Sony Xperia XZ Premium ra mắt tại Việt Nam: giá 18,49 triệu, bán ra từ 24/6, có đủ 3 màu

Trung Dt
6/6/2017 11:16Phản hồi: 408
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

RushRobbier
ĐẠI BÀNG
7 năm
cái bay giờ Sony cần làm là chỉ cần mở rộng cái ty lệ màn hình ra, mài hết các viền xung quanh mỏng nhất có thể, may ra có thể hút khách quay trở lại 😃
Mới order bên Sing rồi, giá 1098 S$ tặng kèm tai nghe Sony MDR-EX750NA, DK60 USB charging dock và một cái cover clear style..
@dragonlong2015 bộ quà của bên Đài Loan hả? Nhìn đã vậy!
bên VN ngoài quà của Sony thì mấy nhà phân phối mỗi nhà tặng 1 kiểu hay đều là USB thế?
@Nyxi Gift bên Sing nha bạn.
@dragonlong2015 oh, vậy à.
thế bạn có thông tin gì về quà tặng thêm từ nhà phân phối không? mình có tìm hiểu sơ, chỉ thấy tgdđ thêm balo, fpt hay viễn thông a thì giữ nguyên bộ quà của sony, không biết mấy nhà phân phối khác như thế nào.:p
lkhoang
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nyxi Cellphones tặng nhiều quà lắm đó bạn. Ko lấy quà trừ 2tr
Mấy bác chê thiết kế con này xấu, viền dày. Thì thế giới lại đánh giá thiết kế con này thuộc dạng đẹp nhất. Viền cũng vừa đủ chứ ko chạy theo viền siêu mỏng hay tỉ lệ màn hình dị như 1 số hãng vì như vậy khả năng tối ưu sẽ ko đc tốt. Thiết kế Sony xưa giờ vẫn vậy, vẫn nam tính, mạnh mẽ, cầm vào có cảm giác chắc chắn chứ ko chạy theo kiểu mềm mại nữ tính như đa số các hãng khác.
Mấy bác chê giá đắt thì hình như ko nhận ra đc điểm ăn tiền của nó. Màn hình 4K đầu tiên trên thế giới, pin cao hơn S8, camera slowmotion 960 fps, chip snap 835, giá tương đương S8. Mấy bác bảo 18 củ rưỡi thì mua S8 hoặc U11 hoặc iPhone 7 nhưng mấy bác ko biết con này đánh bật cả iPhone 7 plus trong 1 số khoản, điều mà nhiều flagship hiện nay như S8 hay U11 chưa làm đc
Mấy bác chê giao diện con này xấu thì xin thưa là nó chạy Android gần như thuần gốc, nếu muốn tùy biến thêm thì nặng hơn thôi. Thế nên chả có việc gì phải thay đổi.
Vậy "tiền ít đừng đòi hít hàng thơm"
7xpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zeroboy9x Nhìn chug với mỗi ng có thể có wuan niệm đẹp khác nhau, ví dụ nhìu cô hoa hậu tôi thấy ko bằng mấy em sviện học cùg. Nhưng vs nhìu ng cô sv chỉ là đinh han s với cô hoa hậu. Tuy nhiên khi mà đa số đến 99% khách đánh giá sony xấu thì theo nguyên lý thống kê đã đc liệt vào xấu rồi. Sở dĩ ra con số 99 đó vì nhìn doanh số thì biết, bởi về tính năng thì sony rất ngon
@zeroboy9x Đọc comment của bác mà thấy đã thôi rồi. Quá đồng ý với quan điểm của bác. Xin bổ sung là đặt trước từ 12-23/06 sẽ được thêm bộ quà 3 củ, chú nào hên hên nữa thì trúng thêm bộ TV Bravia 4K HDR, PS4. Gặp thêm quà từ nhà phân phối nữa thì quá đã. 😁
Nếu mà Sony mở thư viện bán game PS, PS2, PSP, PS Vita trên smartphone của họ thì hay nhỉ. Như thế thì chẳng còn lí do gì mà ko mua em nó về. Nhưng đợi đến ngày đấy thì smartphone cũng tàn rồi. Mà nếu có thì chỉ là game mobile rẻ tiền, game rác trên chplay thôi.
nha luu
TÍCH CỰC
7 năm
Từ khi sony ericsson . Tách ra thành sony. Thì mất chất hết rồi. Nhìn lại sony ericsson vẫn quá đẹp
Koalas
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thích cái camera quay chuyển động chậm và thiết kế đẹp của nó thôi
buonban2u
TÍCH CỰC
7 năm
Mua htc U ngon hon nhieu
Hô đợt này ít thấy người không dùng khuyên Sony làm phím vật lý nữa nhỉ. Sang năm Apple bỏ phím vật lý nữa chắc Ifan tự tay vả mặt giống Samfan như năm nay nhỉ.
skivn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Khổ các thánh chê mà toàn mong cả lũ đều thiết kế theo một form y hệt thì khác gì tự giết chết sáng tạo ko 😁 . Nhìn lại cái thời 2011-2012 smartphone đa dạng bao nhiêu thì h chỉ có thể thôi à .
Cũng chả phải là mê cái omnibalance/monolithic/.... đâu nhưng ít ra nó khác biệt so với phần còn lại :D
@skivn Bây giờ đại đa số smartphone nhìn cứ na ná nhau, chả biết con nào với con nào. Mình muốn khác biệt một chút và Sony sẽ giúp được điều đó. ;)
nghe vẻ sony hơi bảo thủ trong ngôn ngữ thiết kế nhỉ? cá nhân mình đánh giá cao cấu hình cũng như các tính năng đa tiện ích trên các dòng máy của sony tuy nhiên rào cản của sony lại chính là sự bảo thủ, k chịu lắng nghe ý kiến ng dùng, vẫn mãi tôn thờ 1 ngôn ngữ thiêt kế. haizzz
@Thanh Nhã2007 K chạy theo ngôn ngữ thiết kế k phải là sai, cái chính là Sony tạo nên được đặc điểm thiết kế riêng. Lắng nghe người tiêu dùng ở phân khúc nào mới chính xác?
Đừng lấy suy nghĩ của bạn mà áp vào phân khúc cao cấp
anhsmile
ĐẠI BÀNG
7 năm
hai viền trên dưới dày khi cầm xem phim, hay nhất là chơi game không bị chạm màn và có cảm giác giống cầm psvita, dualshock 4😁
đang sài con XZs, chụp hình xấu gê bay 😁 !!! Ko biết Pre sao :

fix 2.jpg

fix DSC_0507.jpg
@fr3nzjpl4nt Chiêm ngưỡng đi bạn ơi :D Ảnh trên FB Vinh Vật Vờ đấy

@fr3nzjpl4nt Tải camera f5 về mà dùng Giảm bớt mức mb nếu đặt ở chế độ tự động Đã mua máy về s/d thì phải làm cho nó đạt yêu cầu của mình Dùng Android mà bó hẹp những cái gì nhà sản xuất cài đặt thì uống lắm Bạn biết phần cứng của cam Sony ra sao rồi vậy phải có phần mềm ứng dụng để phát huy nó
đọc nhiều thấy nhiều cái ngộ , mõi hãng đều phát triển dựa theo nền tảng khách hàng xưa và nay , như nhắc đến sony thì từ 1900 hồi đó đến nay đã hàng sony là đi chung với chử bền . thì quái gì phải bỏ 1 thứ có gần trăm năm danh tiếng chạy theo cái viền siêu mỏng , như thế mấy bác gọi bảo thủ hài vãi toàn đầu óc non kém như vụ bỏ tết ta theo tết tây .còn aple thì có lẻ đi đôi với thương hiệu là IOS riêng biệt , thế samsung đi đôi với thương hiệu nó là gì vậy mấy bác chờ cao nhân thọ giáo....
@nguyễn bùi thế lâm Đúng là mỗi hãng phải có cái riêng của chính mình, có phương châm mà giữ vững. Nếu hãng nào cũng như hãng nào thì còn gì là khác biệt. Giống như bây giờ, từ SS đến apple, đến các hãng TQ, thằng nào cũng na ná nhau. Anh có công nghệ này, cải tiến mới? Đợi tí, tôi đưa vào con kế tiếp, hạ giá chút chút là được, thế là có sản phẩm mới đúng thị hiếu, yêu cầu người dùng...
với XZ premium giá 18.490 thực ko mắc vì bộ quá nó đã gần 3tr rồi . mà hiệu năng có thua gì iphone và SS đâu còn hơn nữa , cái ốp bán lại mua tai phone sony lun là ngon lành . mặt lưng thích dán cường lực 2 mặt ở Xpreia shop . cầm trên tay max đẹp sài sony mà sài ốp là thấy chán
Chau757
ĐẠI BÀNG
7 năm
anti cứ chọt vào bảo giá ảo tưởng chắc anh apple thì ko đưa giá trên trời. bây h thì iPhone cũng hạ giá đấy thôi. Ngôn ngữ thiết kế của nó lạ so vs thị hiếu vn, đối vs iPhone chỉ thích mỗi kiểu dáng của iphone5 còn từ 6 lên như bão hòa, mất đi cái gọi là Xu hướng, và oppo thì ăn theo nên riết nhìn khó phân biệt. Sam chẫm mỗi con S8+ và dòng note nhưng pr cái màn hinh vô cực nghe như nó đi tiên phong mà nhức nách trong khi lg đã có mà khâu pr ko lại nên ít ai biết. Sony thì cái kiểu khá bảo thủ nhưng ngôn ngữ thiết kế tạo nên cái thương hiệu bị anti chửi mãi, ai thích thì mua còn ko thích thì bảo vs tầm tiền đó mua cái khác. định giá vậy là tốt hơn mấy năm trc rồi mà cứ anti.
saphivn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lại một lò sưởi nữa ra đời :v
Ải
ai gâu gâu vậy
Jelly Canes
ĐẠI BÀNG
7 năm
màu hồng xinh đó
khoaku
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cần bán lựa đồ món bộ quà tặng bên Cellphones giá cùi ai cần pm nhé, xem danh sách quà tại đây
https://cellphones.com.vn/xperia-xz-premium-cty.html
bizcras2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@khoaku con loa 1 củ bác bán không 😁
khoaku
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bizcras2 1.5 củ quất luôn bác
còn 6 ngày nữa là nhận máy rồi deep sea nha hehe , ai đặt hàng rồi điểm danh cái nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019