Spotify chính thức vào Việt Nam, và đây là 6 lý do bạn nên dùng thử

sonlazio
13/3/2018 5:15Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu ngày xưa Spotify ra mắt trước, e chắc chắn sẽ chọn. Cơ mà vì Apple Music có trc nên h e trung thành vs ả luôn rồi, chưa tìm đc lý do nào để chuyển qua Spotify lun, nhất là Spotify chưa hỗ trợ gói family nữa! :v
trangtuan578
ĐẠI BÀNG
6 năm
tại sao người việt không ủng hộ hàng việt như mp3 hay nhaccuatui, mua gói VIP của nó, lại cứ phải bỏ tiền mua sản phẩm như thế này của Mỹ, thế sao của mình phát triển nổi
@trangtuan578 Vì nó không tốt bằng
tuananhit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trangtuan578 Kho nhạc bản quyền khổng lồ, Tuyển tập các ca khúc được tuyển chọn, Gợi ý thông minh dựa trên học theo hành vi nghe nhạc người dùng. Mấy cái này thì mấy dịch vụ Vn thua xa Spotify.
@trangtuan578 Bao giờ nó ngon thì người ta tự khắc bỏ tiền bạn ạ, vì đều là những người đi làm biết suy nghĩ cả rồi. Đừng vì tư duy "ủng hộ" này ủng hộ nọ mà để dùng những thứ không tốt bằng. Cái gì không cạnh tranh được tự loại bỏ trên thị trường.
bdt195
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trangtuan578 kinh doanh chứ không phải từ thiện bạn ơi
vietcad.77
TÍCH CỰC
6 năm
Nói chung là không cần thiết bỏ ra gần 60K để mua. Vì mình hay cop nhạc Flac vào máy và chỉ có một số album là hay nghe thôi. Đâu có rảnh quá mức suốt ngày nghe. nói chung là chưa thích lắm. Vẫn dùng VOX để nghe nhạc thôi
tuananhit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietcad.77 Giá trị của Spotify đâu chỉ nằm ở chuyện nghe nhạc ko đâu? Discovery nhạc sĩ, ca khúc mới giá trị nhất.
12 giờ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng qua rồi vẫn cảm thấy ko ưng ý lắm. Nhạc việt nhiều bài mới còn chưa có. Tóm lại mình vẫn thíc nghe nhac trên youtube hơn.
Em xin gỡ bỏ sau 4 tiếng sử dụng !
Tạo list cho 1 bài vào.mở list ra có cả chục bài linh ta linh tinh đâu đâu . nản
@chila1caiten2013 Một cách tiếp thị khách hàng mà mình thấy là ngu xuẩn nhất. Vd lên hdtracks ngta sẽ cho nghe 30s nếu muốn dùng lướt hay tìm hiểu 1 album xem ưng hay ko. Ngta cho nghe mẫu full chất lượng cd, sacd... Đó là cách giới thiệu hay. Chứ như cách đẩy ra 1 bãi hổ lốn bắt nghe của spot mà cam tâm dùng free thì như nhận bố thí vậy
Tính năng next nhạc cũng đưa vào diện thu phí, vô cùng tào lao. Cảm nhận nghe trên điện thoại âm thanh bị mỏng thiếu bass, lượng nhạc việt thiếu hụt rất nhiều, nhạc Hoa cũng không đầy đủ. Down về dùng thử 5 phút xoá luôn. Tiếp tục dùng Zing.
tuananhit
ĐẠI BÀNG
6 năm
@biahoi5ngan Chất lượng nhạc Free sao bằng Premium được? :p
whynotme8998
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cập nhật: Chiều nay mình add thẻ Master Card của VCB thành công và đã mua bản quyền hoàn tất. Trải nghiệm rất thú vị, tuy nhiên có một hạn chế là kho nhạc Việt vẫn thiếu một số bài bát "bất hủ" mình vẫn hay nghe mà trên Zing hay NCT có
@whynotme8998 Visa thì chưa được. Thử amex thì đã ok
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chả hiểu sao em ko Login vào đc. Tài khoản của em đăng ký và kích hoạt bên Mỹ
gaubattu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ 2007, cái hồi bài nhạc nào hầu như cũng bị chèn thêm mấy câu quảng cáo như vậy. Đặc biệt là nghe trên NCT.
Naruto007
TÍCH CỰC
6 năm
Xác nhận với mod, nên dùng
MÌNH ĐÃ LÊN BẢN PREMIUM

Và không thấy có nhiều Nhạc Việt nam - phải nói là hầu như không có bài mới

Và tìm kiếm thì nhiều khi ra mấy cái album anh em up lên hay sao ấy.

Sao nó lại có cho người dùng up lên nhỉ ?
bdt195
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luutrungkien tạo playlist từ các bài có sẵn trên kho spotify chứ không tự up được đâu
rainmaster
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ban đầu cũng lo ngại về kho nhạc nhưng dùng 1 ngày hôm nay bắt đầu thích. Kho nhạc quá tốt. Nhạc trẻ mới chưa thử nhưng ca sỹ, những bài hát thế hệ 8x bị nghiện thì quá tuyệt. Đan trường, lam trường, phương thanh... Không thiếu album nào. Bất ngờ nhất là nhóm rock Ngũ cung đủ 3 album mà có 2 album tìm tất cả các shop CD lớn nhỏ ở Sài gòn không có.
timhieu68
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghe Mod giới thiệu ghê quá nên cài thử. Quả thật tuyệt vời, trước nghe Nokia Music trên Lumina thấy hay nhưng rồi dịch vụ bị dừng may sao nay lại có SPOTIFY.

Lâu lắm rồi không login tinhte, nay phải log vào gấp để cảm ơn.

Thanks rất nhiều!!!
Rất tốt nhưng nhạc thiếu nhiều lắm =)))), và top nhạc không có nhạc Việt. Nên chắc vẫn dùng song song nhiều phần mềm để được nghe nhạc hay.
SymBianLover
ĐẠI BÀNG
6 năm
chả hiểu sang chảnh gì 60 đồng bọ mỗi tháng tính ra mỗi ngày 2 nghìn 😆 rẻ hơn tiền gửi xe ở trường mình mà lắm bác cứ coi người dùng cái này như là Sính ngoại,đú này nọ nhỉ
Rẻ hơn mua cd Việt còn gì nữa. 60k chỉ mua đc cd ất ơ. Cd của Phú Quang thường x2
phamlong
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cũng không rành mấy vụ này mấy, đang xài Ip, hôm qua buồn buồn đăng ký dùng thử music của apple free 3 tháng, vậy cho mình hỏi khi mình down 1 album về để nghe thì có bị nó tính tiền trong thẻ ghi nợ không? vì trong album hay bài hát tải về không thấy nó ghi giá tiền như hồi xưa? rồi đã tải 1 album về máy trong thời gian 3 tháng xài free, vậy khi huỷ không thuê bao nữa thì có còn sử dụng được những bài đã down về máy không hay nó sẽ xoá mất luôn? thanks all
iLi
TÍCH CỰC
6 năm
Đã dùng từ sáng nay cũng ok lắm, trước mắt xài tạm 1 tháng premium free đã.
Chất lượng thấy tốt .Mình thì thích nghe trữ tình tiền chiến .Seach cái ra Tuấn Ngọc , Vũ Khanh ,... mỗi tội ít bài , chắc sẽ hoàn thiện hơn trong tương lai. Mình add Visa ACB ngon lành , chắc có bạn bị vấn đề gì
dokylam
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hiện mình đg trải nghiệm chế độ Premium thì chất lượng nhạc quốc tế rất tốt. Giao diện trực quan, bài hát có bản quyền, lyrics, link đến album của các nghệ sĩ....Mình hay nghe nhạc quốc tế nên đánh giá App này rất đáng để thử.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019