Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony ra mắt RX1R II: 42.4MP, kính ngắm EVF, lấy nét lai 399 điểm, Wi-Fi, NFC, giá $3.300

Trung Dt
14/10/2015 14:54Phản hồi: 124
124 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hơ, hơ, tranh cãi làm gì, tùy người.

Tớ thì công việc chả bao giờ xài compact hay mirrorless, đơn giản vì nhiều tính năng trong công việc cần nó không đáp ứng đc (trừ những lúc chụp sản phẩm thì luôn mượn A7R của thằng bạn - kk công nhận là vô đối =))).

Còn chụp chơi vs tiện dụng, tớ đánh giá chả có dòng nào thắng được dòng RX100 😁, kể cả cái RX1 này đi nữa.

Nói về gắn Flash, đây mới là bá đạo, cầm chụp "vãi sướng luôn" =)) @cuhiep
P/s: Không hiểu sao con này dùng SB910 nhiều ảnh có vẻ còn tốt hơn D800E + SB910 @@!
@EvilCrab Cái cầm đèn chụp à hahaha
Đến giờ mình vẫn coi RX1 là chiếc máy nhỏ nhẹ tốt nhất mà.
Vậy nên mới đợi em RX1R2 này
Mình có dùng RX1 mà hihihi (chắc là mua sớm nhất VN á hihihi, nghe thằng mua dùm bảo thế)

cái giá dữ thật đấy @@
iwannare
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhờ những thành phần này mới thấy được giá trị của chiếc máy mình đang sử dụng :eek:
tinhyeubeau
ĐẠI BÀNG
8 năm
rảnh .máy này để chơi là chính .dư tiền chơi thì kiếm leica như aHiệp có phải quý tộc hơn nhiều không .đơn giản là 1-2 năm nữa […]
lugiang
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo mình, dùng DSLR hay MRL?, ưu khuyết điểm ra sao?..... không đúng với tất cả mọi người.
Có người bắt đầu với MRL và theo thời gian họ thấy không phù hợp với các tiêu chí của bản thân nên chuyển qua DSLR và ngược lại.
Ưu MRL: Gọn, nhỏ, nhẹ (và cũng là khuyết điểm nếu các bạn nêu lí do tùy chỉnh khó khăn, cẩm nắm không vừa tay....)
Khuyết MRL: Bắt nét auto kém hơn xíu (khi chụp ngược sáng).
Còn lại thì giống nhau (các bạn lưu ý là "chất lượng ảnh" là như nhau nhé, vì sensor là như nhau).
Cho nên lựa chọn như thế nào là tùy nhu cầu mỗi người. Như bạn gì ở trên đã nói, cái gì hợp thì mua và chụp, không thích thì bán, chịu lỗ xíu và dổi hệ khác, thế thôi.
Mình đang xài MRL M43 (Olympus) và cực kì hài lòng với sự nhỏ gọn của hệ M43 và chất lượng ống kính của Oly và các ống Leica của Panasonic.
Eazy
TÍCH CỰC
8 năm
khả năng tới đâu chơi tới đó, các a nói chuyện cứ như đùa : >

RX1 chỉ to hơn xíu, chứ còn chụp chơi vs tiện dụng thì ko hề thua tí nào,, focus nhanh, ko cần ngắm, cứ quất bụp, nếu ko nói là đẹp hơn 😃

@Eazy cái 1 tí đấy là cả v.đề vì bạn không thể tiện tay nhét vào túi áo 😃.
caphedahp
TÍCH CỰC
8 năm
Tình yêu 1 thời của mình, rước về rồi nhưng sau vẫn phải tiếc nuối cho đi. Con RX1 là hiện đại quá đâm lắm bệnh ^^
Eazy
TÍCH CỰC
8 năm
quan trọng là kết quả, và kết quả là mình vẫn bắt dc những khoảnh khắc tự nhiên, với chất lượng cao : ]
có anh nào làm trong Sony Vietnam biết lịch về của em này không hihihi
hóng quá
Ông bà xưa thường có câu:
"Nét như Sony"
quả ko sai.... 😁
@Calvin_trung Câu này ngày xưa nói về hiển thị màn hình của Sony, giờ không còn phù hợp nữa đâu bác.
@Cuoc song muon mau E ví von chung chung dậy mà Bác...
hj hj 😁
hic thêm 1k nữa lấy Leica Q ko ngon hơn sao ta😔
tanirac
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dân nghèo như mình thì sống với châm ngôn: "Muốn ít đi" là mình có thể khỏi phải lăn tăn về vấn đề kinh tế.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019