Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony ra mắt tai nghe In-ear mới cho PlayStation 4, có chống ồn, giá 90 Euro, tháng 12 bán

TDNC
4/11/2015 4:18Phản hồi: 35
Sony ra mắt tai nghe In-ear mới cho PlayStation 4, có chống ồn, giá 90 Euro, tháng 12 bán
Hãng Sony vừa chính thức ra mắt chiếc tai In-Ear nghe hoàn toàn mới dành cho máy chơi game PlayStation 4, hỗ trợ tính năng chống ồn chủ động AudioShield, có mic để chat voice và gọi điện thoại, tích hợp bộ điều khiển trên thân dây và có giá bán khá cao, lên tới 90 Euro, mắc ngang ngửa tai nghe Over-Ear Gold Headset của Sony hiện nay.

Hiện tại thì Sony có 3 tai nghe chính dành cho máy chơi game PlayStation của họ, một cái mono 3.5mm bán kèm với máy PS4, một cái Silver Headset giá rẻ dạng Over-Ear và một cái Gold Headset cũng là Over-Ear. Giá của Gold Headset là 99 USD nhưng hiện tại chỉ còn khoảng 79 USD trên Amazon. Với giá bán 90 Euro của tai nghe In-Ear mới thì Sony định hướng nó thuộc hàng cao cấp chung phân khúc với tai nghe Gold, nhưng được thiết kế dạng nhét tai nhỏ gọn nên có thể mang nó theo bên người dễ dàng hơn tai nghe Over-Ear.

Tai nghe mới có thể gắn vào cổng headphone trên tay cầm DualShock 4 và dùng chuẩn 3.5mm cho nên bạn có thể gắn nó vào điện thoại, tablet hay máy tính đều được, dây được thiết kế dạng bện có độ bền cao, trên dây có bộ điều khiển nhạc tích hợp, kèm theo đó là micro để chat voice trong lúc chơi game và gọi điện thoại luôn nếu muốn, có công tắc để On/Off nhanh micro và đặc biệt hơn là công tắc chống ồn AudioShield. Driver của nó có kích thước 13mm và Sony nói là cho âm bass sâu. Mình từng xài tai nghe Gold Headset của Sony được một thời gian, âm bass và vòm khá tốt nhưng tiếng thì không được trong trẻo, chưa biết tai nghe mới có hay hơn không vì Sony không chia sẻ nhiều về cấu hình của nó.

Mặc dù tai nghe không cần sạc nhưng để dùng AudioShield thì bạn phải sạc cho nó, một lần sạc đầy có thể dùng được 15 tiếng. Ngoài ra trong hộp còn có 3 bộ mút tai nghe với 3 kích cỡ khác nhau, một sợi cáp để sạc cho tai nghe và túi đựng du lịch. Giá của tai nghe mới tại châu Âu là 77,99 Bảng Anh hoặc 89,99 Euro, bán ra vào đầu ngày 4/12 tại Anh và Ireland, 9/12 bán tiếp tại nhiều nước khác của châu Âu.

Theo PlayStation
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tai có cách âm nữa, ngon, cơ mà cái này không tiện bằng cái Gold không dây của Sony. Đeo kiểu này chơi đau tai lắm!
các sản phẩm nghe nhìn của sony đều cho ra một chất lượng rất ổn định, hy vọng được thử với em nó ^^
Giá cao quá
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
Ngoài lề 1 chút : AE cho hỏi có tai nghe nào chơi LOL, có mic, mà ko phải cắm 2 jack headphone + mic của máy tính ko ?

Ý e là dạng như điện thoại, cắm 1 lỗ là xài dc cả nghe và nói
snvn
TÍCH CỰC
8 năm
@Bacha2 mic với loa chung nhau thì nó giống trên đt, bác cứ dùng mấy cái tai nghe có mic cho dt ấy, e thấy chơi game thì cứ chọn mấy con thiên bass, ốp tai là sướng nhất
@zippi vậy có loại tai nghe đó thì sao? máy tính ko có cổng thì xài gì?
@snvn Thiên bass là sai lầm đó bạn, vì khi chơi các game FPS chủ yếu nghe tiếng bước chân, tiếng thở và tiếng đạn rít để đoán địch, nghe toàn bass thì mấy cái âm đó nghe không chuẩn nữa.
zippi
TÍCH CỰC
8 năm
@Mr Prince Mình cần tìm giải pháp, mình ko cần tranh luận. Có 1 số người quote bài đã giúp mình dc chỉ với 1 lỗ tai nghe máy tính mà xài dc cả nghe lẫn nói.

Còn bạn ? Ngoài nói vớ vẩn khoe chút ít kiến thức và chặt chém ra, bạn chẳng giúp mình hoặc bất kỳ ai được cái gì.

Thân chào
Đừng quote nữa.
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
dạo này tinh te toàn rewiew tai nghe cách âm thôi à, ko thích kiểu tai này lắm, nhét vào tai điếc luôn, thích kiểu cổ điển như tai zin iphone 4 ấy
lavenbut
TÍCH CỰC
8 năm
Hàng sony trừ cái giá và bọn anti ra thì không ai chê gì được
vẫn mến cái Gold hơn :v
@levantam2508 TaiHT bác ơi, mình cũng đang chơi Battlefield 4 nè 😁
@tranvantrongdf1 Tôi thấy mì xào cac thể loại của bạn xách dép cho mh1c và sth30, ex650, soundmagic e10, rha 350,... bla bla

😁 bắt nạt đc mấy con gaming mà ti toe à.
@AmbitiousMan mình so với tai zin iphone thôi mà, sao hùng hổ thế
@TDNC Ơ. Thế thì mình kết bạn với bác rồi. Đúng là hồi chiều thấy bác đang chơi Battlefield 4. Cơ mà hôm nay tải đc cái Magicka 2 hay quá nên đang chơi ko bắn đc.
colinjsit
TÍCH CỰC
8 năm
Mình chơi PS4 trên dàn 5.1 nên ko để ý tai nghe lắm
dạo này bài nào có tai nghe cũng có xiaomi piston nhỉ, ng Vịt thông thái dễ bị tẩy não thật 😁
Các earphone thường dùng bluetooth như beats bose jbl thông thường có sd được với ps4 ko? Từ tay cầm có sợi dây nối lên tai thấy kì kì, mà gold thì là headphone nên ko thích 😃
phucmaster
TÍCH CỰC
8 năm
xiaomi cùi bắp, nghe tạp thì được
pkhanh1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tại sao phải có chống ồn, vừa tốn tiền vừa tốn điện mà không dùng đệm bọt biển :rolleyes:
l_q_vinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn là thèm nhỏ dãi (cái Playstation chứ không phải cái tai nghe).
nobuhiro
ĐẠI BÀNG
8 năm
dùng cho ios với android nghe gọi bt dc ko ta?
@nobuhiro Được bạn.
wow 😁: D
M
mua logitech đi 😃 cổng USB có mic lun 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019