đó
tv xài android rất khó dùng phải kết hợp vs remote chuyên dụng mới dễ thao tác
VietAnh olol
ĐẠI BÀNG
7 năm
VN mình vẫn chưa ai được trãi nghiệm thôi mấy bác chờ review của mấy anh tây này là biết TV này đáng tiền không
deki xêko
ĐẠI BÀNG
7 năm
Với mức giá đó thì nên chon Tivi OLED LG 2016 có vẻ ngon hơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019