Sony ra mắt loa di động SRS-XB402G và SRS-XB402M bền bỉ, tích hợp trợ lý ảo

tam8101399
21/5/2019 2:42Phản hồi: 47
Sony ra mắt loa di động SRS-XB402G và SRS-XB402M bền bỉ, tích hợp trợ lý ảo
Mới đây Sony tiếp tục ra mắt dòng sản phẩm loa mới SRS-XB402M và SRS-XB402G lần lượt tích hợp Alexa và Google Assistant. Đây là hai mẫu loa thông minh mới được Sony giới thiệu nằm trong phân khúc Extra Bass chủ lực thiết kế đẹp mắt, chống nước cũng như hiệu ứng đèn led chạy dọc thân chiếc loa.

Về thiết kế của loa, SRS-XB402M và SRS-XB402G có một kích thước 143 x 195 x 125mm và hình dạng thẳng đứng, sử dụng chung vật liệu là màn vải kháng nước bụi chuẩn IP67, giúp loa sẽ nổi trên mặt nước cũng giống như đàn em XB22 và XB32 của mình. Không những thế cặp loa này cũng có khả năng chống sốc khi người dùng vô tình làm rơi rớt ở độ 1,2m đạt tiêu chuẩn MIL-STD810G. Dải led đổi màu cũng chạy dọc thân loa cùng với trên đỉnh loa, hòa nhịp cùng với bản nhạc mà nó phát lên.

Về thông số kỹ thuật cơ bản
  • 2 driver toàn dải 53mm đặt 2 góc, kết hợp 2 màn rung thụ động
  • Trọng lượng 1,5kg
  • Bluetooth 4.2
  • Wifi a/b/g/n và hỗ trợ băng tần 2.4gHz
  • Mediatek MT8516 SoC, 4 nhân Cortex-A35, 64bit, clocked tại 1.3Ghz. Con chip sẽ chạy trợ lý ảo tích hợp Alexa cho bản SRS-XB402M và Google Assistant cho bản SRS-XB402G
  • Thời lượng pin 12 tiếng
  • Cổng sạc Micro USB
  • Hỗ trợ Spotify Connect, không cần dùng smartphone để chơi nhạc

Sản phẩm sẽ được bán với giá ~320USD vào tháng 7 tới đây.

Xem thêm - Loa di động Sony EXTRA BASS SRS-XB22 và XB32 - Thiết kế đẹp hơn, chất âm sôi động

Nguồn Sony
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Loa đi động mang ra ngoài tầm phủ sóng wifi mặc định chị gg lại rú lên không vào được mạng mệt người lắm
phduong25
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiêu đề lỗi kìa thớt 😁
Loa này nhìn đẹp nè. Tiếc là có loa rồi ko thì mình cũng cân nhắc :p
LeonTr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phduong25 Bác đang xài loa nào vậy bác? Có hỗ trợ chị Google không? Mình đang cân nhắc kiếm một loa khác Google home.
Thiết kế đẹp thiệt 😃

Mình vẫn thích âm thanh của dòng HG1.
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
@tuyen_kientruc2013 Qủa này nhiêu xèng bác ? mình đang dùng SRS- X55 nghe thì to nhưng không phê:oops:
@JizinT Bác tìm trên shoppe ấy.
vsphere
TÍCH CỰC
5 năm
Tích hợp trợ lý ảo thì nó có thay thế được hoàn toàn loa Google Home không nhỉ?
wellwits
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vsphere Thường mấy loa kiểu này sẽ ko có always lístening, bạn phải kích hoạt bằng một nút cứng
tam8101399
TÍCH CỰC
5 năm
@wellwits citation series "always listen" nhé
wellwits
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tam8101399 Series nào cắm điện thì cũng always listening mà😆. Còn loa di động kèm chức năng assistant thường các hãng làm thêm nút cứng để kích hoạt. Như ggmm dùng alexa.1 số loa hybrid có dock thì vẫn có always listening, đơn cử cavalier maverick và jbl link. Bạn dùng btooth thì phải gọi nút cứng, khi đó nhận kết nối qua thiết bị di động, còn nếu kết nối wifi thì có always listening, tuy lại ko tiện vì pin ko thể kéo wifi suốt. Giải pháp là phải mua dock😃)
tam8101399
TÍCH CỰC
5 năm
@wellwits à hiểu ý bạn rồi, xin lỗi bạn vì đã cmt quên nghĩ:p
Đẹp quá! Nên mua cái nào nhỉ?
Nói chung phải trải nghiệm thực tế mới quyết định xem nên mua hay không?! 😁 :p
troll face tau.gif
@Cuong Nb Trải nghiệm ở đâu?
@minhtrinh08 Ra Sony Center và các cửa hàng đã nhập Loa này về bán 😁

Hoặc tham gia các buổi Offline của Sony về hai chiếc loa này! :p
@Cuong Nb PAS 2019 có không nhỉ?
@minhtrinh08 Chắc chắn hàng về và để sẵn trong kho hàng rồi 😁

Chờ mấy ngày nữa lên kệ hàng tại các trung tâm bán hàng thôi! :p
@Cuong Nb Tháng 7 nhoa!
Có cái loa Sony bữa chỉnh bằng cử chỉ tay đâu rồi k biết 😁
Nhìn con này có vẻ yêu, từ ngày homepod xuất hiện, mình để ý cái vụ hình trụ lắm. nhìn để trên bàn ngon hơn hẳn
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
Sao ko phải là sạc USB-C nhỉ?
@clapika Chắc tại phổ thông hơn!
tam8101399
TÍCH CỰC
5 năm
@clapika thiết nghĩ chừng nào tích hợp sạc nhanh, thì mình chuyển qua😁
clapika
TÍCH CỰC
5 năm
@tam8101399 Thực ra mấy cái loa cũng không cần sạc nhanh bác ạ. Có chăng thì chỉ cần những mẫu mới tích hợp USB-C cho phù hợp với xu thế chung thôi. Cái vụ micro USB có vẻ như họ muốn cắt giảm tối đa chi phí để hạ giá thành vì giá linh kiện con micro rẻ hơn C nhiều đấy ạ
snider01
ĐẠI BÀNG
5 năm
vãi 320$
Xu hướng mới nữa rồi.
duyhungtg
ĐẠI BÀNG
5 năm
Loa JBL LINK 20 nghe ổn không mọi người, có google assistant và giá cũng OK
Cái quảng cáo là 402G nhỉ?
tam8101399
TÍCH CỰC
5 năm
@minhtrinh08 channel có 402M nữa, ko khác gì trên mà đoạn 1:50 sẽ nói alexa 🆒
@tam8101399 Alexa và google assistant khác nhau chỗ nào nhỉ? Nên chọn em nào bạn?
tam8101399
TÍCH CỰC
5 năm
@minhtrinh08 GA trong tương lai gần hỗ trợ tiếng Việt rộng rãi, còn Alexa chắc còn lâu mới hỗ trợ tiếng Việt
Mr Gil
TÍCH CỰC
5 năm
320$ =) ế nhăn răng. Con này chỉ 200$ quay đầu là hợp lý
@Mr Gil Sony mà
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
@Mr Gil 200$ lại đắt quá ko có hàng bán ahjhj
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
Có bộ nào gồm 2 loa ko dây không ta ? Nghe cho dàn máy tính 1 bên chán òm,nhìn cũng không cân đối mất cả thẩm mỹ😔
em cũng ít thấy mọi người dùng loa di động nữa, giờ chủ yếu dùng loa bluetooth ở nhà hoặc dùng tai nghe nơi công cộng.
Còn các bác sao, các bác có hay dùng không hay có gặp nhiều người dùng loa bluetooth nữa không?
cảm ơn các bác nhiều
galaxy@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vule123 này có trợ lý ảo mà bác, tự động kết nối spotify, nó khác loa blue thường chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019