Sony sẽ không làm chức năng giảm ánh sáng xanh cho máy Xperia chạy Android 8.0, chưa biết lý do

Duy Luân
18/2/2018 22:34Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HPSS
TÍCH CỰC
6 năm
Tính năng khá ngớ ngẩn, bỏ đi là đúng 😁
@HPSS Đúng chiếm chỗ thà thua thiệt và kém hơn các đối thủ chứ không để phí của.:oops: Cũng vì thế cho nên Sony dù là Đại gia công nghệ xưa nay nhưng mảng sờ-mạt phone mặc dù cũng có hàng khủng và tốt nhưng vẫn ế chỏng trơ ra. Bây giờ ngoài mạnh, đẹp và rẻ ra thì càng nhiều tính năng càng tốt.. Nhiều tính năng tào lao như sam đã làm trước đó nhằm để móc thêm tiền của khách hàng là ok rồi. Trong đó có tui. Nhưng bây giờ không rồi thà muộn còn hơn không. Huhuhuhu
HPSS
TÍCH CỰC
6 năm
@pond1597 Đầu năm đã đập đá... Sony doanh số tăng đều từ khi Hirai lên nhé =))
Trên kênh support của Sony phản ánh ầm ầm mà ông Sony ko làm thì cũng chịu, app bên thứ ba xài ko hài lòng chút nào. Ko hiểu sao từ Android 7 dòng X vs XZ đã ko có.
Lý do là nhức mắt
nierec
TÍCH CỰC
6 năm
Không biết có công nghệ gì trong đấy ko, chứ chỉ hạ tông màu xanh thôi thì bình thường quá.. Máy mình có nhưng ko bao giờ sài tới, nó vàng nhìn khó chịu hơn bình thường.
Theo khoa học, ánh sáng vàng ấm hơn -> dễ ngủ hơn. Áp dụng cho đèn thì đúng. Phòng mình buổi tối cũng toàn bật đèn vàng.
Còn trên điện thoại, mình thấy nó chỉ tối màu hơn thôi. Nhìn mãi cũng quen.
Còn 2 cụ nhà mình thì không. Lần trước bật Night Mode cho 2 cái iPad, thế là gào ầm lêm tại sao máy tao tối thế, nên dành phải bỏ. 😁
XZ của mình còn kéo WB thêm tí xanh do thích tone lạnh. Về bảo vệ mắt thì cái quan trọng là để độ sáng, font chữ, khoảng cách phù hợp và nên chớp mắt nhều chứ đừng căng mắt mà đọc là ổn. Máy Note5 vợ mình đọc truyện thì còn dc chứ lướt web, Fb, youtube..... mà bật chế độ lọc màn hình nó vàng khè nhìn không ưng rồi
buihai
CAO CẤP
6 năm
Đơn giản đến tối chả ai thích dùng đt Sony cả vì họ về nhà là dùng iPad 😆
Louisch129
TÍCH CỰC
6 năm
Cái chức năng vớ vẩn này có hay ko đâu để làm gì, iphone X mà cóc bao h bật truetone hay nightshift cả nhìn như cái màn hình bị bệnh ung thư gan. Nhiều ng mua iPhone cũng tránh cái màn vàng như tránh hủi còn gì. Nhiều lúc bóc vài con con nào cũng ám vàng thì tự nhủ thôi cho dịu mắt thôi. Mình dùng iPhone X nhé k lại nói seeder đi đụng đến bàn thờ 1 số cá nhân.
@Louisch129 Đến lúc bị nhức mắt mới thấy màu vàng da là màu đẹp Bạn xem đt chưa đến ...độ
Klq nhưng trên iOs mình bấm nút cái là giảm ánh sáng xanh( sắn có trên iOs)
Trên Android thì quá các bước
1.dọc báo thấy nhức mắt
2. Lên mạng search phần mềm giảm nhức mắt , lơ mơ dính quảng cáo, virus
3 . Phần mềm có đến 42 cái nút tùy chỉnh nhiệt độ , mức sáng
Lê thê cấp phép thế này thế nọ
4.lai phải tìm phần mềm nào gọn nhẹ nhất, ko QC trong rừng App ( mất thời gian)
buihai
CAO CẤP
6 năm
@duclinh79. Sam, Xiaomi đều có sẵn không cần cài app nhé
Có nghiên cứu nào khoa học chứng minh ánh sáng xanh hại mắt các bạn.
XBlue
CAO CẤP
6 năm
Đặt vấn đề như đúng rồi
Phần lớn ko biết và ko quan tâm đó là cái gì cả, thâm chí là ko quan tâm Sony mấy
Đi chơi xuân đi ở nhà làm j để cào phím gây war.aha
Lý do: 'Nói thay lời chia tay'
Xa1 plus có lên 8.0 đâu chứ vẫn đang ở 7. đây
Cập nhật cho sony xong thấy chả khác gì mà còn thông báo khó chịu hơn. Ngoài ra thi thoảng treo máy. Chán quá
ở iphone hay dùng đêm thấy mọi mắt nên sài kết quả là lúc đầu ko quen chứ quen xong là mình để 24/24 luôn cảm giác dịu mắt hơn để bình thường giờ chói 😔
Eldimio
CAO CẤP
6 năm
Mình dùng XZ lên 8 cũng không thấy Night mode đâu.
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
Chắc vấn đề với drive? Sony ngày càng tệ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019