[Sony Show 2013] Trên tay Sony Cyber-shot RX1R và RX100 II

levuongthinh
28/9/2013 8:44Phản hồi: 106
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangtunha
ĐẠI BÀNG
11 năm
Định mua em Z1 thay vì chọn IP 5s mà thấy các bác chê thế này chắc lại phải xem lại rồi 😔
mới vô hết hồn tưởng rx100 II là Rx1r =)))
Makoto81
TÍCH CỰC
11 năm
Mod dịch moire là nhiễu các pạn ợ.
Makoto81
TÍCH CỰC
11 năm
Chơi hình ảnh và âm thanh là 2 thú chơi tao nhã và tốn t (ko piết so với đi chơi với gái thì tn?)
thanhkl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Makoto81 Hai thứ chơi khác nhau bác ạ. Cùng hao tốn tiền của, nhưng 1 thứ là chơi tao nhã, gỉai trí nhẹ nhàng, còn 1 thứ thì ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe.....hehe...
Lý Mạc Sầu có câu " hỡi thế gian tình là cái chi chi?", còn tôi thì có câu " hỡi thế gian con gì ăn khủng khiếp nhất?" ....hehe. Tôi có biết 1 số người ngày xưa là đại gia hẳn hoi, nhưng từ khi đem con này về nuôi thì mới thấy độ ăn khủng khiếp của nó, từ đào mỏ, cạp đất, rồi nó ăn luôn cả nhà lầu xe hơi, bất cứ thứ nào có gía trị nó đều ăn được cả. Bởi vậy mình khuyên các bác nào có nuôi con này thì cẩn thận nhé.....hehe.
Makoto81
TÍCH CỰC
11 năm
30tr 1 cái dslr là đã ngon lém roài. Mua cái nài 65tr chi? Đắt kinh. E gà, có j ko phải đừng ném e.
nambun
TÍCH CỰC
11 năm
Có X2 nên ko nghĩ lăn tăn đến mấy dòng compact nữa.
okharon
ĐẠI BÀNG
11 năm
quá đã sony luôn dẫn đầu công nghệ - thiết kế ------- và giá .... ;))
hum wa có cầm thử RX1R, rất đã, chụp đẹp lắm...Cầm em nó xong rồi cầm máy em sony Nex 5N, 3N cứ như là máy dòng máy rẻ tiền vậy...hix
đúng là tiền nào của đó....hehe
Nói thiệt, người nào hay dùng đồ cao cấp của Sony thì giá cả không là gì. Đồ của Apple vẫn chưa là gì nếu so với Sony. Chẳng qua Apple được dòng iphone vực dậy cả công ty, trừ VN hay 1 số nước nhỏ không có thói quen xài hợp đồng 2 năm nên nghĩ iphone hay smarphone cao cấp khác là mắc, đẳng cấp, chứ ở Mỹ, Nhật hay châu Âu do hầu hết đều hợp đồng nhà mạng, nên nó quá rẻ bán nhiều làm cho Apple đi lên trong mấy năm nay.

Còn Sony mới là hãng tạo ra những sp chất lượng cao, giá mắc dành cho fan hay những người khá giả, do đó những sp này không thể bán đại trà như iphone được.

So về trình độ innovation, Sony đã tạo ra nhiều sp mang tính cách mạng thật sự mà nhiều người có lẽ không còn nhớ tới. Có lẽ do Sony là của Nhật, của 1 nước châu Á, nên không được nổi trội trên các mặt báo nước ngoài của phương Tây như Apple. Ngoài ra thời Sony làm trùm thì báo internet chưa có hay chưa phát triển, còn lúc Apple làm trùm từ 2008 thì báo internet đã bùng nổ từ mấy năm trước, nên độ hot của Apple hơn hẳn Sony thời xưa.

Tui tuy thích iphone, nhưng vẫn dùng đồ của Sony bao năm qua, và nói không với LG hay Samsung. He he.
activeguy
ĐẠI BÀNG
11 năm
nhìn sơ thì bác nào cũng nói quá mắc ,nhưng nếu đã là 1 niềm đam mê thì 64tr có là gì ! Chưa kể với 1 con nhỏ gọn ,chụp đẹp full frame thì khoảng cách về việc " 1 con máy ảnh chuyên nghiệp là phải to " đã thay đổi từ đây 😃
nêu bo ra 64tr thi mua dc con poro
hon con nay nhiêu
vãi giá con "sai bơ sót". Ai có tiền vs biết chụp ảnh phán hộ e cái xem con RX1R đấy có nên mua và đáng để mua với mức giá như thế ko?
@tenlagitenladuc Nếu bác thuộc tầng lớp có tiền,dư giả thì sắm ko phải lăn tăn bác ạ,còn ko thì leica cho nó cổ điển.Nếu bác thuộc dạng dành dụm tiền từ những tháng lương thì theo em là ko nên,trừ phi bác đam mê hoặc fan sony 😃

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn mobile app

mot vong sony show saigon ne
Chẳng hiểu đắt hay giá cả của thằng Sony nó như thế nào nhưng trên Amazon con RX 100 năm ngoái,hay 100R năm nay lúc nào cũng top?hay là dân mình còn nghèo quá,tiết kiệm được tí tiền thì để dành mua IPhone nên Sony ế tại VN...
mua rx100 II ở đâu mà giá 14.490.000 vậy?
các bác cho em hỏi, hiện nay nơi nào ở TP HCM bán rx100 ll chính hãn vậy? và giá bao nhiêu ạ? thak các bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019