Sony Xperia XZ Premium ra mắt tại Việt Nam: giá 18,49 triệu, bán ra từ 24/6, có đủ 3 màu

Trung Dt
6/6/2017 11:16Phản hồi: 408
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linhnd119
TÍCH CỰC
7 năm
Có thằng vẫn chê HTC hoang tưởng đi. Con này có gì để so với U 11 nhỉ?
2 tháng sau bán 12tr thôi...
thien103
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ahihi..Ahuhu..Ahoho... ... sao mọi người không bảo nó bỏ luôn cái phím điều hướng đi đi. để đỡ phải cho vào trong với chả cho ra ngoài .... 😆)))))))))))
thien103
ĐẠI BÀNG
7 năm
à còn nữa ... sao mọi người không bảo nó bỏ luôn cả cái viền màn hình luôn đi. mình thấy mấy con S8 với G6 với Mi mủng gì đó viền vẫn dày.. cái điện thoại chỉ toàn màn hình là màn hình nhìn nó mới chuất...
@thien103 viền 2 bên thì s8 mỏng le tràn rồi, còn trên phía dính cam và các cảm biến khác, bỏ hết viền cam vứt khỏi xài hay gắn rời ah?/
thien103
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ragefighter thì đa số các bạn đang chê viền màn hình dày quá mà.. mất công góp ý thì góp luôn là bỏ hẳn viền màn hình luôn đi...
@thien103 thì đâu cần phải dầy như sony thế? mấy cái sony tầm trung viền màn hình mỏng hơn mà.
@ragefighter Sony có nói đó. Viền dày thì rớt ko bị sao, bền hơn, an toàn hơn. Còn mấy con XA, Xa1 viền mỏng ấy, xin lỗi. 90 % toàn lỗi liệt cảm ứng, khách ra đổi trả liên tục 😃 !!! Còn dòng X trở lên ko thấy gì !!!! Chính con bé bán hàng cho tui ( là bạn tui ) nói thế 😃))) !!!!
@fr3nzjpl4nt Nói kiểu sony sao chớt quớt vậy? vậy làm đt cục gạch đi khỏi sợ vỡ? lý do mắc cười vậy mấy cái sony tầm trung viền mỏng chẳng lẽ sony khuyến khích rớt bể?. Mấy cái XA, hay Xa1 đú theo lg làm cảm ứng tap2wake dễ liệt cảm ứng có gì trách?, hoặc xài tấm panel lởm. sao ss hay xiaomi làm viền mỏng có liệt cảm ứng gì đâu?.
jlovec
TÍCH CỰC
7 năm
kiểu làm cho vui ah. giá này chó mua. dáng dấp thì ngàn đời vẫn vậy, công nghệ thì đang bão hòa hết rồi,.
p/s":trc giờ mình chưa từng dùng con sony nào 😁
@jlovec Thiết kế vẫn phát triển xoay vòng thôi, hãng nào cũng vậy cả, nhưng công nghệ của Sony thì phát triển tiến nhanh hơn đáng kể rồi, chứ không chỉ là vẽ vời tí đâu bác 😁:D:D
@jlovec Con này được đánh giá là một trong những flagship tốt nhất 2017, màn hình 4k hdr đồng bộ với hệ sinh thái sony, camera slow mo đem đi chụp/quay chuyến phược hoặc tụ họp gia đình bạn bè là tuyệt với, thêm đủ các công nghệ tiên tiến thì giá 18.5tr là hợp lí rồi. chưa kể bộ quà tặng đặt trước nữa chi, rồi cơ hội bốc thăm may mắn trúng PS4 thêm cái TV.
Chỉ còn một băn khoăn là nên đặt mua ở nhà phân phối nào mà thôi.
Chau757
ĐẠI BÀNG
7 năm
@jlovec đó là ý kiến của bạn t chả ca ngợi chứ thấy nó có cái hay mà t thích, kiểu comment này mới là đi kiếm chuyện gây war này, có còn trẻ trâu gì mà nói chuyện như đứa trẩu tre thế, còn giá chat hay ko cg phu thuộc cảm nhậận mỗi người, mấy ba anti cứ thấy sony định giá cái mẹ gì cg bảo có 1 câu thiết kế quanh năm có 1, ảo tưởng giá. nghe thấy nhàm.
Chau757
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lê Nghĩa Kiệt thanh niên đi gây war đó bác. Từ đóng góp ý kiếến trở thành sỉ nhục. pó tay mấy bác đó.
Thực tế đã chứng minh thằng nhật thường chết vì bảo thủ
@maiyeunguoi99 Vâng, nhưng vẫn có vô vàn thành công của người nhật vì họ tuân thủ nguyên tắc của mình, Sony cũng là hình mẫu như thế đấy bác. Phiến diện quá rồi 😁:D:D
hoangvuong
TÍCH CỰC
7 năm
Sony luôn làm mình thất vọng chính là camera mong lần này sẽ tốt. Mà giá 18tr5 thì hơi cao .
Thế phải tìm hiểu làm sao cái viền trên dưới Sony nó làm dầy, một hãng để cảm biến ảnh ở giữa cụm ống kính lồi lên, viền trên làm mỏng lại, một hãng làm cảm biến to ống kính bên trên cạnh máy viền trên phải dầy, viền dưới cũng bằng như vậy nhìn điện thoại nó cân đối.

@ragefighter Người nhà của Sêm có khác, la liếm từ box tivi cho đến điện thoại, viền mỏng cong 2 bên, hiệu năng thua xa XZp tốc độ, ảnh chụp chống dung cũng kém hơn, mịa rơi vỡ thay màn giá 4 củ.

@yeucongnghe2012 Haha tv sony tui mãn nhản rồi, hàng xóm mua xài android gì mà chậm hơn rùa, mở ứng dụng chờ quay mòng mòng, kết nối wifi chọn mạng chậm thua mấy cái asanzo rẻ tiền nữa.
hiệu năng nào thua zp? sony chưa có máy bán mà có hàng mẫu để làm review ah? sony đưa máy thì phải khen chứ sao?.
chứ đt sony zxp thay màn hình mấy cũ? chắc 1 củ ah? SS có bảo hành rơi vỡ, vào nước. sony có không? bán thì mắc lòi mà bảo hành rơi vở ko có bày đặt xạo xạo. Thực tế cái.

maxresdefault (1).jpg maxresdefault.jpg

điện thoại sony z5 premium vỏ nhôm gì bẻ phát gẫy như vỏ nhựa thế?.
@ragefighter Về chuồng Sêm nhà chú em đi, ảnh bẻ cong thiếu gì.
S6 vỏ nhôm nguyên khối à.😁

@ragefighter Chào bạn. Bạn nói điện thoại mình ko có ý kiến gì vì ko có điều kiện test hết các sản phẩm cao cấp. Riêng BRAVIA thì bạn có thể ghé nhà mình test xem con Asanzo kia nó thế nào. Xem sơ qua cái CPU chắc ko có Meditek hay Quancom gì đó đâu nhỉ ? Vấn đề load ứng đụng 90% do mạng là chính vì đại đa số các ứng dụng trên Bravia đều kêt nối mạng. Còn về Hình ảnh thì ko cần so sánh. Về âm thanh thì chắc ít có dòng nào tích hợp 10W/ 1 loa đâu nhỉ ?
kero2005
TÍCH CỰC
7 năm
^ thế sao thằng ss và LG nó lại làm dc? cam của nó cũng chất lượng như ai
stereo speakers, headphone jack, tuyệt vời
LINKIN-VAN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình không biết có phải là fancuong sony không nhưng mà vẫn thấy con này đẹp, nếu có từng này tiền vẫn mua nó.
manhktqd
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bảo thủ mặc dù cầu hình cao. Nhưng 4K HDR để làm gì. Giống với tivi có tính năng 3D, rồi cũng mất tích. Giá thì ngất ngưởng. Không hiểu mảng di động Sony mắc ở khâu gì mà không thay đổi.
Có bác nào như mình, chỉ vào đọc cmt của a e kéo co không nhỉ? :rolleyes::rolleyes::rolleyes::p:p:p😁:D:D
hcoi !
TÍCH CỰC
7 năm
Z5 Premium...
...sợ lắm lun !!!
Junio
TÍCH CỰC
7 năm
chả chịu nghe tâm tư người tiêu dùng, quá chậm thay đổi với thị trường, chán quá Sony mobile ạ!

Cable sạc USB Type C chuẩn USB 3.1, dock sạc Type C DK60 và tai nghe chống ồn Hires NC750, túi xách.
Sony Đài Loan mua XZ Premium tặng quà còn khủng hơn ở VN.
@yeucongnghe2012 Vì dân Đài loan thích các s/p cao cấp của Sony hơn các s/p của đại lục và cũng nhận xét đánh giá một s/p khách quan đúng mức hơn VN mình Với cái giá 18,5 nếu quà tặng như bên Đài loan chắc có lẽ nâng cấp con Z5p đang dùng Bây giờ thì yên tâm dùng nó đợi qua sang năm cho vượt mốc 2 năm ( mua Z5p /12/2015 )
quocbiin
ĐẠI BÀNG
7 năm
lạy cụ, cụ cố chấp mà bảo thủ quá đáng
zdng12
TÍCH CỰC
7 năm
18 củ tặng quà 3 củ thì cũng ko quá cao mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế