Sony sẽ mang nhiều sản phẩm Ultra-HD đến triển lãm CES 2014, chuẩn bị cho một "năm 4K"

Duy Luân
9/12/2013 17:32Phản hồi: 37
Sony sẽ mang nhiều sản phẩm Ultra-HD đến triển lãm CES 2014, chuẩn bị cho một "năm 4K"
Phil Molyneux

Phil Molyneux, Chủ tịch tập đoàn kiêm Giám đốc điều phối của Sony, mới đây đã tiết lộ rằng 2014 sẽ là một "năm 4K" với Sony, và để chuẩn bị cho điều đó thì hãng sẽ mang nhiều sản phẩm Ultra-HD mới đến triển lãm CES diễn ra từ ngày 7 đến ngày 10 tháng 1 tới đây. "Chúng tôi đang theo đuổi đối tượng người tiêu dùng cao cấp. Rõ ràng là người ta sẽ muốn tự tạo ra nội dung 4K của riêng mình", Molyneux chia sẻ như thế, nhưng không cho biết cụ thể những thiết bị nào sẽ được Sony ra mắt. Có thể dự đoán rằng để "tạo" được nội dung 4K những sản phẩm đó phải là smartphone, máy quay phim, máy ảnh Ultra-HD hay thậm chí là laptop Ultra-HD. Tinh tế sẽ có mặt tại CES để chuyển đến các bạn những thông tin mới nhất về Sony cũng như các hãng công nghệ lớn khác.

Nguồn: TechRadar
Ảnh: Mashable
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sony rất đẹp nhưng giá hơi đắt.
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Ngoài model X9004A phát hành vào tháng 7, Sony vừa tung ra thị trường bộ đôi TV 4K Bravia X8504A với thiết kế mỏng, sở hữu hệ thống loa hướng xuống theo kiểu truyền thống với giá bán từ 79,9 triệu đồng.
Đây là dòng TV 4K thứ ba của Sony về Việt Nam với giá bán lần lượt 79,9 triệu đồng và 129,9 triệu đồng cho 2 kích thước màn hình tương ứng là 55 và 65 inch. Dòng sản phẩm này sẽ dễ dàng tiếp cận với người dùng nhờ mức giá cạnh tranh cùng với các đối thủ.

TV 4K Bravia X8504A của Sony với thiết kế truyền thống nhưng không kém phần sang trọng.

Mang công nghệ của dòng Bravia X9004A nhưng bộ đôi TV 4K X8504A mới của Sony sở hữu cấu trúc loa hướng xuống (down firing) với hộp loa trầm Bass Reflex. Trong khi đó thế hệ X9004A sở hữu hệ thống loa hướng đối diện vào người xem và công nghệ từ lỏng cao cấp hơn. Cả hai đều sở hữu màn hình độ nét cao 4K 3.840 x 2.160 pixel với 8 triệu điểm ảnh hiển thị, hỗ trợ công nghệ hiển thị 3D chủ động.

Công nghệ hiển thị hình ảnh Triluminos Display cùng với bộ xử lý 4K X-Reality PRO cho phép cải thiện chất lượng video nội dung HD và Full HD thông thường lên thành chuẩn 4K. Ngoài ra, dải màu của TV sẽ được mở rộng nhờ công nghệ Triluminos với các sắc màu gồm màu đỏ, màu xanh lá cây và xanh da trời được thể hiện mạnh mẽ hơn.

Dù viền màn hình của TV vẫn khá lớn, bộ đôi X8504A lại có thân hình khá mỏng, 5,9 cm. TV mang thiết kế thạch anh Sense of Quartz với hộp điều khiển thông minh ở trung tâm phát sáng đèn theo trạng thái sử dụng. Chân đế kim loại được thiết kế kiểu dáng hình tròn mang tới cho TV ngoại hình sang trọng.

Bác bảo hãng Sony bán cái gì đắt bác nhầm đấy, bác so sánh tivi cao cấp Sony với tivi cao cấp của SS xem hãng nào đắt tiền hơn.
@tuyen_kientruc2013 thì nhiều thánh cứ nghe danh sony thì cho là đắt thôi, cần gì pit giá 😁
@tuyen_kientruc2013 Cùng tính năng thì Sony đắt hơn bác, nhưng bền và hình ảnh trung thực đẹp hơn.........;)
@Xperia_no1 Hai mẫu TV LED cỡ 55" cao cấp của hai hãng, bác thấy giá chênh lệch nhiều ko, Sony thì ko có chức năng nhận diện cử chỉ, giọng nói, phẩy tay.

Samsung 3D LED UA55F8000AR

Giá bán: 79.900.000 VND

Sony 3D LED Bravia KDL-55W954A

Giá bán: 57.900.000 VND
@Xperia_no1 mình thì thấy so với cái giá thì giá chênh lệch cũng chả bao nhiều, 1 cái tivi hàng trăm triệu thì hơn vài triệu cũng chả nằm nhò
tuan801
TÍCH CỰC
10 năm
Sony đẹp nhưng mà giá rẻ nên lăn tăn quá
@tuan801 chắc bác này là đại gia nên phát biểu vậy
@tuan801 chắc co tiền ko mà lăn tăn
@tuan801 bác này là tín đồ của apple nên chỉ nhìn ng khác bằng một góc nhìn mà ko biết phía trc là một bầu trời
@tt764119tt Tớ cũng thích Apple đây, cũng thích một số đồ của Sony. Nói thật chưa bao giờ thấy apple đắt hơn Sony cả 😃. Tớ thấy cái gì cũng có giá của nó.
nét như sony :d..hóng chờ CES 14 thôi
TỚ LÀ TỚ É_O HIỂU GÌ LUÔN Ý 😔
@manhmanh989 mình cũng thế !
hai bác ấy rõ là hài hước...

Gõ xong và gửi đi tức thì từ vỉa hè Tinh Tế !
Các cụ có câu << nét như Sony >> cấm có sai !

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
Sony lúc nào cũng có những thiết kế riêng độc đáo

Sent from my GT-N7100 using Tapatalk
Hiện tại e vẫn chưa có Labop và TV 😔
MOD duyluan có thử xem xiếc họăc JAV 4k trên tivi 4k chưa vậy ?... không biết như thế nào nữa? chắc phê như 1 con tê tê
Dennis N
ĐẠI BÀNG
10 năm
thì một thằng "móc họng" còn 1 đứa "ngây ngô", nhưng chắc là cùng 1 ý kiến đấy😁
Dennis N
ĐẠI BÀNG
10 năm
chỉ còn hơn 3 tuần thui, hóng Sony làm ăn thế nào. 4K thì bây h Sony đã có nội dung lẫn thiết bị rồi nhưng giá còn cao quá:mad:
sony cho hinh anh rat that. minh dang xai mode w67
sony internet 2013
@tranminhhai21 Chuẩn, nhà mình cũng dùng W67 42" không chê vào đâu đc, màu chuẩn, nét và dáng mỏng, dùng MyTV và HDMI qua Laptop đúng là cặp. và có cả Wifi Direct nữa.
Giờ giá Sony là 14,9tr nhưng mua ở ngoài hồi đó là 13,5tr. Chắc giờ trên 12tr tí thôi... Mua ở ngoài cho rẻ.
Thời đại của 4K đã đến nhưng công nghệ truyền hình của VN bao giờ sẽ hỗ trợ cho công nghệ này đây
@kenny81_hp Truyền hình cùng lắm HD Ready là hết cỡ, còn muốn thưởng thức Full HD hay 4K chỉ có phim ảnh, máy quay thui 😁
Hy vọng 4K xuống tầm giá 2k thì chơi đc :oops:...
@MrBach248 Thế nên mới nói để được thưởng thức công nghệ 4K trên truyền hình ở Việt nam thì chắc phải còn lâu lắm mới có đó bạn
@kenny81_hp chủ yếu là rạp phim tại gia thôi, chứ truyền hình 4k dc mấy ai xem, nó ko thực tế, ví dụ như thời sự hay game show truyền hình thì 4k làm gì
truyền hình thì cùng lắm là cũng chỉ thích 1 vài kênh phim với bóng đá thôi chứ 4k ko ý nghĩa nhiều cho công nghệ truyền hình
bao giờ còn 0tr 1 em nhỉ
Sony đẹp nhưng đắt😁
bulate
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác hài hước wá
Đến thời 8K, 4K cho dân Việt .
cứ đua 4k đi rồi sẽ rẻ như led bây h thì cũng làm 1 e về phòng xem
Cái này bác phải so với con 55" mà có dàn loa 2 bên ấy, con này dòng thấp hơn con đó mà.......😃

Thích chữ ký của bác, em thích chém gió lắm, giải trí khi căng thẳng...........
@Xperia_no1 em còn non lắm bác ơi!
mà chắc là mục đích của chúng ta vào đây giống nhau đó mà 😁
cười vui giải trí cho cuộc đời nó bớt căng thẳng :rolleyes:
@Xperia_no1 SamSung 55F8000 là led cao cấp ko phải là led 4K nên mình mới so với chiếc 55W954A, chiếc 55X9004A tv 4K so làm gì hả bác, mà siêu thị điện máy digicity.vn bán mẫu 55 4k này có 81.980n rẻ hơn nhiều ở các siêu thị điện máy khác. Sam Sung bán mẫu 55F9000 4K cũng 84, 85 tr ko có loa 2 bên.
Giá 4k còn chát lắm, nội dung thì chưa có nên k phải lăn tăn cho lắm 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019