Sony sẽ bắt đầu phát hành bản cập nhật Android Pie từ tháng 9

Didu
11/8/2018 9:16Phản hồi: 183
Sony sẽ bắt đầu phát hành bản cập nhật Android Pie từ tháng 9
Rất nhanh sau khi Google công bố Android Pie (bản 9.x) thì Sony cũng vừa đưa ra khung thời gian cho việc nâng cấp các smartphone của mình lên phiên bản OS mới nhất. Người dùng smartphone Xperia trên toàn cầu sẽ bắt đầu nhận Android 9.0 sớm nhất là vào tháng 9 và muộn nhất là tháng 11, tức là trong vòng 3 tháng đó Sony sẽ cố gắng phát hành cập nhật cho tất cả những model hỗ trợ. Bên dưới là danh sách những chiếc Xperia sẽ được lên Android Pie:
  • Xperia XZ2
  • Xperia XZ2 Compact
  • Xperia XZ2 Premium
  • Xperia XZ1
  • Xperia XZ1 Compact
  • Xperia XZ Premium
Về Android Pie, đây là phiên bản Android mới được Google phát hành dành cho các thiết bị con cưng của mình, một vài OEM khác cũng đã bắt đầu cập nhật máy lên phiên bản mới nhất hoặc giới thiệu những model mới với Android 9 cài sẵn: https://tinhte.vn/threads/android-pie-chinh-thuc-banh-the-he-9-0-da-nhiem-kieu-moi-phim-ao-dep-hon-se-som-update.2828657/
Nguồn: Gizchina
183 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mãi vẫn chưa thấy sam. Sam quá chậm. Phải đến đầu năm sau.
tiep tien tu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrHải999 Pr nó có vai trò khá lớn đó bác ạ, e chỉ tiếc cho sony thôi, bị ng dùg dần quên lãg
MrHải999
TÍCH CỰC
6 năm
@tiep tien tu Ss,táo cũng nhờ mảng Smartphone mà ngày càng bá.Tại sao Sony không dồn tiền pr cho sp?
tiep tien tu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrHải999 Họ có mảg games ps mà bác, vs nhiều mảg khác, smp của họ chủ yếu để cho các hãg khác thấy họ sx camera tốt ntn, màn hình ntn, để các hãg đó mua linh kiện của sony bác ạ, đợt nọ e có đọc đk bài biết về sp của sony, ngẫm ra thì đúg nz thật, bán linh kiện như camera thì họ bá khỏi nói r, chứ nghe máy dùg cảm biến của sony thì chắc chắn đẹp
tiep tien tu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MrHải999 Smp thì e nghĩ h họ như google thôi, bán ra cho vui vui
Xzs đã bị bỏ rơi, thật đáng tiếc
chikav
ĐẠI BÀNG
6 năm
@carddienthoai.com Đắng cay cho cả xz
@carddienthoai.com Mới ra 2017 mà chưa gì bỏ rơi. Ko nên mua sony.
@carddienthoai.com haiz. đây mới chỉ là danh sách các thiết bị ưu tiên cập nhất trước thôi bác :v
noname456
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lehuycit Không ưu tiên thì chả biết khi nào cập nhập, bỏ cả mấy trăm trum ra mà phải chờ thằng Sony ban phát cho bản cập nhật mình thấy chán lắm.

Thà như Apple, cập nhật được thì cập nhật hết tất cả, không được thì nói luôn mình biết mà mua máy mới còn hơn.

Mà Apple thì máy từ 2015 vẫn còn xài được (6s, 6s plus) còn Sony thì chắc quăng lâu rồi
z5 bỏ chợ luôn rồi à 😁
@quynhmatroi Ip 5s cập nhật 6 năm mà ko phá sản.
@thinh060903 Mình quên - only Android. 3 năm là hết cức 😁
@nhân hunter Đa số toàn 2 năm thôy. Giờ thì XZs 2017 mới có 1 năm 4 tháng đã ko đc lên Pie @@
noname456
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quynhmatroi Âý mới nói dân tình đổ tiền mua Iphone, Iphone xài 3 năm còn Android 2 năm là bị bỏ rơi, giật lag, hư phần cứng các thứ...

Tính lại thì rõ Iphone lợi tiền hơn.
Android 9 rồi, tôi vẫn ở lại 4.4.2 😁... Lạc hậu rồi
@Darklord.Py 4.0.4 Ice Cream Sandwich đây :D
@fanoraman-1 Bạn tự an ủi đó thôi, 4.4.2 nhiều game app mới k dc hỗ trợ nữa r. Và có 1 tính năng luôn duy trì đó là lag, rất lag 😁
@Darklord.Py Hehe, vẫn còn hơn 1 nấc android 5.0.1 haha
@kehuydietngo Lag hay không tùy máy và cách sử dụng,trừ cái bọn AR lằng nhằng ra gameloft hay pupg gì bây giờ vẫn chơi ầm ầm có sao đâu
Sony đã cán đích đầu tiên trong cuộc đua cập nhật
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vn_ninja Căng nhỉ. Chạy đua cái này mới chất này
@vn_ninja Nghe thiên hạ đòng nokia 7 plus đã lên rồi mà. Hắn chạy android one nên nhảy nhanh lắm. Bác nào sở hữu em này đính chính xem
@tranthuy85 No, Essential mới là người đầu tiên. Công bố cùng thời điểm với Google
kulele
CAO CẤP
6 năm
@vn_ninja sony bán ế quá ko có việc gì làm nên mới rãnh đi cập nhật pm sớm đó
@vn_ninja Vì ko thêm chức năng, hay ko test fix bug kỹ thì update nhanh thôi. Mà update sớm chưa chắc đã ngon vì giống chuột bạch kèm theo 1 đống lỗi. Các pixel của google thường máy dành cho dev nên lỗi ko ảnh hưởng chứ user phổ thông gặp lỗi rất phiền. Phải sống chung với lỗi chờ fix tới fix lui mới ổn định thì sẽ phiền người dùng, nhất là người dùng phổ thông.
Xu Bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
thích em x quá xá z2c
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Xu Bin =)) chiến
Sony chất quá
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Nguyễn Đ.T Hưng Bình thường bác ơi
Tin này fake, ko phát đi chính thức từ Sony Mobile. Vậy nên ai đang dùng thì ko cần quan tâm.

Còn chiếu theo thói quen thì Snapdragon 845 > 835 là chắc chắn. Snapdragon 630 650 820 hên xui. Các máy mediatek thì chấp nhận chia tay.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@AmbitiousMan Máy mediatek tởm lắm ae, thôi chia bùn cùng ae z
huynhtam4404
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AmbitiousMan Lên hết cho 630 650 lun ák bác
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
@AmbitiousMan Ông Hùng ơi..năm sau Android Q. Xzp có dc lên k
Nghe nói Poweramp là phần mềm nghe nhạc của sony ko biết đúng ko ?
@pro744 Ừ...mình mua cái app này đâu 20 k gì đó nhưng thực sự là nghe rất hay. Jetaudio cũng ko bằng được .âm thanh tách bạch nhưng phải chơi tai nghe tầm đủ tiền hoặc cao cấp còn hay nữa.
@Emranhieulam1990 Sony chỉ có Walkman thôi bác còn cái Poweramp là của hãng khác. Thấy được đánh giá khá tốt 😃
@Metalcore0310 Walkman mình vừa tải về xem rồi lại xóa đi ngay...
@Emranhieulam1990 Ý mình nói đến cái Poweramp đó. Chứ còn Walkman chỉ phù hợp với máy Sony thôi, đem sang hãng khác có vẻ ko ổn
tl.law
ĐẠI BÀNG
6 năm
nâng cấp mỗi cái phần mềm mà khó khăn nhiêu khê làm sao anh chọn ưu tiên xài android
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@sonysaigon Có tiền dùng iOS đi bác ơi, android từ 8 trở đi là ngon lắm r
@sonysaigon ios dễ dàng nâng cấp quá nên lỗi tùm lum, thêm cái vụ giảm hiệu năng, bạn cảm nhận thế nào?
@sonysaigon Test kỹ rồi ra, như ios ra nhanh lắm, nhưng kèm 1 đống lỗi rồi chờ fix, fix lỗi này tới lỗi kia mãi hơn 1 năm sau gần ra bản ios mới thì bản ios cũ mới ổn định. User giống nhưbđang làm tester cho nhà sản xuất vậy. Ngay cả android gốc lúc nào mới ra cũng kèm theo nhiều lỗi và phải chờ fix.
@thanh.vohong Ip x của t nhanh quá, muốn giảm hiệu năng nó k cho nè, chán ghê thiệt chứ, mượt hết phần thiên hạ
Samsung họ đếch có tai thỏ nên chả thèm update làm cái gì . Phí tài nguyên . Hahaha
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@minhthuvc Tai thỏ chỉ là tạm thời, tương lai nó bỏ mà
Tháng 9 có luôn. Nghe là không vui rồi 😔
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@ngườidavàng Tại sao? Vui chứ, được trải nghiệm trước các tính năng gốc luôn còn gì
@Dzhuy Đ hiểu nổi 😆
@Dzhuy Khônh có XZ của e đó Bác ơi
vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
Sony giờ có thêm kỉ lục mới điện thoại có viền trên và dưới dày nhất
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vanduc =)) thôi mà, đừng troll z chứ, mỗi hãng cần có nét riêng
@vanduc Đlq 😃
Chung Tu Phi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đội Sony đang chạy rút cùng Nokia
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Chung Tu Phi Nokia đang hồi sinh nhé
Thấy rom Sony rất mượt và đẹp, tiếc là cái cam cùi quá 😔
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Cũng ngon đó bác, bh khác xưa hết r
Mac Duc Phat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Chưa chắc đâu bạn con xz2 premium cam nó hơi bị đỉnh. So sánh với con p20 pro còn ăn đứt. Sony 2 năm trở lại đây tiến bộ rất là nhiều
vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
Hiện nay Sony và htc đang đi chung một con thuyền
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vanduc Khi nào thuyền lật đây?
Sony vẫn là hãng cập nhật Android nhanh nhất.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@bud's Chém quá bác ơi kkkk
@Dzhuy Cái này đúng mà, mặc dù mình ko dùng đt Sony, chỉ dùng cái Tablet Z3 Compact cổ thôi.
@bud's Giờ này sony chăm sóc khách hàng tốt hơn trước nhiều rồi
@Dzhuy Chính xác đó. Mua sony cũng vì điều này
@bud's android one mới nhanh nhất nhé
namtrung70
TÍCH CỰC
6 năm
Androi mỗi lần cập nhật xem con nào phù hợp mới cho lên. Hoặc hẹn. Còn ios lên cái rẹt. Xong
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@namtrung70 Thì đang phân mảnh mà bác
@namtrung70 Về phía ng dùng thì ngược lại, android đc lên là lên liền, ios lúc nào cũng thấy câu nên lên ko, lên ngon ko,...IOs 11 bị chê quá trời, chờ iOs 12 ra coi iOs11.4.1, 11.3 có đc khen ko
@namtrung70 ios có mỗi dòng iphone nhanh là phải, giờ mún nhanh thì nói a google ra đúng 1 bản android One or ép tất cả các máy tàu và máy samsung dùng room gốc đi là xong, vấn đề là mỗi thằng có nét riêng chả ai mún xài cái hdh android gốc giao diện chán òm
Mac Duc Phat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích sony vì android gần như gốc. Nên đc update cực nhanh. Mình đang xài con xzp từ tháng 6 năm ngoái cứ mỗi tháng đều đc bản cập nhật security. Tiếp tục phát huy nhé.
Mac Duc Phat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nospecial Ko. Màu của nó rất trung thật. Có thể là do bạn đã chỉnh chế độ sắc nét ở trong phần cài đặt màn hình hiển thị đó. Tại trước giờ mình có xài ss ip htc thì thấy thằng sony hiển thị là tốt nhất. Với lại cái xem mấy cái phim 4k là khỏi phải chê luôn
Mac Duc Phat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nospecial Ko. Thấy bt mà. Màn 4k khi nào xem 4k nó mới chuyển sang 4k thôi. Còn nếu mình xem 720p hoặc 1080p thì nó tự động scale lại mà
Mac Duc Phat
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nospecial Này là 720p trên youtube nè. Bt mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019