Sony Xperia: chặng đường từ Windows Mobile sang Android nhưng chưa bao giờ mất chất riêng

Duy Luân
21/11/2017 15:31Phản hồi: 418
Sony Xperia: chặng đường từ Windows Mobile sang Android nhưng chưa bao giờ mất chất riêng
Xperia là một trong những dòng điện thoại để lại ấn tượng cho mình mạnh nhất. Sony luôn cho thấy họ là người có tư duy riêng, thiết kế đặc sắc không lẫn với ai, và mức độ hoàn thiện luôn thuộc hàng top của thị trường. Xperia X1 đẹp mạnh mẽ, Xperia Arc lưng cong quyến rũ cho đến Xperia XZ đơn giản theo kiểu hiện đại... là những đại diện rất nổi bật cho gia đình điện thoại Xperia. Mời các bạn điểm qua những chiếc điện thoại nổi bật nhất và quan trọng nhất trong lịch sử phát triển của dòng Xperia nhé.

418 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Câu hỏi chung và tệ
@sonlazio camera sony nó cứ sao sao ấy, chụp cùi bắp
micheal90
TÍCH CỰC
6 năm
@sonlazio Cũng là một hãng định giá quá cao và sau đó là rơt giá thê thảm 😔
suhaothui
ĐẠI BÀNG
6 năm
thần tượng 1 thời, sau qua em xz thì nản luôn
Và tới bây giờ. 5 năm rồi sony vẫn giữ chung 1 thiết kế. Bảo thủ và cố chấp
Trước đó thì đẹp thật
@Gates Mặt sau làm e đam mê bấy nhiêu thì mặt trước làm em không muốn mua bác ạ, nếu mặt trc nó đẹp thì e đã xúc rồi, năm nào e cũng mong Sony cải thiện để e xúc nhưng e cứ đợi mãi...
iamme181
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Gates nhận định của bạn mà đúng thì dù thiết kế "ultimate" ấy dù có được tung vào thời điểm nào cũng sẽ gây bùng nổ thị trường. Nhưng thực tế đã cho thấy, sony vẫn lỗ, và vẫn chưa hàng nào giãy chết vì sony cả.
@olalax Thằng lol trâu này không biết nó giỏi hơn ai mà đi đâu cũng sủa ng khác ngu. Chửi chết cmn đi bạn.
@hacklife Đẹp mấy nhin lâu 1 kiểu cũng chán mà bạn. vẫn nhớ e z2 cũ, màn trong vắt, thiết kế của nó nhìn đến giờ vẫn mê luôn, cơ mà cái gì cũng cần thay đổi, hình dáng ấy cũ quá rồi.
lucky luke
TÍCH CỰC
6 năm
Dòng Xperia Z luôn có sức hút, đẹp và có nét thiết kế riêng
kpkid
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thiết kế đẹp, bền
Trước có sài con z1 compact. Camera 21mpx mà sao chẳng thấy đẹp miếng nào.
Cái nửa là phím điều hướng trong màn hình. Sài bực mình
Còn lại ok.
Mà sài có mấy hôm rớt bể. Mua iphone sài. Và từ đó tới giờ sài iphone.
Mình ko cuồng iphone. Vì tốt nên sài thôi.
@dunggrap bác để lại cho e con z3 bể man với ..
Chị Queen
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamnhatninh bạn mình dùng con Z1c rớt lên rớt xuống, chơi game phá pin, long nút nguồn chả sao cả nhé 😃 Dùng như thế phải độ 2 3 năm 😃
@trần phú 1307 Giữ làm kỷ niệm thôi bác ơi 😁 : 1511573250726492872632.jpg
tamthat1787
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamnhatninh Z1 compac mới chụp hôm nay. Chê gì chứ
upload_2017-11-27_21-57-36.png upload_2017-11-27_21-57-44.png
upload_2017-11-27_21-57-44.png upload_2017-11-27_21-57-55.png
upload_2017-11-27_21-57-55.png upload_2017-11-27_21-58-4.png
upload_2017-11-27_21-58-4.png upload_2017-11-27_21-58-19.png
upload_2017-11-27_21-58-19.png upload_2017-11-27_21-58-38.png
upload_2017-11-27_21-58-38.png upload_2017-11-27_21-58-44.png
upload_2017-11-27_21-58-44.png upload_2017-11-27_21-58-50.png
ngiamom
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko
nghia3d
CAO CẤP
6 năm
Sony e đẹp mà e mất nết (phần mềm như quần)
@quynhmatroi Trước pin ít, toàn up room cook , ko như ý còn có phần mềm xóa bớt những phần mềm cảm thấy ko cần thiết rồi cài, giờ thì không cần lắm
@nguyenchien45.3 Con đó căn bản pin chỉ 1500mA chuối sẵn ròy nên e sài Rom cook sài chả thấy trâu gì toàn thấy lag thêm, toàn bị văng app @@ nói chung con đó là một cô nàng hấp dẫn nhưng đoản mệnh @@
@Tung Anh 9 Thằng ngu này mới tỏ ra nguy hiểm nè. Tao đã từng up rom cook 4.1 cho arc s nhé mày. Còn 4.0.x nó lác bm ra.
Từng dùng k800, k850, W850, M600, , w960, X1
Toàn hàng khủng một thời 😔
@hungvq.com Flash thì hỏi c905 nhé. Dòng k chưa đủ tuổi
@Akay Nhím Flâsh K850i tởm nhất, toàn bị tối hù toàn ảnh dù chụp gần @@
hungvq.com
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Akay Nhím À, ý mình là mấy hãng điện thoại khác.
BQDuong
CAO CẤP
6 năm
@hungvq.com Flash xenon có rất nhiều hãng từng trang bị chứ k riêng gì sony. Nhất là nokia
Sai lầm nhất là mua lại Ericsson , biến từ một nước đa?ng về 1 đa?ng => bảo thủ và chậm tiến chăng.
Mình vẫn hồi tưởng về thời gian 10 năm trước gom lúa đi săn Sony Ericsson .Hãnh diện mân mê chắc còn hơn ipx lẫn note8 bây giờ 😔:(:(
@phongba046 Tào lao rồy. Thời đó thằng Nokia siêu sáng tạo là tượng đài No.1 nên Sony Ericsson nhất quyết hông chịu thua kém, điển hình dòng Cyber-shot K C Walkman W có nhìu con đy vào huyền thoại, cũng một 9 một 10 so với Nokia dù Nokia đẻ nhìu có nhìu con độc đáo hơn :p C905 K800i C901 Arc với W như W995 toàn vả cho Nokia Nseries với dòng XpressMusic đuối luôn á 😁 giờ thì Xperia đã hụt hơi qá lâu trong một tgian dài ko còn được Sony mặn mà nữa rồydù doanh thu năm nay hình như có khởi sắc :D cơ mà từ XZ Premium thấy hãng cũng đã nghiêm túc hoen roài :D
@olalax Vâng.Mình cũng lạc hậu và gà mờ.Mình có nghe sơ sơ sơ là Ericsson là hãng công nghệ của Thụy Điển.Năm 2001 liên minh vs SoNy để chống lại tượng đài NoKia... và họ đã có những chiến công để đời.Sau này sony mua lại cổ phần của Ericsson...vậy là ai về nhà nấy, và như vậy SONY gần như tụt lại cuộc chơi( như những ng chạy phía trước rồi đi bộ thủng thẳng, còn các hãng khác chạy bở hơi tai ấy ) . Còn ericsson thì bỏ cuộc chơi....
Mình là fan 3 phải, ai hay thì mình khen.Ai hợp lí thì mình mua thôi.
Thân ái 😃
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
@phongba046 Sao sai lầm, hồi đó toàn thích sony ko có mua nokia vì thấy xấu xấu sài từ cai w810 chụp có 2mp mà còn đẹp hơn cái nokia n95 5mp của ông bố già, k800i, w910i và tới sony play r800i, arc, z2, zl2 :v. Vẫn thích cái giao diện và icon của sony nhẹ mượt. giờ thì sài x a1 ultra, note Fe, ip7s+ :v. ko bỏ được e sony 😁. Sony toàn ra sau đối thủ chỉ cái màn hình lớn là đi đầu đễ bị phủ đầu vì to =)), nhưng giờ thì khoái mấy con to to. Mấy hãng kia icon xấu giao diện ko ưa được nhất là ss, thích giao diện sony với htc, ip thì thui khỏi nói. Sài nhiều hãng chứ vẫn fan sony :D. Chỉ trừ máy ảnh vì ko thich Ml lắm :3.
topol1990
TÍCH CỰC
6 năm
rất độc đáo, cuốn hút và mạnh mẽ
Thiet ke nam tinh. Manh me. Dep, va rat chat
Thực ra tôi không mua smartphone Sony không phải vì 2 cái viền trên dưới dày cui đó. Mà là tôi không thể đọc đúng tên cái điện thoại đang dùng khi bạn hỏi nó là model gì. Vâng chúng ta có xperia U, Z, XZ, XA, XA1, XZ1, ZX1, ZX, ZX1, 1ZX. Tới năm 2020 họ sẽ ra một siêu phẩm có tên ZXXAAZX1BCDEFTUZZZZZZZZZZZZZ3. Gặp trẻ trâu nó anh hỏi đang xài điện thoại gì vậy, mà không trả lời được nó nói khinh nó, nó xiên cho chết.
@Xu Bin Thánh ăn j để e cúng. Còn thiếu thì phải
@Xu Bin Thánh ăn gì em cúng.
@1mitom2trung SamSung cũng nhiều tên nhưng đặt dòng cao cấp từ S1-S8, note 1-note8 dễ nhớ, còn dòng cấp thấp, cấp trung từ model trước kia đầy tên, A3, A5, A7, A8, A9 Ace, Active Neo, Alpha, Grand prime, Core prime, Mega, galaxy V, Vplus, J2, j3, j3pro J5, J7 pro, prime, core dual, on5, one7, trend, young, Win. Còn nhiều nữa.

https://en.wikipedia.org/wiki/Samsung_Galaxy
@tuyen_kientruc2013 Thôi mấy con Samsung tầm trung thì mình thua 😆
Z Ultra, 3 năm rồi xài vẫn ngon
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@ntdieu Z2 hay Z3 bác, còn con Z2 quăng lầu bể 2 mặt kính phồng pin còn sống nhăn đây, có nên ra nhật tảo kiếm xác về cữu chữa cho em nó? 😃 IMG_20171009_221709.jpg
@Vickk Z Ultra bác ạ. Em thích cái màn hình to đùng của nó. Một lần bỏ túi quần bị rớt xuống nền gạch, may mà không bể màn
@ntdieu Dùng thay cái tablet 7" ổn, gọn lại mỏng.
duanhog
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ntdieu Tôi còn con X8 mua 2010, Xperia S (Lt26i) mua 2012 vẫn dùng được, mới bị vỡ mặt kính nên đổi sang XZ.
Thấy thiết kế ngày càng xấu
Nói chung là xấu, éo hiểu sao giờ vẫn dày cộp.
hungvq.com
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yeahBlackberry Thánh phán..
Cái hồi X10 với arc chỉ có iphone mới so nổi với Sony Xperia.
Nhớ lại hồi đó mình quyết định mua Sony Xperia mà không mua iphone vì thương hiệu (trước đó dùng K800i) với nhìn nó đẹp.
@hungvq.com X10 thì có Nokia N8 nhưng cũng đúng chứ tới thời 2011 lúc cuối năm có Galaxy SII màn Super AMOLED Ram 1GB CPU Dual 1.2 thời đó khủng lắm nhé 😃 bác thấy ko ai so nổi Arc là do bác ngộ nhận thôy. Dù sao thời đó mình có sỡ hữu một con Arc S phải nói là top design, Galaxy SII hay cả LG G2 G3 iPhone 4S cũng ko đẹp như con này, Cam thì qá đẹp ko thua thằng nào cả 😁 qua 9 đời sài Sony thì thích nhất Arc với K850i với dòng Z2 Z3, giờ mà ra Arc chip Snap835 Ram 4GB màn 4K thì lại gấy sốt như năm đó cho xem :D
@quynhmatroi Ra 1 con "Arc" mới mà giá trên trời như hiện nay thì cũng thua nhé bác.
E đang nghĩ, sao họ ko thử định giá máy của mình thấp xuống chút, chấp nhận lời ít để lấy số đông nhỉ?
@thaihue_nh9 Thì từ XZ 2016 hãng đã định giá hết ảo tưởng còn gì 😃 giờ giá cũg ngang mặt bằng chung của hãng khác rồi, trừ đám XA tầm trung thì vẫn còn cao. Chứ đy down giá nữa khác nào bán rẻ thương hiệu 😁
meodichoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yeahBlackberry Mỏng để làm nồi gì ? mỏng thì rơi đỡ nát hơn, bền hơn hay đẹp hơn dày à ?
Cái gì có chất riêng là khó tồn tại, nó phải nằm vào vị trí đại đa số người dùng như iphone, galaxy...mới tồn tại, chất riêng nhưng phải chất đúng nghĩa, cam cùi mặc dù là nhà cung cấp cảm biến, thiết kế thì khỏi nói, nhìn các công ty Nhật dần bán thân thấy buồn, dù sao hàng Nhật rất bền
@cuongtao2016 Bán hàng cứ đi theo số ít người dùng là tiêu ngay...chất thì chất nhưng bán dc ít thì chỉ co bán thân trả nợ thoii
sothia0105
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thích Xperia Arc, sony Z, Z3 và Z5 mấy con xz xa hok có còn thích nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019