Sony Xperia Z3, Z4 Tablet và Z5 sẽ có Android 6.0 vào 7/3/2016

sonlazio
16/2/2016 12:43Phản hồi: 121
Sony Xperia Z3, Z4 Tablet và Z5 sẽ có Android 6.0 vào 7/3/2016
Thông tin từ Sony Anh cho biết Sony Xperia Z5, Sony Xperia Z3+ và máy tính bảng Sony Xperia Z4 Tablet sẽ nhận được bản cập nhật Android 6.0 vào ngày 7/3 tới. Cần lưu ý là Sony Anh dùng từ rất nhạy cảm: "set to", có nghĩa đây mới chỉ là ngày dự kiến chứ chưa phải là chắc chắn. Tuy vậy, với việc đưa ra một ngày nào đó thì chúng ta cũng cảm thấy đỡ hơn là phải chờ đợi trong vô vọng. Sony có nói thêm họ sẽ cập nhật thời gian chi tiết hơn khi mọi thứ sẵn sàng.

Hy vọng Sony sẽ sớm đưa ra bản cập nhật này theo đúng lịch trình của họ. Hiện tại thì chương trình cập nhật bản beta của Sony diễn ra khá thành công, hầu hết người dùng đều cảm thấy hài lòng, rất ít lỗi.

Hồi tháng 12, có một thông tin cho biết Z5 sẽ được cập nhật Android 6.0 vào tháng 1 nhưng điều đó đã không xảy ra.

Tham khảo: XperiaBlog
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

martindoan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngon cho các bác dùng Sony
Up phần mềm mà chết cả cảm ứng như Sony up 5.1.1 cho z3 thì vừa đẹp, vẫn cay vụ con Z3 liệt cảm ứng, hội z3 bọn nó hàng chính hãng vẫn bị ầm ầm mà fan cuồng Sony vẫn cãi cố là hàng dựng cho đc, S6 nó có 6.0.1 trước mà cải thiện hết mấy cái đa nhiệm ngon hơn một trời một vực, giao diện mới, cảm biến vân tay nhạy hơn, camera có phơi sáng, RAW, Sony gần như là AOSP bê nguyên xi vào mà làm cái mẹ gì lâu thế ko biết, up vừa chậm lại lỗi tè le
@The Purge Hèn chi, con Z3 cua mình bị liệt cảm ứng là do vụ này. May mà của mình vẫn còn bảo hành 1 tuần nên được thay miễn phí và được thay cả khung xương luôn
@The Purge Máy bạn bị sao ấy chứ của mình z3 up 5.1.1 rồi root riếc tè lè có bị cảm ứng gì đâu chạy ngon mượt. Rồi vừa mới bán cho ng ta để lên đời. Cũng chả thấy ng ta phàn nàn gì
lucngoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mệt mỏi với sự chờ đợi và những dự kiến o_O.
Shiranai155
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu dùng android thì yêu mỗi em sony.
Thật là samsung hay LG cũng tốt đấy nhưng...
duyvua
TÍCH CỰC
8 năm
@traisaigon Khi mở App này nọ đó, thời gian đầu xài mượt lắm, nhưng tầm hơn tháng là bắt đầu hơi lag lag, thoát app này nọ ra là nó hơi giật, ví dụ như App SwiftKey mình xài trên Sony Z3 rất mượt, nhưng trên S6 edge thì giật giật. Bù lại thì tính năng nó hơn hẳn Z3, camera, loa ngoài đều hơn, còn về nghe nhạc bằng tai nghe thì mình không biết vì toàn nghe nhạc bằng máy riêng, về design mình cũng không bàn tới vì nó là sở thích mỗi người, nhưng độ hoàn thiện mình vẫn cảm giác không đã lắm. Vấn đề lag thì nếu từ xưa tới giờ xài Samsung thì chắc sẽ không bị vấn đề, tại mình hay xài IPhone, với Sony nên cảm thấy khó chịu. Ngoài ra pin S6 edge rất hẻo nhé, còn thảm hơn iPhone nữa.
@duyvua Pin nghe ông khách nói là đúng là dùng ko đủ 1 ngày , Cám ơn bạn nhiều nha . Mình rất ưng nó nên cũng đi lòng vòng xem mọi người dùng nó đánh giá sao.
phongvotuyet
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gauto988 mình thì ngược lại
thấy android trên HTC nó như hạch, android trên sony dễ dùng hơn 😃

Mà thật ra, tất cả chỉ là thói quen thôi 😃 ai xài con nào nhìu thì thấy nó có giao diện dễ dùng hơn mấy con ít xài 😁
buihai
CAO CẤP
8 năm
@duyvua Bạn nên mang ra chỗ cài rom, cài 1 bản rom cook có root và gỡ hết pm rác thì sẽ ngon ngay. Ngày xưa mình xài z2 mãi, 3 4 tháng vẫn bình thường. Pin thì trâu khỏi bàn
xickdu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết bao giờ thì con zenfone của mình có đây.
Sơn Hoàng!
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái M4 aqua của mình cũng trong danh sách lên 6.0 mà lâu nay không thấy sony nhắc đến nữa, còn M5 thì vừa lên 5.1 hix hix
htkim
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Jtek Hoàng Mình cũng vừa được cập nhật 5.1 trên M5, không biết chừng nào mới có 6.0 đây?
Alex Anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Jtek Hoàng M4 bỏ qua 5.1 lên thẳng 6.0 nhé bạn.
TTris
TÍCH CỰC
8 năm
Vô vọng... Dùng cho M$
quang_yte
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phát hoảng cái vụ 5.1.1 rồi. Phải thay cảm ứng...
thg.1812
TÍCH CỰC
8 năm
Thích phần cứng của soy nhưng đúng là phần mềm như ặc.
không liên quan nhưng sao tinhte không đưa tin về cảm biến IMX318 của sony nhỉ.
dự là chống rung vô địch thiên hạ
Dùng Smartphone Sony chủ yếu kết cái chíp âm thanh của nó mà thôi. Ai thích nghe nhạc thì nên chọn Sony hơn HTC rất nhiều!
@anhphapvaodi1990 thím này giống mình , nghe walkman nhiều ko nghe đc cái khác =))
@gauto988 HTC thời còn beataudio , tai nghe và chất lượng âm thanh còn tốt , Boomsound công nhận loa ngoài tốt , thím cũng thử kiếm 1 em Z3 trở lên tận hưởng DSEE HX và ClearAudio+ bằng walkman cũng khá tốt đó ^^
skivn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@The Purge http://stereo.vn/review_product/danh-gia-thanh-xperia-z5-premium
Quan điểm của bác sai lầm như rất nhiều ng, cứ phải "rời" là nhất. Nói thế nhé SS từ đời Galaxy S3 dùng dac wolfson đấy, vẫn bị chê nghe như hạch vì nó là chip phân khúc mobile cấp thấp, chưa kể thuật toán giải mã. Ví von như dùng gpu onboard intel với gpu rời. Đúng là những đời cao cấp nó hơn (tỉ lệ thuận với giá tiền), nhưng những con kiểu low end thì chưa chắc đã hơn. Nên đánh giá qua tai mình nghe.
Alex Anh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gauto988 Dòng Z chuyên chống nước nên không mong loa ngoài hay đc bạn.
Chả ai quan tâm. Tôi chuyển qua ios rồi Sony ạ 😃😃
Con Sony Z của mình cập nhật cũng bị loạn cảm ứng rồi liệt luôn Lúc đó thay giá là 3tr Bực mình mua con zenfon 6 giá có 3,5 tr dùng được 3 tháng thấy chả ra gì bán lỗ gần tr thay cảm ứng cho con Z lúc đó giá còn 2 tr Tính bỏ Sony luôn thế mà lại rước con Sony Z5 về Bây giờ thấy mỗi lần cập nhật lớn cũng đắn đo chấp nhận mình làm sau cùng vậy
Dankenguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã định mua Z5 C nhưng mà nóng quá đành chuyển S6 Active
hi Zép Ultra ko đc cập nhật, buồn thiệt chứ, chờ tính năng chia đôi màn hình mà nó ko cập nhật
ndta13
CAO CẤP
8 năm
Hàng Sony xài tù túng khó chịu, lúc nào cũng thấy thiếu thiếu. Cơ mà đẳng cấp của anh là không thể phủ nhận. Vẫn thích Sony nhất 😁
crimaron
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình cũng xài z3 up lên 5.1.1 có bị sao đâu nhỉ, sao thấy nhìu người nói bị loạn cảm ứng nhỉ
hay số mình hên 😃
chờ đợi lên 6 lâu wa rùi 😔(
trislr
ĐẠI BÀNG
8 năm
Android thích Ss, cái sense đẹp mà cái vô menu app vuốt dọc là ko thích rồi, như android 2.0, 2.1 vậy. Sony ko có gì để nói, như android gốc. Lg thì giao diện còn thua oppo hay xiaomi.
Nghe vẻ 6.0 có nền rất khác nên nhà sx mới dè chừng nó như thế. Mong là con Z2 cũng mau lên.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019