Sony xác nhận sẽ nâng cấp lên phiên bản 7.0 cho tất cả các dòng Bravia Android TV

agp8x
16/1/2017 9:52Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dm sony con 49x8000d thông báo cả tháng rồi mà chưa dc lên 7
mackenty
ĐẠI BÀNG
7 năm
W800c hôm nay mình vừa lên 6.0.1 rồi nhé
kiman.ftu47
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mackenty Có tính năng HDR ko bác?
yeulam92bn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kiman.ftu47 HDR dành cho loại mới.con này ko có đâu.
mackenty
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kiman.ftu47 mình không để ý nhưng chắc không có đâu bạn
linhtun89
TÍCH CỰC
7 năm
6.0 không có gì mới, mong muốn nhất là gắn được wc!
zhihwa
TÍCH CỰC
7 năm
Hi all. Không biết mấy bác có tin gì mới về Nougat cho dòng w800c không ?
Wininsider10
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zhihwa Em vẫn đang hóng
Mình mới mua cái tivi sony 49X8000E nó cài sẵn android 7.0 mình xài 1 lúc thì nó có báo cập nhật firmware thì có nên cập nhật không nhỉ?
@prokoten119 Lên thì vẫn là bản 7. Vá lỗi thôi mà bạn.
@Canhhoabatdiet Trên tv sony dùng phần mềm nào xem phim tốt nhỉ như netflix hay fim+,....
@prokoten119 Kodi + addon VietMediaf
Tivi W800C tự động mở và âm lượng rất lớn.Có ai bị như mình ko ah!có cách nào khắc phục ko mọi người ơi
@Hưng Nguyễn88 Ngày xưa mình dùng dòng 43w800c cũng bị lỗi như bạn. Đang còn bảo hành thì đổi đi. Bắt vạ chỗ bán vì đây là dòng hay bị lỗi
@Canhhoabatdiet Mình mua được máy tháng rồi.Bắt vạ họ đổi cho mình mẫu khác bù thêm tiền được ah
@Hưng Nguyễn88 Đúng rồi, đến đổi hoặc căng quá thì trả lại tivi và lấy xèng về.
@Canhhoabatdiet Mình đã gọi và hỏi.Kết quả là tivi mua quá hạng đổi trả rồi nên ko được đổi ohhhyeee...
(.)(.)
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chiếc 43x8000e từ lúc cập nhật lên thì bị lỗi mỗi khi tắt rồi mở lại kết nối wifi rất lâu. Còn youtube thì hay bị đứng. Có cách nào hạ cấp không mọi người?
@(.)(.) Android mấy vậy bạn?
@(.)(.) Factory reset khôi phục lại trạng thái ban đầu lúc mới mua!
nseri_n95
TÍCH CỰC
6 năm
Mình dùng x8500c ngóng cả năm rồi ko thấy cập nhật 7.0 đâu cả. Chán Sony quá
vo tan phuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang xài Sony 43W800C, hôm qua thấy tivi báo trên màn hình là sẽ có bản update vào tháng 04/2018. Ko biết là lên 7.0 chưa hay vẫn là 6 nhỉ?
Oliver Phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vo tan phuc Cái hay nhất là giữ home để mở đa nhiệm 😁
tanmitnb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vo tan phuc Sao nhà em vẫn là 6.0. Vào cập nhật thì bảo ko có bản cập nhật mới.hix. Tivi 43w800c ạ
vo tan phuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@masterchief2601 Nhấn home mở đa nhiệm được, nhưng vào lại app bất kỳ thì nó load lại. Chắc RAM ít quá. Vậy có cũng như ko thôi.
vo tan phuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tanmitnb TV mình setting tự down bản cập nhật ở trạng thái standby, nó báo yêu cầu cập nhật bản mới vào sáng 04/04/2018. Lên thì thấy cũng ko thay đổi gì nhiều lắm. Vẫn ngon và đẹp như xưa.
Có bạn nào chơi Boomsquad trên W800C không? mình chơi 1 lúc là TV nó tự khởi động lại luôn. Có phải Tv bị lỗi rồi không?
Kang Vũ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@newbie_pn tivi android chứ có phải đt đâu, phần cứng yếu lắm chỉ chơi đc những game nhẹ nhàng thôi
Các dòng Smart tivi sony đời 2015, 2016, 2017 đã được cập nhật chính thức lên Android 7.0 rồi mọi người nhé!
Kéo về và lên thôi.
tanmitnb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Canhhoabatdiet Sao nhà em vẫn là 6.0. Vào cập nhật thì bảo ko có bản cập nhật mới.hix. Tivi 43w800c ạ
@tanmitnb Lên trang chủ sony tải về (bản cho châu á thái bình dương)
messileo94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Canhhoabatdiet ok, thanks bác
h2media1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã lên 7.0, sony w800c 2015. Sony giữ đúng lời hứa.
@h2media1 Lên xong, tivi có lag hơn không bạn?
h2media1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Canhhoabatdiet Thấy ổn định hơn bản 6.0. Mình thích cái quả đa nhiệm là ăn tiền. một số tính năng mới thì thế hệ cũ ko được dùng. Vẫn chưa xử lý được vụ kết nối với loa bluetooth ngoài
Tivi Sony 50w800c của mình mới nhận được thông báo cập nhật. Bận đi làm nên để đó, chiều về thử xem sao. Không biết Android 7 trên tivi có gì ngon ta?
Đang dùng 43W800c, các bác thấy lên 7.0 thế nào có dùng ngon hơn ko, 6.0 thì hơi lag và mxplayer nhiều video không xem đc, toàn báo lỗi ko hỗ trợ định dạng video vc1
Razor11
CAO CẤP
6 năm
@daongocnam0603 Mx player phải cài codec thì mới xem dc đủ định dạng máy nào cũng vậy, ko thì dùng VLC
Có bác nào dùng w800c sau khi update lên 7.0 mà ko cài đc app copy từ ngoài vào ko
Cài qua esxplere file, 6.0 thì cài vô tư lên 7.0 thì tịt
@manhtu198x Vẫn cài bình thương với các app hỗ trợ viết cho Android TV, mấy app kiểu viết cho Android mà ép cài lên thì ko được nữa!
KAS MIST
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manhtu198x @QLNN: Vẫn được hết nhé.

Đầu tiên phải vào cài đặt, mục bảo mật và hạn chế, cho phép cài ứng dụng ko xác minh (nếu ko thì chỉ cài được app trên gg play chứ ko cài được apk trực tiếp).

Bản 7.0 có thể có bug này: Lúc cài nó ko cho cài đặt vì thiếu quyền gì đó (cài đặt để tối màu) thì ấn giữ Home ra đa nhiệm, rồi vào lại là sẽ thấy chữ đó sẽ sáng để cài được 😃
tamakeno
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KAS MIST Lên lag quá trời, giờ muốn quay về bản 6 hay 5 thì xịn quá, nhớ cảm giác ngày em nó còn trinh quá!!!
huy_9119
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào lên rồi cho em cảm nhận sau khi lên android 7 với. Đang định lên kbiet thế nào. Đa nhiệm ra sao và hiệu năng có lag giật gì không?
tamakeno
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huy_9119 Giật lắm bạn ơi, mong về bản cũ như ngày đầu thôi.
huy_9119
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tamakeno Vậy à bác. còn đa nhiệm thế nào. Thoát ra vào lại còn giữ không hay là phải load lại bác nhỉ?
tamakeno
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huy_9119 Đa nhiệm có vẻ tốt hơn những đa phần là phải load lại bạn ơi.
Mình đang tính mua em Xiaomi về chơi chứ tình hình này xài em nó mất hết kiên nhẫn quá.
huy_9119
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tamakeno oke bác. E cảm ơn. chắc là giữ nguyên dùng vậy .
phandung12
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giờ mà mua smart tv thì samsung hay sony hả các bác
messileo94
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phandung12 Sony ngon nhất bác, tất nhiên giá cao hơn Samsung, nhưng chất lượng Nhật thì ngon rồi
tamakeno
ĐẠI BÀNG
6 năm
Anh em có kinh nghiệm roll-back em nó từ 7.0 về bản thấp hơn không nhỉ, chứ từ ngày lên bản 7.0 chán thấy mồ luôn, chả buồn bật cái TV lên ah.
mackenty
ĐẠI BÀNG
6 năm
thấy ai cũng chê bản android 7.0 này quá,tivi mình w800c vừa lên mấy hôm xong, cảm nhận ok hơn, khi tắt tivi không bị mất wifi như mấy bản trước,bản trước phải vào phần wifi rồi ấn tắt rồi bật lại nó mới nhận wifi,bản này nhìn giao diện hiện đại hẳn
tamakeno
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mackenty Mấy bản trước công nhận lâu lâu mất connection thật.
Tuy vậy bạn có công nhận lên 7.0 thấy TV chậm hơn hẳn không.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019