Sony Xperia XZ Premium ra mắt tại Việt Nam: giá 18,49 triệu, bán ra từ 24/6, có đủ 3 màu

Trung Dt
6/6/2017 11:16Phản hồi: 408
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
nhìn 2 trang comment phía trên mà không muốn đọc tiếp, không biết được mấy thím được cầm vào nó hay chưa hay cũng chỉ chó cắn theo đàn chê này nọ nhưng thực tế còn đếch có tiền để sờ vào nó. Mỗi hãng có tư duy thiết kế riêng để tạo ra cái "nhìn là biết" đó là thương hiệu nào, và phục vụ mục đích gì, trải nghiệm gì hợp lý để phù hợp với những công nghệ mà người ta đưa vào. VN đến cái kim còn không tự sản xuất được, cái gì cũng phải nhập và gia công hộ nước khác nhưng lên mặt chê đủ thứ, còn phải gia công điện thoại cho thằng khác kiếm lời trên sức của chính công nhân nước mình bằng máy móc và công nghệ của nó, không cung ứng nổi các thành phần linh kiện để nội địa hóa một phần linh kiện nhưng ngồi gõ phím nói phét thì đến sợ:rolleyes:
@topol1990 seeder ss thả để đi dìm hàng . chứ fan hãng khác họ k thích thì cũng k chê chỉ nêu ý kiến thôi bác ạ
@topol1990 Người tiêu dùng bỏ tiền ra có quyền khen chê chứ, đồng ý là mỗi hãng có nét đặc trưng riêng, nhưng nếu nó không hiệu quả thì nên thay đổi như htc chứ không thể cứ ôm khư khư cái riêng đó được.
@topol1990 Xem qua thông tin cá nhân thì bạn sẽ biết mấy thím đó dùng s/p gì mà Có người dùng A5 đời 2016 cũng nhảy vào chê các mẫu cao cấp thật hết chỗ nói Vì thực tế s/d s/p tầm trung với cao cấp nó khác biệt khá nhiều
Hai cái viền trên và dưới to quá. Thiết kế không có gì đột phá. Có chăng chỉ là cấu hình.
Quá đẹp 😃😃;)
Đã từng thích sony nhưng càng ngày càng phai dần tình yêu. 18.5 tr cho em nó trong thời điểm này thì khó mà sống lắm.
Cám ơn mấy bác chê cho nhiều vào, ẻm xuống giá tí hốt liền ko phải nghĩ.
leo007
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có vẻ như người đảm nhiệm mỹ thuật của sony chết từ 10 nằm rồi, và chưa tuyển người mới
M.Duc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lại thua nữa rồi sony.
kelton88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đợi còn 8Tr thì kiếm em này về trải nghiệm ăn roi. Vậy là phải chờ một năm nữa.
Harry Hiro
ĐẠI BÀNG
7 năm
xin lỗi mấy bác ? mấy bác đã bảo h xài sony dòng cao cấp chưa ? sao các bác phán xét như thánh thế ???
@Harry Hiro Anh hùng bàn phím mà bạn Trước kia vào tinh tế để tìm hiểu thông tin s/p hoạc trao đổi kinh nghiệm s/d,khắc phục lỗi còn bây giờ thì nhiều lúc bực mình Nói như thánh mà khi hỏi cái đặc trưng của nó thì im mà có trả lời thì còn xớt trên google
hauyenhd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lại hoang tưởng rồi. Nghe đến premium của Sony là thấy chán rồi
Đọc cmt mà cười đau cả bụng, tội lũ anti ngu dốt
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chỉ chờ các seeder vào chê cái phím ảo cái cho mình nhờ!
Năm ngoái, năm kia chê, năm nay ko chê ? vì sao thế nhỉ?
Vương 99
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thiết kế nhìn còn thua mấy con Lumia 720, 730.
@Vương 99 So sánh điện thoại thời đại nào r mà chỉ so thiết kế z bác =))
Mấy bác cứ chê viền dày, mà có phải Sony chưa tung ra sản phẩm viền mỏng, góc cạnh bo tròn như ss, ip, hay vô vàn các mẫu smartphone khác đâu. Nhưng lúc đó các bác lại kiếm điểm khác mà chém.
Thiệt tình mà nói, không có con smartphone nào hoàn hảo 100% và đáp ứng được tất cả yêu cầu của mấy bác cả.
Theo mình thì luôn có lí do đằng sau mỗi quyết định và khi Sony quyết định giữ ngôn ngữ thiết kế góc cạnh, viền tương đối dày etc. thì hẳn phải có lí do của mình. Mình đã xem sơ qua thông số kỹ thuật, thông tin tính năng etc. thì thấy Sony đã đưa đủ công nghệ tân tiến của mình vào XZ Pre, mà mình nghĩ nếu thêm như vậy thì cũng cần thêm chip, thêm bo mạch, tăng kích thước camera hay đại loại vậy mới chạy trơn tru được mấy tính năng đó.
Không phải dân điện tử, nếu sai xin đừng gạch đá quá :p
sony kỳ này bán kèm lun mấy phụ kiện ế . trừ phụ kiện 3tr thì giá 15.490 cũng ko mắc hơn con XZS bao nhiêu , tùy các bạn thôi xem chổ nào có hỗ trợ thu lại phụ kiện thì xúc giá tốt . so nony thì dán 1 mặc cường lực 1 mặt caro đẹp lung linh cần quái gì ốp vối chả éc ,
gửi các thanh niên.
ngoài cái viền ra thì nó thua S8 chỗ nào vậy 😃 mống mắt à
Chỉ có những comment thiếu tinhte ở trang tinhte.vn, trên youtube người ta khen.
Screenshot_2017-06-06-22-53-46.jpg Screenshot_2017-06-06-22-51-18.jpg
Mợ không hiểu con S8 với con i7 thiết kế đẹp với đột phá cái gì mà đi đâu cũng thấy bọn fan nó tung hô như là thần thánh. Hay là cứ phải thiết kế cong cong, bóng bóng kiểu xăng pha nhớt mới là đẹp ?
Thề luôn chứ 2 con máy dở người đó được cho mà bắt để dùng thì không bao giờ thèm.
@Vuducanh0909 Vậy mà doanh số thì sony phải thèm muốn đấy, mình cũng thích thiết kế vuông vức như bây giờ nhưng không phải ai cũng vậy, thằng bảo thủ như htc còn phải thay đổi từ thiết kế nhôm nguyên khối mạnh mẽ sang bóng bẩy, nhiều người khen mà còn chưa chắc kéo được doanh số.

Cái mình ghét nhất ở sony là bảo thủ, cái đơn giản nhất khay sim bao đời dễ bị bung mà cũng không chuyển sang khay sim chọc. Trước thì còn có người nguỵ biện để chống nước, giờ thì hầu như các flagship dùng khay sim chọc vẫn chống nước tốt đó thôi.
thanung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@8800 arte Sony họ ko quá quan trọng về doanh số trong mảng smartphone đâu bác ạ. Smartphone chỉ là 1 option để phủ rộng thương hiệu Sony trên thị trường thôi, vì lợi nhuận của hãng đến từ các mảng khác, đơn cử là dòng PS.
@8800 arte Bảo thủ thì mình không biết . Còn cái gì thành xu thế thì người ta sẽ chạy theo thôi (nhà sx), vấn đề là sớm hay muộn, còn mình nghĩ cái này với Sony chắc cũng không quá khó, có thế nó còn liên quan đến một số cái khác thôi. Mà các hãng chạy đua thì đương nhiên người dùng sẽ hưởng lợi. Đến như Táo chém về độ lớn của cái màn hình ĐT mà còn phải thay đổi thì biết rồi đó.
Còn cái doanh số, lợi nhuận... thì chưa chắc nó đã phụ thuộc quá lớn vào chất lượng, thiết kế...
Mình cũng dùng cả SS, HTC, Nokia, HTC rồi, chỉ táo là chưa dùng vì ghét thôi, thấy về cơ bản độ bền, phần cứng của máy hãng trên dòng máy từ cận cao cấp trở lên đều tương đối ổn, ngon lành cả, và cũng có độ hên xui thôi. Thật sự nếu đứng ở góc độ người tiêu dùng thì mình chả thể hiểu nổi tại sao mấy thằng Táo, SS nó lại chiếm doanh số và lợi nhuận khủng khiếp thế trong khi mấy ông No, Sony, HTC lại cứ èo uột, dãy chết mãi. Về thiết kế, phần cứng mình thích Nokia, Sony, HTC ( những máy cao cấp, cận cao cấp trở lên), thiết kế dòng A, Note của SS cũng ổn, còn mấy cái vụ cong cong tròn tròn thì mình chỉ muốn đập máy kkk.
@Vuducanh0909 Định dụ ah? Có ai cho đâu mà xài?.
Chau757
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanung hiện tại bây h thì có thể đơn cử luôn mấy em mirroless sony alpha đg hoành hành bá đạo trên thị trường. chừng 5 năm nữa mấy em mirroless có khi còn ngang hang và ngon hơn mấy anh DSLR nặng chịch.
phải nói là load quá nhanh quá nguy hiểm, phản hồi cũng max nhanh luôn chứ ko có khựng khựng như kiểu kích ko ăn như mấy con kia 😁
mình thì vẫn muốn sony giữ nguyên kiểu thiết kế vuông vức vậy nhưng thu hẹp 2 viền trên dưới lại cho phù hợp xu hướng, ok có thể bỏ 2 dãi loa stereo, nghe dở dở tí cũng dc để thu hẹp 2 cái viền nhưng nói sony đưa camera vô giữa cho nó lồi lên thì quá khó cho đội sony :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019