Sony XZ Premium: camera liệu có xứng tầm đẳng cấp?

neoluong
26/6/2017 6:5Phản hồi: 288
288 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em đừng cầm máy chụp chơi Kiểu này ace họ ko khâm phục. Hãy đem những máy đt mà em cảm thấy đủ để ace họ tương quan với nhau. Màu sắc ánh sáng vv. Vv
Mình ko phải fan adr mình dùng Ip 3 năm nay rồi. Đt chụp hình tốt vv. Vv nhung quan trong là cảm giác người sd bạn à. Nếu cần ss hãy đem một vài thiết bị Adr qua và ss.
ReventonV12
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm ơn 2 bác trên giải thích vụ đèn Neon chớp nháy nên quay Slow motion trong nhà thì gần như tối đen chả thu đc gì ! Làm tưởng Cam con XZP có vấn đề cần phải đi BH :p
@ReventonV12 May hồn mang lên nhân viên nó đuổi về lẹ ròi ..
w810i
CAO CẤP
7 năm
Đang xài Sony nhưng ko nuốt nổi màu xanh lá và màu đỏ của con XZs, ko biết cảm biến RGB có tác dụng gì ko chứ như thế này coi như camera vứt đi rồi.
Vẫn sơ cua em Note 5 để chụp đúng màu, tuy vẫn sai màu vàng nhưng còn chấp nhận dc.
thg.1812
TÍCH CỰC
7 năm
Mỗi cái tính năng chỉnh độ sáng ảnh mà nghiên cứu 3 năm vẫn ko làm dc thì vứt đi thôi.
App xem ảnh cứ mở 3 giây sau mới rõ nét cũng 5 năm nay ko cải tiến dc. Chip 835 mà vẫn thế.
Sony chán sống thật rồi.
huydancmit
TÍCH CỰC
7 năm
@thg.1812 U là người tiêu dùng "khôn liền' hả. KMM
C.g
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thg.1812 tắt cái cải thiện hình ảnh đi nha bạn, do tính năng này nên máy phải mất time load đấy.
thg.1812
TÍCH CỰC
7 năm
@C.g Thử rồi bác. Chỉ ko có màu sắc sặc sỡ thộn vẫn chậm lắm. Phần mềm ghẻ.
C.g
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thg.1812 Em thì dùng quickpic chứ ko xài cái app album của sony. Tắt hiệu ứng thì thấy nó đỡ hơn rất nhiều, mặc dù vẫn load song em nghĩ chỉ load khoảng tầm 0,4s thôi
ST610
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sony là phải like 😁
Một thời rất thích sony, thời đó đã xa rồi. H chỉ nghĩ đến xài android thôi đã thấy ngại. Già thật rồi...
Màu và lấy nét ngược sáng quá đỉnh, ít nhất là ngon hơn đội 6s và s6, g5 rồi, chưa dùng s7 với ip7 nên chưa biết thế nào, nhg sony đã bớt ảo tưởng vào thương hiệu mà bắt đầu chiều ý ng dùng rồi đấy. Hi vọng các sp sau.
Cam chụp đẹp hơn các đời trước nhiều
khoavina
TÍCH CỰC
7 năm
Chụp điện thoại thì các điện thoại đầu bảng cái nào cũng như cái nào thôi ! S8; g6 ; ip7; xz ! Được mỗi cái tiện dụng .
Còn rất xa mới theo kịp Mirroless như xa3; A6000; M5
huydancmit
TÍCH CỰC
7 năm
Nói về Camera thì chờ iPhone 8 mới đi coi thế nào...chứ còn lại các hãng khác không có số ngồi chung mâm với XZP này nhé. Trên tay đi rồi nói....
Kaka, xZ ntn thì vẫn chỉ hít khói IP, nhìn ảnh bệt phát gớm
dinhkhanh908
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn đậm chất Sony - camera chẳng có gì đặc biệt.
cho xin tên con máy nikon của chủ thớt với
Kusa123
TÍCH CỰC
7 năm
Chắc mod đc Sony bào nguyên tour nhỉ :p
neoluong
TÍCH CỰC
7 năm
@Kusa123 Mình tự túc đó bạn 😆
Điều làm mình lưu luyến tới sony mà cụ thể con cuối cùng mình dùng là Xzs thì đó là màn hình trong, nghe nhạc qua tai nghe hay và thiết kế cầm đã tay, còn lại trãi nghiệm người dùng và loa ngoài quá tệ. Bố trí máy ko hợp ly
chỉ mong các bác chê , cho giá nó nhanh giảm, mua em bon chen xem sao
Chụp đẹp quá. Máy thì rất đẹp.
Camđt sony vẫn xem thường đối thủ và người dùng
bocua
CAO CẤP
7 năm
Ko hiểu sao ảnh Sony nó cứt bệt bệt kiểu gì ấy hay do người chụp nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM