Sony ra mắt Playstation VR phiên bản mới: Gọn hơn, mạnh hơn, hỗ trợ HDR passthough, giá không đổi

agp8x
2/10/2017 9:53Phản hồi: 40
Sony ra mắt Playstation VR phiên bản mới: Gọn hơn, mạnh hơn, hỗ trợ HDR passthough, giá không đổi
Sony vừa giới thiệu phiên bản mới của kính thực tế ảo PlayStation VR tên mã CUH-ZVR2, giữ nguyên các tính năng nhưng cải thiện thiết kế cho gọn gàng hơn. Ngoài ra hãng cũng nâng cấp bộ xử lý bên trong, cho phép kính có thể passthough tín hiện HDR. Mức giá vẫn được giữ nguyên so với phiên bản cũ.

Điểm nhận biết dễ thấy nhất của kính PlayStation VR (PS VR) mới đó chính là tai nghe trước đây gắn bên hông đã được chuyển ra phía sau, giúp mọi thứ trông gọn gàn hơn. Ngoài ra thì dây cáp mới cũng mỏng hơn khá nhiều. Tuy nhiên điểm khác biệt quan trọng nhất là bộ xử lý mới, hỗ trợ passthough tín hiệu HDR. Đối với phiên bản cũ, nếu bạn muốn xem nội dung HDR (chiếu lên TV) thì phải ngắt kết nối với PS VR trước.

PS VR mới về cơ bản chỉ là bản cập nhật nhỏ (kiểu từ PS4 sang PS4 Slim) nên độ tương thích với các trò chơi vẫn được đảm bảo tuyệt đối. Ở Nhật thì PS VR mới sẽ bán kèm PlayStation Camera với giá khoảng 400 USD, bắt đầu từ 14/10. Vẫn chưa rõ thời điểm bán ở các thị trường khác.

Theo The Verge
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

singum3004
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon quá, có hàng mua 1 em về chơi
Mình mới xài Vr box thôi, chưa có cơ hội thử mấy dòng xịn ni
Cái giá ko dành cho người dùng phổ thông.
infogated
TÍCH CỰC
7 năm
@uthalinh bạn sói nói đúng rồi bạn, chắc bạn nhầm vs mấy cái kính nhét dt vô rồi
@uthalinh Thôi đi cha, đã nói dốt mà còn cố cãi, xem có ai đồng tình với mình k thì biết, thích tỏ vê nguy hiểm chơi chữ làm gì đến khi ngta nói đúng thì giãy lên
phongvotuyet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@uthalinh Éo thấy người bình thường nào bỏ 10tr ra mua điện thoại mà gọi là cố gắng cả @@ Người nghèo mới cố gắng thôi @@
nhiều khi người nghèo đang lầm tưởng mình là người bình thường @@
@uthalinh @uthalinh ông này vô học dã man.Chưa già vào đã chửi người ta.Càng nói càng thể hiện sự thiếu hiểu biết đã đc cầm vào cái ps4 bao giờ chưa ???!!!
Sony dần dần hiểu ra vấn đề của họ rồi đó “ Giá”
VR của Sony thì độc tôn rồi
lordzedo
TÍCH CỰC
6 năm
@Hổ Báo Cáo Chồn Vr của Sony có giá rẻ nhất và tính năng cũng hạn chế nhất so với các loại kính xịn trên thị trường,..😃
HuluHala
TÍCH CỰC
7 năm
xài cái này phê quá các bạn ạ 😃 không uổng công bỏ ra 10 chai chỉ để chơi game
littlemice
ĐẠI BÀNG
7 năm
ủa vậy mua cai này về gắn kết hợp vs máy ps4 đời đầu dc ko mọi người ??? ^^
Sony đang lo ngại về việc PS VR chiếm thị phần quá lớn trong mảng VR nên hãng cứ an tâm mà cập nhật từ từ 😁
nvabkhn
ĐẠI BÀNG
7 năm
May chưa mua, vì có quá ít game hay, dợi GTA VI, đáng đồng tiền
Sony chấp nhận lỗ vốn để bán giá này. Ngon rồi Sony.
kì nfy qua nhật hốt em này
nghia3d
CAO CẤP
7 năm
Cả bộ kính lẫn máy ps4 là 400 úsd hả a e?
JKer
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nghia3d Kính không bao gồm máy 400
@JKer 400$ là kính và ps camera nhé bác
lordzedo
TÍCH CỰC
6 năm
@nghia3d 400 USD chỉ riêng kính thôi bạn,..kính và camera,..😃
hóng ps5 vì ps4 đã có tuổi và giới hạn phần cứng rồi
viettracy
TÍCH CỰC
7 năm
Mình đang có full bộ PS VR Bundle. Gồm kính + 2 tay move + camera + 2 disc VR kèm theo
Bao mới. Bác nào có nhu cầu thì pm mình nhé. giá mềm. tks
p/s: xin phép mod nhé. sau rule thì xoá bài mình. tks
@viettracy inbox cho mình nhé. Thanks,
vietxachtay
ĐẠI BÀNG
7 năm
kính này có dùng được cho PS3 ko nhỉ?
trieutuanw
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy nhiều ông bảo đep kính chơi chóng cả mặt game bom tấn có thấy game nào hỗ trowjddeo kính đâu toàn game vớ vẩn
ddhuans
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trieutuanw Chưa chơi đừng chém gió kiểu nghe nói.
lordzedo
TÍCH CỰC
6 năm
@trieutuanw game bom tấn đầy nha bạn,..kính của Sony thì hơi ít game chứ kính của Facebook và HTC game bom tấn đầy ra,..😃
sticker
TÍCH CỰC
7 năm
chóng mặt và điểm ảnh to chà bá
mimosa1805
TÍCH CỰC
7 năm
Tinh tế dạo này toàn vô độc comment nhãm. Không fan này đấu fan kia thì cũng nào là ngu, người kia dốt. Còn cái ai đã sài rồi, cảm nhận ra sao, ưu nhược điểm chả thấy nói đến. Nên thanh lọc bớt một số thành phần ăn nói vô học ra bớt diễn đàn này.
@mimosa1805 tại vì họ có tiền mua máy, nhưng ko có giờ chơi và ko có giờ tranh luận với mấy cái comment vớ vẩn đó bạn 😃 ignore những gì họ ko quan tâm, đó là 1 phần giúp họ thành công 😃
tp35
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mimosa1805 Đồng ý với bạn. Giờ mình thường xuyên dùng tính năng "bỏ qua"
Giờ tinhte.vn cũng gọi là có tiếng rồi nên nâng cao chất lượng hơn, bớt tí số lượng cũng được😁
youquay70
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chính xác. Đây không phải nơi để chửi nhau ăn thua nhau về giàu nghèo, hiểu biết .... nên loại bớt tv vô văn hóa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019