Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Sony Z3] Hướng dẫn Root và Recovery không unlock bootloader

2/2/2015 5:40Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

clan chơi thích nhỉ
Tìm trên XDA-developer thấy có 1 chủ đề hướng dẫn root T2 ultra 4.4.3 đại để như sau:
1. dùng flashtool flash lại firmware 4.4.2 (có lẽ 4.4.3 chưa root được)
Flashtool
https://drive.google.com/file/d/0B_d8uWGbkaetZVJLRGRBYTFsdEU/view?pli=1

firmware 4.4.2 kitkat 19.1.C.0.116
https://drive.google.com/file/d/0B6dHVx2zEkoXSTc2aTZFbUNlbms/edit

2. dùng easy tool kit để root (từ PC) http://forum.xda-developers.com/show....php?t=2784900

3. flash lại firmware 4.4.3 https://drive.google.com/file/d/0B1oU02TyhZkAVTBvUU9MamRQZzg/edit?pli=1

4. cài super SU.

Không biết qui trình này có ổn hay không nên chưa dám thử. Các bác rành về root cho xin chút ý kiến!
@Minavip Cuối cùng thì cũng đã root đc T2 theo cách trên (không flash lại firmware, chỉ flash lại KERNAL)
Hơi gà, hỏi các bác cài flashtool bị lỗi này là sao?
alduinsk
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cumapu Trc cũng dính lỗi này, bạn xóa chữ "s" của folder "firmwares" trong C:/flastool/firmwares
Bác nào cho em hỏi với.Em đã làm đến bước recovery chạy file Z3-lockeddualrecovery2.8.0-RELEASE.installer báo ok rồi
Mà sao em tìm không thấy có thư mục recovery TWRP đâu
Mà em cũng không biết khỏi động để vào nó
Các bước Root và cài recovery thấy báo ok hết
Làm đến bước này ko biết làm gì nữa.Ức chế lắm các bác ạ
gần xong rồi còn chút nữa thôi
Bác nào chỉ cho em cách làm tiếp dc không ạ
@haihung40t 1. bạn bấm phím nguồn tắt máy.
2. bấm phím nguồn đến khi rung lên 1 lần, nhả phím nguồn ra bấm và giữ phím giảm lượng đến khi rung 2 lần nhả ra, đợi tí là vào Reco.
@haihung40t Bác mở file Install.bat chọn số 4 rồi hãy chọn số 1 xem s mình cũng bị và đã làm dc
Cảm ơn các bạn nhiều, làm đc hết rôi.
Xin hỏi bản rom hiện giờ là D6653 23.0.A.2.93, muốn nâng lên rom mới để nó tự động cập nhật thì máy có bị sao không hay phải tải rom mới về rồi flash. Gà quá.😁
Các phần mềm của Sony tự cập nhật đều ko đc hết hả các bác.
lemonade747
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cumapu Nếu đã root thì chỉ update đc mấy cái app của nó thôi bạn, còn rom thì ko up đc, nó báo tải nhưng 1 lúc là bị lỗi rồi stop luôn. Tải rom mới về flash thì phải tạo bản rom có superuser và recovery sẵn rồi cài đè lên, chứ tải về để y vậy up là mất root.
Cái recovery với backup key drm giờ nó lưu trong máy, có cần cóp ra lưu ở pc, laptop ko, mà muốn cóp ra thì làm sao, đã cài root explorer rồi. Mấy bác cho link chỉ dẫn, đọc thêm.cho hiểu rõ thêm.cũng đc, cảm ơn các bác.
Thấy trên congdongsony có bày cách lên lolilop 5.0.2, bác nào thử rồi có ok ko ạ.
sao chạy file .bat rồi mà ko thấy động tịnh gì vậy.chờ có lâu ko ạ
Lên 5 root rồi mà chưa dùng dc recovery chán quá
lemonade747
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nokiax Đc hết rồi nhé bạn, mình mới thử lại tối qua khi cam chịu 3 ngày ko có recovery, hiện tại đã full root RW, có dualrecovery, chạy xposed gravitybox ngon lành. Trên tinhte hay sony hình như chưa có ai hướng dẫn, mình xem bên xda làm theo thì đc rồi ^^
@lemonade747 Hướng dẫn mình đi.qua nay lục tung google nà ko có 😔
@lemonade747 Nói xong rồi mất hút :3
lemonade747
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nokiax À mình bận ko onl thường xuyên, để gửi inbox trang đó cho bạn
Bác cho e hỏi bản SO-01G về fw 23.0.B.1.13 gốc tích mục nào để dữ nguyên đc bộ nhớ máy. Làm thế nào root xong up lên L ko mất root với. Tks bác!
Tung Thang
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chủ topic cho minh hỏi mình tải firmwawe theo link trên thi file có đuôi ZIP, mình phải đổi đuôi về FTF phải ko ?
D6653 23.0.1.A.5.77 làm được không thớt
Đổi đi bạn, nếu ko flashtool nó ko nhận ra. 5.77 ko đc
@cumapu làm sao để đổi đc bạn, mới xài không biết gì hết
AnhYuo
ĐẠI BÀNG
9 năm
cuongvk86
ĐẠI BÀNG
9 năm
sao mình down bản 6653 về flash ko tìm đc nhỉ?
Bản .93 tải về file zip tui đổi đuôi thành .ftf vẫn flash đc bình thường
cuongvk86
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cumapu nghĩa là sao bạn? mình làm nó ko tìm ra
Đổi đuôi rồi cóp nó dzô folder firmware chỗ bạn cài flashtool ấy. Ví dụ: c:\flashtool\firmware. Máy tui ko hiểu sao nó bảo cóp vô c:\users\tên tui\.flashtool\firmwares thì được
cuongvk86
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình làm đến bước 9 thì ko đc nữa dù quay lại từ bước 6 nhiều lần, nó toàn báo "Device is not support " bạn nào giúp mình với 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019