Sopcast đã có phiên bản dành cho Mac OS X

vuhai6
2/9/2012 16:33Phản hồi: 157
Sopcast đã có phiên bản dành cho Mac OS X
P 9-2-12 at 11.27.19 PM.jpg
Sopcast là phần mềm khá nổi tiếng trên windows và mới đây thì nó đã phát hành phiên bản dành cho hệ điều hành Mac OS X, hoàn toàn miễn phí. Đây là phần mềm chia sẻ video dạng P2P, chuyên stream các video đủ thể loại nhưng có lẽ ở VN thì anh em dùng nhiều nhất để coi đá banh online. Trước đây người dùng OS X khá thiệt thòi vì không có phần mềm nào có tính năng tương tự, còn muốn cài Sopcast thì phải nhờ qua máy ảo Parallel, VMware hay nhẹ hơn thì cũng phải qua chục bước thiết lập với Crossover. Với phiên bản chính thức của Sopcast dành cho OS X này thì việc cài đặt và sử dụng đã dễ dàng hơn rất nhiều.

Trên Sopcast có một cái hay nữa đó là bạn kiếm được mấy kênh thể thao HD, coi trên máy tính thì ngon hơn nhiều so với cái chất lượng tivi cùi bắp. Để tải bản mới nhất thì bạn truy cập vào link sau:
File tải về có dung lượng khoảng 7MB, sau khi tải thì nhấp đúp để nó mount ra rồi kéo thả SopCast vào thư mục Applications là xong. Phiên bản trên Mac OS này không có nhiều tính năng, cột bên trái là danh sách những kênh có sẵn. Ngoài ra có thêm 1 tính năng nữa mà chúng ta hay dùng đó là Open SOP URL ... (Bạn có thể tìm thấy nó trên menu File hoặc nhấn phím tắt - Command + U).

P 9-2-12 at 11.53.30 PM.jpg

Thông thường khi muốn coi một kênh (chương trình) nào đó thì bạn cần có URL của nó. Ở VN mình thì anh em dùng Sopcast để coi đá banh là chủ yếu và có một số web dưới đây để mọi người tham khảo và lấy link.
157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Chúc mừng các bác dùng Mac OS X, giờ các bác ko còn phai ghen tị với WĐ bọn em rùi nhé...
Trước giờ lười xem bóng đá, giờ thì ok hơn rùi 😁
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
@vuhai6 Thế mà nghe giang hồ đồn đại anh Vuhai lê la ở sân "hàng chiếu" suốt, vậy mà giờ mới biết ko thích bong đá...:D
master9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tuyệt. Test thôi nào :X

Thêm 1 trang xem đá bóng nữa cho mọi người nhé

topbongda.com
iLeo
CAO CẤP
12 năm
Hôm nay vừa thử nghiệm phần mềm này trên Mac với super sunday Liverpool vs Arsenal 😃
Hehe, mình cũng vừa dùng cái này để xem đá bóng. Cũng coi cái kênh mà bác hải vừa xem, y chang 😁.. Good app on mac ^^
Mới down coi xong tran sotou-mu ,mượt mà
cám ơn bác nhiều lắm ! mong chờ từ lúc mua mac tới h ! hahaha
Cài xong kịp coi RvP quất 2 trái, qúa đã 😁
Toàn xem bóng đá trên Sopcast, không thích xem trên truyền hình vì ghét mấy bố bình luận chém gió. 😁
@Black Mamba do bác ko hiểu kênh nước ngoài họ chém cái j thôi
hay quá
tuyệt
thế là ko phải chuyển sang win xem rồi 😁
đề nghị các bác người việt xài hàng việt..vào Topbongda.com kéo sopcast của VN cho nó mượt nhé..càng nhiều người xem càng mượt =))..
Chúc mừng anh em xài Mac. Có cái để xem XXX rồi 😃.
@nvthanh1994 ở đâu hã bác ! kakaka
@allianzboys Bác cho em mượn Mac em chỉ cho 😆).
Mr*Hung
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cách nào để xem trên iphone hay ipad ko nhỉ các pro ???.
_tien113
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cách nào tắt cái list kênh bên tay phải k nhỉ ?

và có cách nào để open link sopcast từ safari lun k nhỉ ?
@_tien113 mình thì click trực tiếp từ Chrome 😃
còn tắt nó thì chỉ có mở full mới hết 😃
huunghiem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@_tien113 bạn bấm full rồi kích 2 ngón vào giữa màn hình đang chạy.
hồi trước thèm cái này để xem đá bóng, nhưng đợi lâu quá ko có lắp xừ K cộng rồi
Này thì Sopcast...
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
hôm nay sopcast bị sao ý.em chả xem được trận nào.bực hết cả mình.bọn bạn em cũng vậy.
Chúc mừng các bác dùng Mac OS X

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019