Sony Xperia XZs chính thức ở Việt Nam: giá 14.99 triệu, tặng tai nghe và pin dự phòng chính chủ

sonlazio
24/3/2017 4:22Phản hồi: 110
Sony Xperia XZs chính thức ở Việt Nam: giá 14.99 triệu, tặng tai nghe và pin dự phòng chính chủ
Nếu như Sony Xperia XZ được bán với giá rất tốt là 12.99 triệu đồng thì XZs ở Việt Nam có giá cao hơn khoảng 2 triệu: 14.99 triệu đồng. Mức giá này có xứng đáng hay không là tùy thuộc vào sở thích của bạn có thích chụp ảnh hay không. Nếu thích thì camera của máy rất xứng đáng còn không không thì có lẽ các bạn cũng phải suy nghĩ một chút vì XZ cũng được giảm giá khá nhiều ở một số hệ thống (không có khuyến mại).

Về mặt bản chất Sony Xperia XZs chính là Xperia XZ có thêm 1GB RAM và camera xịn hơn rất nhiều. Theo Sony thì camera của XZ chỉ thuộc thế hệ thứ 2, tức thế hệ có cảm biến laser, cảm biến màu sắc độc lập chứ chưa phải là thế hệ thứ 3 như XZs, vốn sử dụng cảm biến chồng với một bộ nhớ đệm giữa lớp điểm ảnh và mạch. Với việc bổ sung thêm bộ nhớ đệm băng thông 25Gbps này (tương đương bằng thông LPDDR4) vào giữa cảm biến, XZs có khả năng quay phim 960fps mà chưa điện thoại nào từng làm trước kia. Hơn thế nữa, với việc tích hợp trực tiếp bộ nhớ đệm vào cảm biến thì máy sẽ khắc phục đáng kể hiện tượng rolling shutter khi quay phim, đặc biệt là khi quay chuyển động. Bạn nào từng sử dụng "thánh rolling shutter" Sony A6300 thì có lẽ sẽ thích tính năng này lắm.

Từ này đến 5/4/2017, bạn nào đặt mua trước Sony Xperia XZs ở các hệ thống bán lẻ trên toàn quốc sẽ được nhận một tai nghe Bluetooth Extra Bass MDR-XB70BT trị giá 1.990.000đ và pin dự phòng Sony 5800mAh. Dự kiến thời gian nhận máy là 6/4/2017.

tinhte_ra_mat_sony_xperia_xzs_9.jpg tinhte_ra_mat_sony_xperia_xzs_2.jpg tinhte_ra_mat_sony_xperia_xzs_3.jpg tinhte_ra_mat_sony_xperia_xzs_4.jpg tinhte_ra_mat_sony_xperia_xzs_5.jpg tinhte_ra_mat_sony_xperia_xzs_6.jpg tinhte_ra_mat_sony_xperia_xzs_7.jpg tinhte_ra_mat_sony_xperia_xzs_8.jpg tinhte_ra_mat_sony_xperia_xzs_11.jpg tinhte_ra_mat_sony_xperia_xzs_10.jpg
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá ngon cho mấy em đi kèm.
Trừ tiền giá tai nghe và sạc dự phòng không lấy giá ngang con máy XZ cũ đang bán mà ngon hơn nhiều?
kenu97
TÍCH CỰC
7 năm
Ra mắt hoành choáng quá =))))
@kenu97 Công nhận thật. =)))))))))
Sony kỳ này định giá tốt hơn xưa rồi! Yêu!
XZ sắp tới chắc còn 10,99tr.:rolleyes:
z[H.U.Y]Zz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lekhanhhoa.HLY
Đây đây vừa mua 1 em đập hộp giá 10.990.000 đồng 😆
sdawhai1
TÍCH CỰC
7 năm
@Lekhanhhoa.HLY Hàng xách tay có giá đó đó bạn.
kingmage
ĐẠI BÀNG
7 năm
@z[H.U.Y]Zz Mua o dau vay bac
Giá này khá tốt rồi 😆 đến thằng Sơn Tùng nó còn để giá con Oppo F3s được 11 triệu cơ mà
Đến giờ vẫn không hiểu sao Sony làm cảm biến ngon thế mà khi thành phẩm trên chính sản phẩm đầu tư tâm huyết của mình thì lại như hạch. Lần nào sản phẩm mới ra cũng cồng nghệ này công nghệ kia nhưng chất lượng thu lại thì không hề xứng với quảng cảo.
Chia sẻ của 1 thanh niên dã từng dùng Z5 pre
vvthe
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quangtoan8910 Chỉ mong nó cho phơi sáng bằng tay thoải hơn chút
@Trungakira3 Năm ngoái mình dùng XA, X và XZ mình đều dùng qua cả 3, thấy nó mát hơn hẳn S7, HTC10...không biết bác dùng mấy con đó chưa?
@quangtoan8910 Đúng là như vậy thật, nhưng cảm thấy Sony đang làm ảnh chụp tốt lên dần rồi đó.
Cũng dùng hàng của anh Sony nên hiểu điều này...
@quangtoan8910 làm ngon để máy ảnh alpha ế hả bác :v
Cái khung cảnh ra mắt sao giống mấy cái giảng đường mình hây đi giảng bài vậy ta. Vui tí thui
lecongdon
TÍCH CỰC
7 năm
Ôi Sony nay thật đơn sơ, mộc mạc, cứ tưởng 1 công ty local ra mắt điện thoại.
@leecongdon Thì con XZs này đâu phải là flagship của sony năm nay 😁 XZ Premium và XZ2 (ra mắt tháng 9 tới) mới là flagship. Khi đó sẽ giới thiệu hoành tráng hơn.
Đang đợi ZX... compact, mặt lưng kim loại nữa là múc 1 em 😁
Tuyệt vời quá Sony ơi, viền dày thế này dùng chắc chắc sẽ rất sướng.
Haiz, cái tên đọc không có ấn tượng j cả :| Ít xét ét ah :|
Trừ khuyến mại là dưới 14tr ngay.
Sony bị khủng hoảng phần mềm cực kỳ nghiêm trọng, cảm biến ngon mà phần mềm cùi
@killed Máy bác đang dùng loại gì để còn giới thiệu Mình là z5p dùng fv5 khá ổn ở mức 20,1 mp 16:9 Có nhiều người không sử dụng nhưng nói như là đã dùng và chán lắm rồi Chỉ đọc thôi rồi a dua theo Nếu có so sánh thì phải cùng thời gian lúc máy mới ra Mà thôi ai thích thì mua không thích thì thôi Cá nhân mình đợi XZp
@doanquoccuong Sony Z3, Sony XA 2016 (con này đang xài thì chụp đep hơn chút so với Z3)

Cùng thời thì chụp khá tệ so với các điện thoại khác, hình chụp phóng 100% thì bể nhiều hơn, hình ảnh màu sắc bệt bệt
@killed Chính xác là ntn:
- Phần mềm cam "khủng hoảng": đồng ý - lưu ảnh chậm, hay dính lỗi quá nhiệt, nhiều noise và bệt
- Hệ thống "khủng hoảng": sai - ROM Sony là 1 trong những hãng hiếm hoi hiện nay cho hiệu năng tốt và ổn định nhất, cập nhập nhanh nhất 😁...về ROM tối ưu kém, trong các hãng nổi tiếng, SS chắc đứng đầu bảng :D

Cả 2 nhận định trên chỉ đúng tại thời điểm hiện tại :D
Trừ khuyến mại em này còn ngon hơn XZ nữa, chụp ảnh giờ mới lưu nhanh như các hãng khác :v
Em đang kiếm bác @Cupertino, ai biết bác ấy đâu chỉ em với.
@qquocddatdk Hahaha kiếm thằng i cuồng xài con iphone 6+ lock rẻ rách đó làm gì ? 6 7 cái Nick Clone đó chỉ có một người thôi
@Trungakira3 Dạ em còn mấy thắc mắc mà bác ấy chưa trả lời em, hình như bác ấy bỏ qua acc của em rồi, em kêu, quote quá trời mà bác ấy sợ cái gì đó mà không trả lời em đâu, cứ như sợ trả lời không đc thui, mà mấy câu đó toàn bác ấy nói ra thôi mà sao trả lời không đc.
Ko biết có hiểu sai ko chứ: ZX giá 12tr nhưng ko có tai nghe và sạc dự phòng?
Ra mắt sp mà như này thì bao giờ sony theo dc a Sam
Ồ. Siu phủm...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019