Sony Xperia XZ Premium ra mắt tại Việt Nam: giá 18,49 triệu, bán ra từ 24/6, có đủ 3 màu

Trung Dt
6/6/2017 11:16Phản hồi: 408
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bizcras2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dùng Z2 > XZ > S8. Nói thật thì dùng con S8 1 tháng rồi nhưng ngoài đẹp ra thì cảm giác không thích bằng dùng con z2 hồi trước, con Z2 của mình đến hiện tại rồi vẫn còn rất mượt, tất nhiên tốc độ load app thì không bằng nhưng không có chuyện bị giật, đứng hình, S8 thỉnh thoảng vẫn bị. Nếu con XZ Pre có thiết kế khác một chút thì mình đã mua thêm dùng cả S8 lẫn Sony cho thích 😁 hi vọng năm sau Sony có bước tiến trong thiết kế, tất nhiên vẫn phải giữ giá trị cốt lõi là mạnh mẽ vuông vắn
[​IMG] [​IMG]
TaVih
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có chê có khen là điều bt thôi, nhưng ngoài trừ số ít các sony fan cứng cựa, là 1 ng trung lập như e cũng thấy nhàm chán cách thiết kế của Sony.Dù là do thiết kế, marketing hay cách nhìn nhận cái đẹp mỗi ng khác nhau...nhưng sự thật là Sony đang "bí" ở mảng di động.Nghe đâu có ý kiến cho rằng Sony sai lầm vì đã thiết kế quá đẹp ngay từ đầu và ko giấu bài cho đường dài, thấy cũng có lý
E vẫn đang sử dụng Xperia Z từ 2013 song song với Ip6, thấy bền, rơi mấy lần rồi vẫn phà phà 😃
bizcras2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lanesra90 Đúng rồi, Sony cực kỳ bền, chả hiểu sao nhiều người cứ lên mạng kêu lỗi này nọ, mình nghi là bốc phét =)) mình dùng Z2 mua từ lúc mới ra rơi ầm ĩ vẫn chạy tốt, dùng 3 năm chưa phải đem đi sửa chữa bảo hành gì cả, hỏng mỗi cái nắp sim bị lỏng mình lười k thèm đi thay =))
@bizcras2 M
Mấy thánh đấy dùng sony Đài Bắc mà bạn :v
@Quang Huy Ezio Ờ chắc ở mỹ, ở tây ko có tiền mua đài bắc? mà đài bắc nhái đt có tiếng như ip chứ nhái như sony bán cho ai?. Bản thân sony còn bán ế thì ai thèm nhái?.

https://talk.sonymobile.com/t5/Xperia-Z-ZL-ZR/Xperia-z-glass-back-.......-on-it-s-own/td-p/321733
@Lanesra90 Con Z là đời đầu tiên của dòng Z rất bền thoại trong trẻo nghe rất rõ trong môi trường ồn Chỉ có khuyết điểm là tiếng nhạc quá nhỏ Mình đánh rơi bể màn hình ba lần vẫn xài ngon giữ làm kỷ niệm và nghe gọi khi họp hành không sợ ảnh hưởng đến người khác Nói tổng thể thì nó hao hao giống nhau nhưng có có sự khác biệt đấy Nó cũng như kiểu xe hơi ấy đời trước và sau thì chỉ có sử dụng mới biết Nhưng phải nói Sony rất bảo thủ Mà cũng cám ơn tính bảo thủ ấy đỡ phải chi 18,5 tr trong năm nay mà yên tâm với Z5p
Máy này cần thay đổi ở những điểm sau:
1/ cạnh trên và dưới mỏng lại, màn hình dài hơn. Áp dụng tỷ lệ mới.
2/ Camera kép, thuật toán xử lý ảnh tốt hơn để sánh ngang với các dòng điện thoại cao cấp khác.
3/ Bộ icon riêng của sony, đẹp, sang.
4/ cảm biến vân tay cho ra cạnh bên. Nút nguồn.

Như vậy là ổn. Đảm bảo đắt hàng.
newton8791
ĐẠI BÀNG
7 năm
@do.vuonggia1990 1/ Cái này mình nghĩ nên, nhưng chắc với cụm camera thì khó đó bạn. Làm viền mỏng thì cam có thể sẽ lồi
2/ Căn bản chưa thấy sự tiện lợi của camera kép lắm, chưa dùng 1 con đt nào camera kép nào nên k biết có gì hơn không. Tốt nhất là nên cải thiện phần mềm, cho giống như máy ảnh compact
3/ Vốn dĩ sony có bộ theme, icon có thể cài tương thích khá nhiều rồi
4/ Vân tay nằm cạnh bên mà bạn? Hay bạn muốn tách riêng ra với nút nguồn
@newton8791 1/Camera kép chỉ dành cho ai chụp xóa phông. Tăng độ sáng. Em thì ko cần lắm. Nhưng thêm vào cho nó chất.
2/Viền mỏng cong 2,5D là ok. Mỏng ở đây là cái viền màn hình. Máy không cần mỏng.
3/Cảm biến vân tay y như cũ.
4/Cái em muốn nhất là sony tăng độ dài màn hình, và làm cho viền trên dưới mỏng lại. Công thêm thuật toán xử lý ảnh ngon.
@do.vuonggia1990 Mong muốn của bạn như thế này đúng ko, sản phẩm thật thì fan Sêm Sêm phải rè chừng.

@tuyen_kientruc2013 Quá chuẩn, bác hiểu em.
Em thích cái màu xanh hơn. Cảm biến vân tay để nguyên như cũ, nơi nút nguồn nằm ở cạnh bên á.
Đây mới là cuộc cách mạng của sony. Em thấy cái thằng Giám đóc của sony mảng Mobile nên từ chức đi.
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
Xperia thay màn hình vừa không có hàng phải đợi nhập mà cực mắc
Ae có ai để ý đến điểm nhấn viền camera này ko nhìn rất khác biệt với các hãng, tớ nhìn thấy nó rất sang thế nào ý.

Cháu của chú mà nóng bỏng xesy như thế này thì tuyệt.
chụp hình xấu vồn này 😃 !!! XZs:

Hendrik
ĐẠI BÀNG
7 năm
Một chiếc iPhone 7 128Gb chính hãng có giá 22tr và một chiếc Sony XZ Premium 64Gb chính hãng có giá 18,5tr, bản thân thiết kế của Sony cũng giúp cầm và sử dụng máy rất thuận tiện, việc dùng điều hướng trên màn hình thực sự cũng chả có gì quá khó chịu dù màn hình có dài hơn thì việc bạn đọc hay xem nội dung mắt người cũng chỉ có thể tập trung ở 1 trung điểm, chả hiểu sheepi xàm cái trò gì nữa, bản thân cái iPhone cũng là xoay tua thiết kế nhưng cứ đi nói ba láp lấp liếm đánh tráo khái niệm
@Hendrik bạn sao mà đem so với ip nhỉ? ip có khách hàng và tiếng riêng của nó, sony giờ có phải ngày xưa đâu mà đem so với ip?.
Hendrik
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ragefighter
Vậy chứng tỏ mua đồ phổ thông được thổi phồng rồi
Với giá này sẽ là S8, S8+, vẫn rất khó cho đội Sony.
thanung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nói thật là ở đây nhiều bác cứ phải quan tâm đến doanh số của Sony làm gì nhỉ. Hãng nó ko quan tâm thì thôi việc gì mình phải quan tâm hộ nó. Ai thấy máy đẹp và đủ điều kiện về tài chính thì mua, ko thì thôi. Ít người dùng thì càng độc đáo chứ sao, cứ gì phải chạy theo số đông. Cá nhân em thì thấy thiết kế quá tuyệt, mỗi tội chưa đủ tài chính nên chưa mua thôi 😁
DioLeKhoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi vẫn thích thiết kế của Sony :3
sieuquandui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có nhiều thanh niên cứ kêu "chưa dùng Sony thì đừng có nói", uh đúng là tôi chưa dùng bao giờ cả vì cái máy thế này chả có gì xứng đáng để mạo hiểm dùng thử, bỏ ra 18tr cho cái máy viền màn hình dày cui như thế, đem so với các máy khác cùng giá tiền thì đúng là trời với đất
@sieuquandui tui dám này. Trước h ko thích Sony, nói thẳng ra là vậy vì ghét PS Vita. Nhưng bỏ tiền ra mua con XZs 15 chai này. Có vấn đề gì ko ? Và lúc đi coi thì cũng so sánh S8 để kế bên rồi. Ko lẽ ra mua dt ko biết cầm lên so sánh ? Dĩ nhiên S8 nhìn nó bóng bẩy có vẻ gì đó sexy đấy. Nhưng xin lỗi mình nam tính nên thix kiểu Sony. Đặt 2 con cạnh nhau Sony cứng hơn nhiều. 😃 !!!!!!!!!
Mấy thằng xàm cho hỏi là chúng mày đã đo viền các máy chưa mà phán. Cho tao cái thông số viền máy thuyết phục cái, hay chỉ là thấy sony là auto "viền dày, viền dày". Chê sao cho có tí gọi là chuẩn thì hãy chê không thì về ngậm bán phím mà câm mồm đi
Thề luôn là mấy đứa bạn cầm Sony nếu nhìn qua ko thể nào đoán được là Z mấy...!
@quytocdo_tl Nhưng chỉ cần cầm trong tay là biết ngay Sony :p
Chứ cho một dàn tụi nó cầm Samsung, LG, Oppo đứng dàn hàng thì coi như muốn loạn thị 😁:D:D
Andre Do
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình xài z5 premium nói thật quả pin như củ chuối, jac tai nghe xài dược 10 lần thì hỏng, máy chạy thì lag và nóng không giám chơi game vì sợ nứt kính. Nhưng vì tình yêu mình vẫn xài em nó. Không biết dời này có khắc phục ko. Nhưng xperia vẫn là cái điện thoại mình thích nhất z5 premium
Viền trên và dưới vẫn dày quá, dù thích Sony nhưng mà nhìn S8 đẹp quá.

Dành tặng mấy thánh chê viền dày. Ko biết con này là iphone mấy 😃
joby90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Quang Huy Ezio Nghe thằng này nói chóng mặt buồn nôn vãi.
@Quang Huy Ezio Tớ nhìn con này mê luôn, sang thật đó.
Tambqlbl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi mua Z2 thời 14tr(éo bao giờ chê giá mắc) và xài đến bây giờ cảm thấy vẫn mượt và trơn tru chỉ bị lỏng cái nắp đậy chỗ sạc.
Tôi ko có tiền nhiều để thay đổi điện thoại liên tục nhưng cũng không ngại bỏ ra só tiền lớn để được một siêu phẩm.
Tôi xài Z2 thấy viền dày rất tiện vì khi cầm chơi game, coi phim nó thỏa mái mặc dù hơi xấu hơn viền mỏng thật.
Tôi lại thấy 3 phím điều hướng như thể có gì mà phàn nàn, đôi khi nó còn thỏa mái hơn phím cứng ấy chứ.
Và từ xưa giờ xài Sony 3 cái Sony arc s, Sony V, Sony Z2 chưa từng bị hư 1 cái gì kể cả lỗi phần mềm.
Tôi vẫn đang xài Z2 nên chưa có ý định đổi nhưng nếu có đổi cũng chắc chắn là đổi Sony tiếp tục và sẽ chỉ dùng loại cao cấp nhất chứ ko xài loại trung cấp mặc dù giá có cao.

Còn ai chê thì chê kệ họ, nào là viến dầy, 3 phím điều hướng hoặc về độ bến thì nên xài 1 2 con cao cấp đi hẵn chê!
DNAK47
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tambqlbl Mình cũng đang dùng Z2, nói chung vẫn còn ok lắm. Thích dải loa của nó, mấy con đời sau z3 z4 thì loa nhìn không đẹp bằng.
Sámsung có bảo hành rơi vỡ với vô nước à, ngon thế. Tưởng trên thế giới chưa có hãng nào bảo hành vào nước chứ ??
QuanPhamKT
TÍCH CỰC
7 năm
toàn ifan, samfan...chưa xài sony vào chửi như trẻ trâu,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019