Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sony XZ Premium: camera liệu có xứng tầm đẳng cấp?

neoluong
26/6/2017 6:5Phản hồi: 288
288 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thợ ảnh chụp như dở hơi ...
babydown
TÍCH CỰC
7 năm
Không biết bác thớt thấy sao mà khen dzu vậy, mình thấy chất lượng hình có tăng lên so với các đời trước tuy nhiên vẫn chẳng khá hơn là bao, hình chụp cây cối ở xa nhìn cứ bệt vào nhau, da người thì quá mịn, chụp đêm quá ẹ, túm lại là vẫn còn cần cải tiến nhiều.
còn nữa , phần panorama của mấy rất ngu 😔 .
freezehead
ĐẠI BÀNG
7 năm
@neoluong : home stay nào thế bác 😃
neoluong
TÍCH CỰC
7 năm
@freezehead https://www.facebook.com/hainguoihomestay/
đây nha bạn
Điện thoại mà chụp ngày tốt thì chưa chắc chụp đêm đã tốt, ngược lại---->chắc chắn đó là siêu phẩm điện thoại chụp ảnh.
Tóm lại: Điện thoại hay máy ảnh mà chụp đêm tốt thì chắc chắn đó là 1 thiết bị chụp ngày cực tốt. Đó là chân lí!
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
Các bạn dùng rồi cho mình hỏi là máy có sẵn ghi âm cuộc gọi không? Mình cần cái này, lâu nay dùng SS có tích hợp sẵn. tks
@ntnam1972 Tất cả các con bạn đề cập trên mình đã được dùng qua, nếu So hai con U11 và XZpremium thì mình chọn U11 (Cam chuẩn nhất hiện nay,pin lâu, nghe nhạc hay, thiết kế tùy người). XZpremium nhìn ngoại hình thì đẹp nhưng trong quá trình dùng thực tế lại thua xa các hãng khác, phần mềm kém thân thiện, có 1 số cái hơi ngu, mang tiếng siêu phẩm mà Camera lởm cực, nếu ai nhiều mồ hôi tay thì dùng sẽ rất tởm.
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
@ntnam1972 Mình dùng xz, ko có ứng dụng ghi âm theo máy nhưng bạn có thể tải nó ở Play Store, app của Sony luôn
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
@nospecial Cái app nó ghi âm tốt đấy bạn, mình ghi âm thử đoạn nhạc từ loa nhạc phát ra mà chất lượng rỏ lắm
Con này to chà bá lửa luôn, ko thể đút túi quần dc, phải dùng túi ngoài hơi bất tiện với cả 4 góc vỏ nó vuông quá nên chả may tuột tay thì rất dễ móp vỡ.
taosung
TÍCH CỰC
7 năm
sao lỗi biến dạng hình ảnh của camera góc rộng không thấy ai nói tới nhỉ? trong khi diễn đàn nước ngoài họ kêu ca suốt
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Kính CAM có dễ trầy không
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Kính CAM có dễ trầy không
@HEOGOLD ko nha bạn, chống trầy mà, lấy dao rạch ko si nhê !!
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
@fr3nzjpl4nt Q.trọng là có bị cát làm trầy ko ấy bạn chứ dao rạch thì b.thường mà
@ndlong Vụ này mới, mình chưa bao h bị trường hợp nào mà cát đụng vô cả nên ko biết 😆 !!!!!
Trongtan1000
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không phải đánh giá cao sony nhưng mỗi hãng có ưu điểm riêng về chụp ảnh, Cá nhân xperia tôi thích độ chi tiết, đội sâu, màu da, không thích màu đỏ, đây là anh chụp bằng z5
Trongtan1000
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Trongtan1000 DSC_1448-01.jpeg
Trongtan1000
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hiện giờ đang dùng xzs thấy chụp đêm khá hơn, thực sự 6s không có cửa so z5 nếu chụp ban ngày, phong cảnh, kể cả chụp tối (đã chụp thử cả 2 máy)
Trongtan1000
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tuy nhiên xperia nên chụp nằng phím cứng để lấy nét và canh hình thì đẹp hơn
Sony bá nhất năm nay rồi, ip ss tuổi tôm
@vừa nện ad mình thích thanh niên này, xung quá ^^
HEOGOLD
TÍCH CỰC
6 năm
Cam chụp tối kém quá
@HEOGOLD Cam chụp tối giống như mấy máy trung quốc vậy đó.
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
con này chụp ảnh xong zoom có bị mờ ảnh ko mọi người
Sony chụp rất đẹp. Nhưng lưu ảnh rất chậm đôi khi mất khoảnh khắc ( nhất là chụp pháo hoa) chưa kể chấm cao nhưng zoom vẫn bị vỡ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019