Sony: Smartphone Xperia năm 2011 không được lên Jelly Bean là thông tin sai lệch

Didu
31/7/2012 14:24Phản hồi: 136
Sony: Smartphone Xperia năm 2011 không được lên Jelly Bean là thông tin sai lệch

Tuần trước một đại diện Sony Mobile Anh Quốc cho chúng ta biết rằng Xperia acr S và Xperia mini pro sẽ không được nâng cấp lên Android 4.1 (Jelly Bean) nhưng Sony Mobile mới đây đã đính chính điều này. Sony cho biết trên blog chính thức rằng thông tin smartphone Xperia 2011 không có bản cập nhật Android 4.1 là hoàn toàn sai lệch. Thay vào đó, Sony đang xem xét bản nâng cấp này cho toàn bộ thiết bị của mình nhưng hiện tại thì họ đang tiếp tục hoàn thiện phiên bản Android 4.0 dành cho Xperia S và những smartphone của năm 2011. Tuy không đề cập trực tiếp nhưng có thể dự đoán rằng Sony sẽ sớm công bố lịch trình chi tiết bản cập nhật Android 4.0 dành cho những smartphone Xperia của năm 2012. So với thời điểm Sony mới bước chân vào thị trường Android thì thời gian phát hành bản cập nhật Android đã rút ngắn lại đáng kể nhưng hãng cần rút ngắn hơn nữa để đuổi kịp lịch trình giới thiệu OS mới của Google.

Nguồn: Sony Mobile, The Verge
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noruta
TÍCH CỰC
12 năm
Dạo này hãng nào cũng nhiễu thông tin kinh dị. Phải chăng là 1 chiêu PR nổi tiếng :|
@noruta Không nổi tiếng được nhiêu đâu 😔 hic. Dẫu sao cũng là tin mừng cho các Xperia 2011 đó 😁
ION của mình ICS còn chưa thấy nữa là JB

12 năm
@coast9x72 Nếu nói về điện thoại của sony thì ion cũng đứng hàng top rùi, bác suy nghĩ kiểu gì mà bảo thế, ion mà chưa được nâng cấp thì các điện thoại khác của sony cái nào được nâng cấp đây, ko biết thì đừng phán nhé !
@coast9x72 Ng ta cmt đàng hoàng mắc j bạn cười ??? Thì ion chưa có 4.0 có liên quan gì đến bạn ko! Xperia bây giờ Ion là hàng top của Sony rồi, nói ngu ko chịu dc.
huuduyus
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huuhiep175 Trời, tìm hoài mới thấy, bạn mua con Ion lâu chưa? giá bao nhiêu vậy? Mình đang thích Xperia S nhưng thấy con Ion màn hình to hơn nên cũng thích hơn hehehe, xài ok chứ?
@huuduyus mình có viết một bài đánh giá Ion rồi, cũng được đấy.
exchangeu
TÍCH CỰC
12 năm
Tuần trước hình như có bạn nói "thất vọng sony" "hàng 1 năm"...thì phải 🤔
"chúng tôi đang xem xét còn nếu thích thì chúng tôi mới nâng cấp"
exchangeu
TÍCH CỰC
12 năm
@100%handsome Bác trích câu này ở đâu vậy 😁
Ngon quá.
tuanthat
TÍCH CỰC
12 năm
Bravo sony, ha haa... chắc nhiều ông ghen tị lắm! mặc dù đang xem xét nhưng cảm thấy rất khả quan!
johnlee1089
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuanthat đang bị lỗ, chưa khả quan đâu, thị phần sony thấp, cũng vì vấn đề nâng cấp lèo nữa

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@johnlee1089 lèo chỗ nào ? SS , LG lên ICS dc mâý con ? ..SS từ con S2 trở xuống làm gì có ICS , hôm nọ đọc tin LG quyết định ko nâng cấp cho con dualcore 1ghz 2011 vì lỗi này nọ trong khi con Arc của Sony còn dc up ..Coi lại Sony đi xem bao nhiêu con dc lên ICS , phán như người ở trên ấy :-j..Và người ta làm có lộ trình chứ ko phải như mấy người cứ nói là làm , cứ thích là gõ bàn phím nói này nọ =)
johnlee1089
ĐẠI BÀNG
12 năm
@XoiThapCam cập nhật tin tức lại nha, tôi dùng s2 nè, lên lâu rồi, đến ttbh, 1 e xinh đẹp cầm máy, đợi 15 phút, trả lại. up lên ics, được cái nữa là khi up lên ko bị mất dữ liệu cá nhân, cung như ứng dụng bạn à. còn nói lỗi này nọ, thì tôi ko biết, máy tôi ko bị lỗi.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@johnlee1089 dạ vâng ..Sony up cho các dòng từ 2011 và tất cả các dòng mới nhất nên phải có lộ trình ..còn SS và LG up dc bao nhiêu con ? và kia là tui đang nói con LG chứ ko phải S2 .Ở cái thời điểm này ko có ai điên mà chạy đua theo cấu hình với 1 thằng chuyên sản xuất chip cả , HTC đã thất bại khi đua cấu hình với SS , Sony thì tập trung vào mảng nghe nhìn hơn là đua cấu hình cho thật mạnh rồi ít người mua
Mong là sẽ nâng cấp 😁
Sony rất ưu ái ng dùng nhớ
Nhìn LG =))
bawngfhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
sáng dậy đọc tin này thật tuyệt vời, chờ đợi thôi, 4.1 rất tuyệt vời! <3 Sony!
sony cố mà lên cho mấy e 2011 cho no hot chứ ko lại ế hàng, arc s mà ko lên đc thì quả hơi phí, chẳng nhẽ 1 máy nt mà phải đi cài room cook
haha thế là ko phải bán arcs lên XP nữa rồi 😁
Lần sau em thề không mua LG , cấu hình cao hơn arc mà nó bảo không chạy nổi ics , rom cook thì không có driver để chơi game và quay phim

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@nvtt910 Từ từ ku, chưa đến hẹn làm gì có hàng lên! ngày xưa Sony với X10 cũng bị chữi y vậy, sau này Sony update còn tốt hơn HTC

990 bác đẹp vê lù mà chê cái gì?
zinzinzu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nvtt910 chia buồn cùng b!
ít đc quan tâm đúng là tủi thật
m chả quan tâm lắm, vì chả bao giờ chơi qua ota cả
Làm mình định đẩy con Arc S đi, cũng may là còn tiếc do kiểu dáng quá khiêu gợi ! kaka
Weathervn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo truyền thống Arcs lên ICS sớm thì chắc JB cũng chóng thôi.

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
Nâng cấp càng sớm thì khả năng cạnh tranh càng cao. Càng chậm chân thì sẽ càng bị tụt hậu lại thôi. 😁 Mà sao sony biết có tin đồn ấy mà đính chính nhỉ?
Thui cho nên 4.0 đi cho các ae đỡ buồn
zduannv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@SaKeRl17 LÊN RỒI MÀ BẠN . BẢN 4.1 KO BIẾT CÓ LÊN ĐƯỢC KO THÔI
kizuno
TÍCH CỰC
12 năm
hi vọng e ray của mình lên đc 4.1 để trải nghiệm độ mượt mà thế nào 😁 nhưng cũng ko mấy hi vọng lắm vì lên 4.0 đã thấy đơ và nóng lắm rồi 😔
nanofone
TÍCH CỰC
12 năm
@kizuno bạn xài rom gì mà nóng với đơ vậy , mình dùng ICS cook rất mượt và máy không có tình trạng nóng , nêu có thỉnh thoảng ấm ấm thôi :D
Anh em ta lại chờ đợi thôi.
lên là 1 chuyện, chạy có mượt k là chuyện khác
@ipod touch gen 3 kiểu gì cũng mượt hơn ICS. mí cả lên làm nguyên liệu cho mấy a bên xda chế biến. công nhận stock ICS lag nhưng mình xài cook lại từ stock rất mượt mà, mà lại k có lỗi (vì đc cook lại từ stock)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019