Sony ra mắt Firmware 1.3.7 cho WF-1000XM3, cải thiện kết nối trên iOS và Windows 10

phambatue
10/11/2019 4:55Phản hồi: 50
Sony ra mắt Firmware 1.3.7 cho WF-1000XM3, cải thiện kết nối trên iOS và Windows 10
Sony vừa tung ra bản firmware 1.3.7 cho WF-1000XM3 - chiếc tai nghe true wireless mới nhất của mình. Ở lần cập nhật này, Sony tập trung cải thiện về kết nối với iOSWindows 10 cũng như tối ưu hoá các chức năng hiện có trên tai nghe.

Để cập nhật, anh em cần tải ứng dụng Sony Headphones Connect trên App Store, sau đó vào phần cập nhật firmware để cập nhật. Quá trình cập nhật sẽ diễn ra trong khoảng 15-30 phút, sau đó là anh em có thể tiếp tục sử dụng. Để cho chắc ăn thì anh em nên reset tai nghe về trạng thái ban đầu bằng cách:

-Bước 1: Cất tai nghe vào trong hộp sạc, đóng hộp sạc trong 5 giây và mở nắp ra lại

-Bước 2: Dùng hai ngón tay, nhấn giữ phần cảm ứng hai bên tai cùng một lúc và chờ trong khoảng 10 giây là hoàn tất

Nếu trong qua trình cập nhật có bất kỳ lỗi nào anh em nên tìm đến nơi mua tai nghe để được hỗ trợ hoặc có thể hỏi trên chuyên trang Audio Tinh tế. Hiện vẫn chưa có phản hồi tiêu cực nào khi cập nhật lên phiên bản 1.3.7 nên anh em có thể yên tâm cập nhật nhé.

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đù, ngon quá 😁 để lên cái của mình mới được.
Hải - Ajax
ĐẠI BÀNG
4 năm
@cuhiep Xong nhớ review trước và sau cập nhật nha a, cuối tuần sau mình lấy con XM3 cho IP11 nên cũng hóng lắm
@cuhiep Tưởng a đang xài Airpods Pro
Azkan
TÍCH CỰC
4 năm
Nó ra bản này được 4 5 ngày gì rồi mà :|
@Azkan tinh tế đưa tin chậm là truyền thống rồi mà 😆
khoa_ha
TÍCH CỰC
4 năm
@Azkan Mình lên cũng đc gần 1tuần rồi mà
@Cindi ko thể bằng đc .ip dùng adaptive nên khử nhiễu biến tầng .còn xm3 cố định dải băng tầng :3
i2Bi
CAO CẤP
4 năm
Sony sao đặt tên tai nghe dị thế nhỉ
lehongxuan
TÍCH CỰC
4 năm
@NTN.PF cảm giác giống tên xe máy 😁
@NTN.PF Sony trước giờ vân thế. đẶt tên khá khó nhớ , dễ nhầm. nhưng nếu nó thốn thì phải nói tới HTC
https://sonyfan.vn/2019/11/cach-xu-ly-khi-tai-nghe-wf-1000xm3-loc-gio-kem/

Hướng dẫn cách giảm thiểu tình trạng lọc gió kém trên WF 1000x gen 3.
@trando Nấc đầu tiên bên trái, kéo hết qua phải không đúng.
@Knah Ambient Sound vẫn nghe tiếng gió nhé, ngoài ra còn nghe tiếng xe cộ người xung quanh rất khó chịu. Chế độ Wind Reduce thì không nghe tiếng xe cộ đâu, nếu so sánh lúc chưa nghe nhạc thì có thể khác nhau, nhưng lúc nghe nhạc và chạy bộ thì vẫn êm như thường. 1 tuần mình chạy 3 buổi ở sân vận động hoặc công viên. Mình không có đi xe máy nữa nên chẳng biết chống ồn lúc chạy xe ra sao. Ngồi xe hơi thì bậc nhạc trong xe là đủ.
@tin_truc22 Bác hiểu sai ý mình rồi. Con WF-1000xm3 có 3 chế độ NC - AS và NC off. Khi bác bật chống ồn thì gió ù ù nên ae họ chuyển qua cái wind reduce kia. Cái WD kia thực ra lá AS nhưng chống ồn ở mức gần max. Do đó khi bật chế độ này lên thì bác lọc dc gió, chế độ nc vẫn ù và hi sinh tính năng AS
@trando Kéo về trái đi bác, nấc gần cuối
Con này đâu có rẻ.
@Nhậm Doanh Doanh tiền nào của nấy bạn ơi =))
Cập nhật thui
tienduy12345
ĐẠI BÀNG
4 năm
ko biết có fĩx đc cái lỗi giảm chất lượng nhạc khi kết nối với PC win 10 ko.
@tienduy12345 chất lượng nhạc bị giảm là do bạn chọn Bluetooth Profile chưa đúng thôi, do máy nó ngu quá không chọn đúng.
silveraero
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mấy thanh niên không biết xài bảo không lọc gió được trong khi nó đã có chức năng lọc gió từ 3 năm trước cho các sản phẩm trước đó =]]. Đề nghị các MOD đọc kỹ hướng dẫn trước khi review kẻo bị chửi ngu thì nhục ra 😃
@silveraero lọc thế nào bác nhỉ?
dafug
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Knah tắt cái ambient mode đi rồi vào phần chỉnh ANC thủ công kéo hêt về bên trai sau đó nhích nhẹ về bên phải nó sẽ hiện ra 1 mode goi là "wind noise reduction"
@dafug cái đó nó ở chế độ ambient sound, nếu noise canceling thì gió vẫn ù ù
YABO
TÍCH CỰC
4 năm
Mấy hôm trước mới cập nhật cho con wh-1000xm3. Không biết có update gì nữa không, tí check thử 😁
Hay đó
blogkien
TÍCH CỰC
4 năm
Đã cập nhật trên android. Chưa phát hiện ra gì mới, để dùng xem có ổn định hơn không vì trước đôi lúc cử động là nó tự nhảy chế độ, hình như tắt cái adaptive sound là hết.
trando
TÍCH CỰC
4 năm
@blogkien Tắt là hết, trc mình nghe khi di chuyển lâu lâu tai trái ngưng nhạc nghe tít 1 cái rồi tiếp nhạc
chuẩn luôn
Trên android không có gì hot 😆)
Pop-up
TÍCH CỰC
4 năm
mình đang phân vẫn giữa chiếc này mà Audio Technica MTH 50x bản wireless. Không bàn đến tình huống sử dụng thì các anh em sẽ chọn chiếc nào?
pokenguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Pop-up Mình đã thử cả ba và chọn MW07+, nghe hay hơn với gu nhạc của mình.
Pop-up
TÍCH CỰC
4 năm
@pokenguyen bác nghe tạp hay chuyên nghe thể loại nào? Bác có link cho con MW07 ko cho mình xin với ạ
pokenguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Pop-up Thể loại mình nghe là bass và mid, vocal pop, mấy bài pop bình thường + mấy bài acoustics. Mình thích có bass nhiều, mid dày và ít treble (tai mình nhạy siblance). Con Sony này so với mw07 khá giống (sau khi mình chỉnh EQ giảm treble), nhưng con Sony này nghe vocal như bị nghẹn lại trong đầu, còn con mw07 vocal thoát ra 2 bên. Ở một vài bài giọng Sony hơi mỏng, mw07 nghe tự nhiên hơn. Bass Sony thì ấn tượng, nhưng nếu để cao quá thì lấn vào vocal. Nhưng xét về mặc tổng thể thì Sony cách âm ngon hơn, giá lại rẻ hơn, đặc biệt có hàng 2nd hand.

https://www.masterdynamic.eu/products/mw07-plus-true-wireless-earphones
Libero82
ĐẠI BÀNG
4 năm
Android chưa thấy gì khác sau cập nhật, nghe nhiều nghiện chất âm của em nó, rất cân bằng dễ nghe. Đang máu em Noble Falcon về so sánh xem sao.
Anh em Sony vui nhé
Sony nên thay đổi cách đặt tên sản phẩm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019