Sony xác nhận sẽ có PlayStation 4 Neo, không ra mắt ở E3 2016

sonlazio
10/6/2016 12:36Phản hồi: 62
Sony xác nhận sẽ có PlayStation 4 Neo, không ra mắt ở E3 2016
Còn vài ngày nữa thì triễn lãm giải trí và game E3 sẽ diễn ra, và giám đốc toàn cầu của Sony Interactive Entertainment Andrew House xác nhận sẽ có một phiên bản PS4 mạnh hơn với tên gọi PS4 Neo. Chiếc PS4 này sẽ tương thích với các game PS4 hiện tại nhưng sẽ hỗ trợ tốt hơn cho nội dung 4K.

Tiếc là Andrew House không cho chúng ta thông tin chi tiết về giá và ngày ra mắt của sản phẩm này, chỉ biết nó sẽ không xuất hiện ở E3 2016.

PS4 Neo sẽ được bán song song với PS4 hiện tại và có giá cao hơn. Nó sẽ tương thích với hầu hết các tựa game PS4 hiện tại, nhưng có lẽ một số tựa game sẽ được tối ưu để có hiệu năng tốt hơn trên Neo.

Dự kiện Microsoft sẽ cập nhật phần cứng chơi game của họ tại E3, biết đâu đấy là một chiếc Xbox One mới.

Tham khảo: FT
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chắc chơi 2k 60 fps rồi upscale lên 4k chứ tuổi trùn mà 4k native
@toan tran 1992 Mình nghĩ FHD rồi upscale lên 4k chứ chưa chắc đã chạy đúng 2k. Vì nhà sản xuất còn dự phòng cho các game nhồi nhiều đồ họa nữa.

Theo cá nhân mình gpu rời của pc hấp dẫn hơn với 1080 mới.
Doanh số chắc ngang ps4 hoặc hơn.
Gpu của PS4 hiện tại có hiệu năng ngang AMD 7870. tức bằng 1/4 GTX 1080. Kể cả có gấp đôi hiệu năng lên vẫn k đủ để chiến 2K ở high setting chứ k nói đến 4K 😁
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CpT game thì mới chỉ chạy 1080 30fps nhiều game như AC có 900p 30fps,có 10 triệu mà đòi 4k nhiều thằng ko có kiến thức lôi mấy thông tin trên mạng ra ảo tưởng sức mạnh.vâng nó sẽ chạy 4k nếu nó có giá 40 triệu.
@CpT =)) Các bác cứ thần thánh hoá cái Polaris làm gì thế nhể, Polaris nó có hiệu năng max là ngang 1070 là cùng. Cái thứ bác đáng ra phải chờ là Vega, lúc đó thì có chút hy vọng 4K native. Nhưng còn giá.. Cứ cho gấp đôi là 20tr đi, k có giá đó 4K đâu 😆
Sona6789
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungbeo123456 Bác chẳng biết gì về ps4 cả. Game nó được làm tối ưu cho phần cứng của ps4 mà bác. Nên bác k thể nào so sánh phần cứng của ps4 và pc được. Sony nói ps4neo chơi dc ở độ phân giải 4k là sẽ chơi dc đó bác, chứ k phải muốn nói là nói đâu bác ê..!
Mua về cày pes16 thôi.....................đùa tí thôi bản thường còn chưa đủ xèng mua
aloha199x
TÍCH CỰC
8 năm
Chạy đc file video 4k cũng đc tính là hỗ trợ 4k rồi nha mấy ông.
game thì chắc hỗ trợ upscale lên thôi. Chứ ps4 bây giờ uncharted 4 fullHD 60fps còn khó thì NEO này ...........Chắc chắn chơi full HD60fps nhé :V
pkhanh1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hết kính VR Morpheus đến console Neo, sắp tới Sony sẽ giới thiệu một tay cầm mới mã Smith chăng ?
KunaiNTC
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn băng thông của RAM GDDR5 mà thèm nhỏ dãi!
Khi nào RAM máy tính mới lên đến GDDR5 vậy :oops:
@KunaiNTC Bác Vật Vờ có RAM BDR4 rồi đó bạn, cao cấp tuyệt vời
xuankage
TÍCH CỰC
8 năm
dễ là upscale lên chứ 4k thật thì siêu quá. mà RAM sao lại là GDDR5, GDDR là kiể bộ nhớ cho card đồ hoạ mà, DDR mới là bộ nhớ RAM chứ
@xuankage 8gb dùng chung cho cả máy và đồ hoạ đó
dự án lúc là Murphi lúc là Neo ........, trong phim Matrix 😃
sau sẽ có đủ hêt nhân vật trong phim
grodt
ĐẠI BÀNG
8 năm
lúc nào ra thì tính sau
h hài lòng với con 1215a
theo mình console và pc không thể đem ra so sánh "khập khiễng" nào là ram, cpu, gpu như thế được ??? 2 hệ này tuy có cấu trúc phần cứng giống nhau nhưng lại khác nhau rất nhiều, riêng OS của CS và PC đã khác hẳn nhau rồi một OS chỉ chuyên tối ưu cho mục đích thuần giải trí và được phát triển hơn 20 năm so với một windows sử dụng cho nhiều mục đích. Chưa kể các bộ SDK dùng phát triển game cho CS cho phép developer lập trình được CPU, VGA, RAM, Input/Output tới mức cực hạn mình hỏi Windows có làm được như vậy không ? VGA của pc mạnh thật nhưng driver/frimware và os không thể "khai thác và vắt kiệt triệt để" như CS vậy có phí phạm không ? (6,7 năm có cái pc nào chiến max mọi game lâu như vậy không ? chắc cũng vài trăm triệu/bộ với sli vài vga). Các hãng game người ta phát triển game trên hệ CS trước sau đó mới port qua pc nên yêu cầu cấu hình pc phải cao mới cày ải được (cá biệt là hãng betheda làm game pc xong port qua CS). Có ai chơi game Darksoul 3 bằng chuột và phím sẽ thấy nó bực bội như thế nào nếu không có tay cầm gắn vào ?. CS vs PC là vấn đề muôn thuở như ios vs android vậy. 2k hay 4k vấn đề ấy còn khá lâu mới phổ biến được. Công nghệ màn hình giờ sắp tới 8k or cao hơn nhưng chỉ là mẫu thôi, đại da phần người dùng hiện nay đều là full hd or 2k; 4k chiếm tỷ lệ không nhiều bằng. Các hãng phim, truyền hình hiện nay mới thử nghiệm 2k or 4k nhưng nội dung rất lẻ tẻ. Phải 3-5 năm nữa người người nhà nhà 4k thì khi ấy CPU, GPU, DDR6 đã ra đời vậy XBOX TWO hay PS5 lại cháy hàng nữa thôi. Vấn đề muôn thuở rồi tranh luận tới bao giờ @@
@betuyetdl Biết tại sao ko, vì Pc ng ta chiến game ở res 2K, texture pack, msaa, max setting. Còn console luôn lẹt đẹt ở mid, có game còn k lên nổi full hd 😃
3d1080
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhiều ông trên này thần thánh cái PC quá mức, nói thật nhiều hãng game bây giờ toàn chú trọng tập trung vào console thôi, PC đối với họ không quá quan trọng, điển hình là các hãng game bây giờ toàn viết game cho console rồi mới port PC, mà hàng port cho PC thì cứ xác định là cấu hình PC phải gấp đôi mới chơi nổi mức cấu hình của console, một phần game ko dc tối ưu cho phần cứng PC, 2 là bộ công cụ lập trình game cho console tối ưu riêng cho phần cứng nên vắt sạch hiệu năng phần cứng console dc.
Chưa kể đến chuyện lợi nhuận đem lại trên console thường cao hơn trên PC vì console để chơi lậu game rất khó, điển hình XBox One với PS4 hiện tại chưa hack dc để chơi game lậu, còn trên PC các thanh niên cứ tranh nhau game mới ra là kiếm tải lậu về chơi làm mất doanh thu của mấy hãng game nên họ bây giờ cũng chả mặn mà với PC là mấy, nhưng vì cộng động người dùng vẫn còn một bộ phận ko nhỏ người chơi trả tiền mua game nên họ vẫn phải làm game trên PC, có chăng là những dòng game đặc thù chỉ PC dùng bàn phím + chuột mới chơi dc thì game dc làm tốt hơn. Phải nói điển hình là dòng GTA V người chơi console dc chơi trước cả năm trời, trong khi PC phải kêu gọi cộng đồng khản cổ tạo áp lực cho nhà NPH thì họ mới chịu làm bản GTA V cho PC
@lanehacker7294 Mình thấy rất hài khi còn nhiều đứa tin vào mấy trang console killer, nếu nó build đc tốt như vậy thì PS4 chết lâu rồi, đâu bán đc hơn 40tr máy... Thử tưởng tượng ráp cái PC 8tr có thể cân hết game, mạnh hơn PS4, blabla các kiểu...lại còn chơi thêm đóng game C rack nữa. Có thằng nào ngu mua Console kg ??? Bạn xem video cũng phải biết suy nghĩ chứ
@TNhatVP vì không phải ai cũng rảnh để mà tự build pc, bạn có bao giờ nghĩ đơn giản vậy không? với lại cảm giác nằm trên ghế sofa chơi trên màn tv 55 inch sướng hơn ngồi trc máy tính. Mấy cái clip này chỉ để chứng minh việc nhiều người bảo mua console rẻ hơn pc là sai.
ddhuans
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lanehacker7294 :v máy tính bộ ko có quyền gắn màn hình 55 inch ngồi sofa cầm gamepad chưa hả bạn?
Mình từng là dân OC hardcore ở VOZ từ thời 2003 cái thời còn OC Raddy 8500 kẻ mạch bằng bút chì và là PC gamer, nhưng nói thật là đú theo cấu hình PC ko nổi với lại phiền hà nhất của PC chính là driver và bug, patch rất mệt. Build ngon ko sao chứ xui xui nó ăn hành cho đủ.
Cho nên hồi đó làm đc dàn AMD 64 với 2 con 6600GT SLI xong sau đó mua đc con PS2 rồi XB360 giờ là PS4 mình chả bao giờ build lại PC để chơi game.
@ddhuans được quyền, nhưng như đã nói ở trên, không phải ai cũng rảnh làm điều đó. 2 cái nó ăn nhau ở sự tiện lợi và ưu điểm ở một số mặt khác nhau. Chấm hết ở đây nha, sợ thêm vài post nữa lại thành console war nhảm nhí. Mình ko phải fan console hay pc gaming gì cả, mình chỉ là fan của game
0joro0
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang chờ review con này. Mua về chủ yếu chạy Playstation VR sử dụng ps move làm tay cầm.
Hóng E3 ngày mai của Sony quá các bác akk 😁, hy vọng có God Of War 4 :D..
Theo ý kiến của mình thì máy tính chỉ để chơi game online thôi nhé các bác! 😁
God Of War, Days gone, Horizon zero dawn đồ họa như thế này mới gọi là next gen. Nhìn watch dogs 2, Tom Clancy's Ghost Recon Wildlands thấy xấu phát nản

@lanehacker7294 Horizon zero dawn,God Of War mà "hình ảnh chả có gì nổi bật" thì thôi chịu, hình như mắt bạn có vấn đề. Chắc bạn cũng thấy Uncharted 4 đồ họa "bình thường".. Nhìn các trang game lớn trên thế giới (IGN, Gamespot..) đều gọi nó là "Masterpiece" thì đủ hiểu rồi
PS: Hình ảnh trên youtube và khi chơi trực tiếp nó rất khác nhau, mình xem thấy mấy tg để max settings Crysis 3 trên youtube gì mà xấu thế. Còn thua mức low setting khi nhìn thực tế đấy.
Nhìn các comment crysis 3 vs Battlefront vẫn có đứa nói crysis 3 win, tất nhiên mỗi game đẹp, xấu tùy cách nhìn của mỗi người.
@TNhatVP Thế bạn chơi trực tiếp bf 1 rồi ah? Ngồi chơi ở e3 với snoop dogg vui ko? "không có gì nổi bật" không có nghĩa là chê game xấu, mà nói là nó không khác gì với game AAA khác. Unchanrted dc khen vì mọi người không ngờ ps 4 có thể xuất hình ảnh đẹp thế, chứ không thể so sánh hình ảnh game này với pc game dc. Còn việc bf 1 đẹp nhất thì bạn còn cãi dc ah? 1 cái console 300usd có thể đọ nỗi với cái pc 3000usd?
P/S: từ thời crysis 1 đến giờ chỉ có 3 thứ làm mình há hốc mồm kinh ngạc vì graphic: 2 cái trailer ảo diệu e3 của watch dog và the division, và gamplay med setting trên con laptop cùi bắp của game battlefront. Sau khi chơi thử bf 1 thì nhiều youtuber còn khen bf 1 đẹp hơn battlefront nhiều. Chỉ vậy thôi
@lanehacker7294 Mình chưa bao giờ nói PS4 mạnh hơn PC, và thực tế là vậy, nhưng những game độc quyền của nó thì từ đồ họa, cốt truyện không thua kém bất cứ game nào trên PC....
Bạn kg có PS4 nên kg biết đc trải ngiệm mà nó mang lại. Mình đang sử dụng và thấy thích hơn con Gaming laptop 25tr mình mua hồi năm 2012.
PS: Những đứa có PS4 ở VN theo mình biết thì PC của nó cũng kg vừa đâu, nên bạn đừng bao giờ có suy nghĩ người ta mua PS4 vì kg có tiền ráp PC và đem mấy cái Res, FPS ra nói, mình mua Ps4 vì thích các game độc quyền trên đó, thế thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019