Sony xác nhận Xperia arc S và mini pro sẽ không được lên Android 4.1

Duy Luân
27/7/2012 11:31Phản hồi: 393
Sony xác nhận Xperia arc S và mini pro sẽ không được lên Android 4.1
John Cooper, quản lí sản phẩm của Sony Mobile Anh Quốc, vừa cho biết trên Facebook của công ty rằng Sony đang xem xét những mẫu máy nào sẽ chạy tốt trên Android 4.1 Jelly Bean để sớm phân phối bản cập nhật đến tay người dùng. Ông này cũng tiết lộ rằng chiếc Xperia arc SXperia mini pro sẽ không được nâng cấp lên Android 4.1 Jelly Bean. Không có lý do cụ thể nào được đưa ra cho việc này. arc S là chiếc máy có cấu hình cao nhất trong những smartphone Xperia 2011. Do đó nếu như hãng không nâng cấp Jelly Bean cho mẫu máy này với nguyên nhân là cấu hình không đủ mạnh thì có nghĩa là toàn bộ những máy khác mà Sony ra mắt năm ngoái cũng sẽ không lên được Android 4.1. Hiện cũng chưa có thông tin chính thức về việc cập nhật Android Jelly Bean cho những model Xperia mới của năm nay.

393 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko biết nói gì ngoài 2 từ tiếc quá

Hãy ấn thích tôi đi vì tôi rất rất rất rất thích bạn
@fastlove thế này là kết thúc vòng tuổi sản phẩm bạn à,cứ 2 năm là kết thúc 1 chu kì
Hi vọng Samsung S2 của mình không giống anh Arc S này 😁
@Nhubao28 hehe bản 4.1 cơ mà bạn 😁
@sangbmt Chắc cpu 2 nhân thì lên được.
@sangbmt The s2 cua bac da dc an kem chinh thuc 4.0.3 chua
hay van an kem duong kem cho :D
@sangbmt Samsung nói là cấu hình của S2 ko đủ để chạy tốt JB mà bạn. Mình cũng rất lấy làm tiếc vì điều này.

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
aeronautic
ĐẠI BÀNG
12 năm
Why ...Why.....Why ??? I Hate This :mad:
Xperia arc S siêu mẫu thế kia mà không cho lên
SE K800i
TÍCH CỰC
12 năm
Cũng là điều hợp lý, xperia 2011 được lên ics cũng đã rất tốt rồi!
Ics với jb khá giônga nhau chứ ko khác hẳn như ics và gb nên chắc sẽ sớm có rom cook thôi
thế thì co khả năng các máy đời 2011 của sony đều ko đc cập nhật roài
kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
@duongvantuan1914 Rom cook lo gì bạn
Xài androi chán nhỉ. Mỗi lần nâng cấp lại hồi hộp chờ đợi. Hy vọng và thất vọng. ;)
@vinhcao1 Do sony lười thôi, chứ nexus S cấu hình hơn 2 năm tuổi và cũng đâu có cao, ra cập nhật cái vèo. Sony muốn câu khách đổi sang phone mới nên lười cập nhật phone cũ, dính dáng gì đến android. Nói chung nhà sản xuất nào cũng vậy, sản phẩm nào còn bán thì siêng, hết bán xong đem con bỏ chợ. Cũng đành vậy thôi, năm nào cũng mong nâng cao thị phần, 1 chiếc phone mà xài mấy năm thì bán phone mới cho ai.
thật tiếc cho Arc S
Tienvm92
ĐẠI BÀNG
12 năm
cook đê 😁
c.bony
TÍCH CỰC
12 năm
ặc. cấu hình thế mà còn ko đủ 😔(
acthu
TÍCH CỰC
12 năm
Ko lên được JB thì ko giải quyết dc vấn đề OS 4.x giật tưng tưng trên arc S rồi
hakaji
ĐẠI BÀNG
12 năm
@acthu Bác có dùng Arc S ko? Em đang dùng, trên bản 4.0.4 nhé, ko có tưng tưng gì nhé
acthu
TÍCH CỰC
12 năm
@hakaji Mình mua arc S cho vợ dùng mà. Cậu phải dùng galaxy S mới thấy nó chạy ICS nhẹ thế nào, mặc dù chip nó có 1Gb. Khác biệt dễ nhận thấy nhất là cậu thử chơi game temple run, vuốt toàn trượt. Mình đang định mua con Arc nữa vì đoán nó dc lên 4.1, nhưng sáng nay đọc tin này thì phải cân nhắc lại. 😃
hakaji
ĐẠI BÀNG
12 năm
@acthu GS thì em ko có cơ hội dùng, nhưng AS thì chả thấy gì, dù là game, ứng dụng. Tùy cách build ứng dụng, setting và bản Rom, cách root mới gây ra lag hay không thôi ;)) bác xem lại bản Rom đi.
@hakaji Cũng hơi chậm thật mình toàn phải dùng task mangane để free ram, tý lại phải ref.
hakaji
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenkhanh6666 thế thì nhanh hết pin và giật là phải rồi. Mỗi lần bác tắt thế, máy lại tự khởi tạo lại chương trình vừa tắt dẫn tới lag, và đương nhiên hao pin.
lecuong2733
ĐẠI BÀNG
12 năm
ARC S mà ko lên dc thì đúng là buồn thật đấy
KySiRong
TÍCH CỰC
12 năm
Mới 1 năm tuổi mà đã ko đc support rồi sao 😁
luan1567
ĐẠI BÀNG
12 năm
ặc, nếu mà xperia 2012 không lên được 4.1 thì giống mấy em lumia của nokia rùi. tội nghiệp em nó
@luan1567 Android nguồn mở mà. Họ ko làm cho mình xài thì có mấy anh dev của xda mà, đừng quá lo lắng 😃 những bản rom cm10 sẽ sớm có ngay thôi, trên one X và s3 hiện nay cm10 gần như hoàn thiện rồi 😃
@hoangtu1410 Em mới dùng android bác cho em hỏi rom cm10 nó là rom cook nhưng gần giống rom stook hả bác.
@nguyenkhanh6666 Nó làm dựa trên source của google cung cấp, cho nên có thể nói ngoài rom gốc của google, cm rom có thể gọi là rom nguồn cội, nhanh, mượt, nhẹ và mát 😃
chungnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
😔, chờ cook
xitrum_3353
ĐẠI BÀNG
12 năm
ôi, arc của mình
hs50484
ĐẠI BÀNG
12 năm
thất vọng cho Sony!