Spotify sắp đổi giao diện mới, cho phép tài khoản miễn phí chơi playlist theo thứ tự

Duy Luân
17/4/2018 22:41Phản hồi: 59
Spotify sắp đổi giao diện mới, cho phép tài khoản miễn phí chơi playlist theo thứ tự
Spotify có vẻ như sắp đổi giao diện, và nhìn vào bản mới của dịch vụ nghe nhạc này chúng ta thấy tài khoản miễn phí giờ sẽ có nhiều tính năng của bản trả phí. Đáng chú ý nhất là khả năng chơi playlist nhạc tùy theo ý thích và thứ tự mà bạn muốn, không bị xáo trộn như tài khoản miễn phí đó giờ. Tất nhiên vẫn sẽ có những playlist chỉ cho phép nghe xáo trộn mà thôi, khi đó sẽ có biểu tượng shuffle màu xanh để bạn nhận biết. Một vài thay đổi khác cũng có thể thấy được ở ô tìm kiếm, các ô chọn nhạc theo tâm trạng, nút Browse được tích hợp vào trong Search luôn. Dự kiến các thay đổi nói trên sẽ được công bố trong sự kiện ngày 24/4 của Spotify. Nếu bạn chưa biết thì Spotify vừa lên sàn chứng khoán hôm 3/4 vừa qua, họ đang hoạt động ở 61 nước, mới có ở Việt Nam từ tháng trước và đang có 159 triệu người dùng miễn phí, 70 triệu người dùng trả phí.

Nguồn: The Verge
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

smartphones
ĐẠI BÀNG
6 năm
dùng ngon thiệt mà không biết sao không có phần lyrics
@smartphones Spotify tuỳ bài mới có lời chứ không phải bài nào cũng có. Không như Zing hoặc NCT thì đa số có hết.
@smartphones Lyric thì Spotify còn bèo lắm, kể cả nhạc Âu Mỹ lẫn Việt. Đấy là một trong những lí do mà mình vẫn dùng song song Apple Music + NCT Vip chứ ko qua Spotify
@smartphones có một số bài mới chưa update lyrics thôi mà
RainMetoer
ĐẠI BÀNG
6 năm
@smartphones bạn có thể dùng musixmatch hầu hết tất cả bài đều có.
Misha9x
TÍCH CỰC
6 năm
@smartphones Lyric ko phải do Spotify cung cấp mà là do hãng thứ 3 cung cấp.
nierec
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy tin này có ai mong chờ đâu, họ dùng thì sẽ biết thôi.
@nierec Thì cho những ai ko họ biết thấy hay thì họ dùng. Bác gắt quá
@nierec Thì cho những ai ko dùng họ biết. Thấy hay thì dùng. Bác gắt quá
MackRain
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nierec B ko chờ nhưng mình chờ. :l
haihuoc90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa có lyric bài hát Việt. Các bài hát Việt Nam cũng ít. Hy vọng nhiều
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Chao ôi cái thanh navbar làm hỏng cả UI lẫn UX.
Masterok
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hell no XZ1 đấy bác
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
@Masterok Cũng đang chờ Android P xem nó có bỏ navbar rồi thay bằng thao tác cử chỉ không, 😁
Hóng Spotify update nhiều nhạc nữa! Bao gồm cả những bài bị cắt mất ở thị trường VN -_- vd như mấy album của Shayne Ward, mấy album của Taylor Swift, của A1,...và mấy album nữa cũng bị cắt -_- hy vọng sẽ sớm có!
@vunguyenan1997 Taylor Swift thì chia tay với Spotify cách đây chừng 3 năm rồi cụ ạ 😁
zdng12
TÍCH CỰC
6 năm
Mong có thêm nhiều nhạc việt
@Hoa96 từ từ sẽ có thôi, mới có 1 tháng ở VN chứ mấy
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
Ko xuất ra được DNLA là quá tệ rồi, lạc hậu 10 năm, giờ thiết bị âm thanh toàn truy cập wifi hết rồi 😁
FzeNix
TÍCH CỰC
6 năm
@long_pn Hầu hết tất cả các thứ DLNA được đều có thể được lưu lại, Spotify phát nhạc có DRM đâu ngu gì cho phép DLNA để bị rip lại nhạc. Hơn nữa Spotify nó có mặt trên hầu hết mọi nền tảng. Bấm nút là phát. Mất công DLNA làm gì
caigoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@long_pn Mời dùng thử tháng trước với tk free cũng loay hoay với vụ DLNA này, hôm nay xem bài này cố mò mẫn thêm tí nữa thì đã phát nhạc từ Điện thoại hoặc Máy tính lên TV rồi (hoặc các tb nhận Airplay) đương nhiên là dùng tải khoản miễn phí ... ;)
long.nd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caigoc cách nào vậy bạn 😃
caigoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@long.nd Trên đt android bạn tải app Tubio, trong app đó mở http://open.spotify.com/browse, chọn thiết bị phát (chính đt đang cài, TV, TV box ,... ) thế là play thôi!
Đâu, cái giao diện màu mè này là của user free hay chưa mua premium mà. Mình lúc trước cũng thấy qua.
alias2110
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lâu rồi kg còn vào Zing, NCT. Sau 2 ông này không làm cái app cho Windows như Spotify dùng cho tiện nhỉ.
zdng12
TÍCH CỰC
6 năm
@alias2110 NCT có mà bác
cái vụ học thị hiếu của mình rồi suggest nhạc có vẻ ngon. E ít dùng mấy app stream nhạc này nên cũng k rành, các bác có biết app nào cũng 'khôn' như vậy nữa ko ạ!? (quan trọng cần kho nhạc phong phú về rock gothic/symphony/metal....)
@quasimodo03a218 Nếu xét phương diện "gợi ý nhạc" thì Spotify bá nhất rồi.
Có anh em nào hết tháng premium đầu tiên không thể thanh toán tháng tiếp theo được không? Thẻ mình vẫn đung trả phí Google Drive hàng tháng bình thường, còn Spotify lại không được.
@BlackBerryz Có thể do bác bị chặn thanh toán hoặc thẻ không đủ tiền, bác liên với bên support xem, lúc mình cũng bị như bác, bị mấy ngày nhưng sau khi nói bên hỗ trợ thì họ mở lại rồi, thanh toán bằng thẻ vật lý thì mình ko biết nhưng thanh toán bằng ví điện tử thì tính tiền thuế vô là 62k nhé bác, lúc mình bị chặn thanh toán là do thẻ ko đủ tiền mà ko để ý, nhấn thanh toán liên tục nên bị chặn thanh toán luôn.
@A Sẻn Cám ơn bạn để mình nghiên cứu thêm 😁
@BlackBerryz Netflix thì mình bị 1 lần như thế rồi, chả hiểu ntn thì mấy ngày sau lại thanh toán được. Còn Spotify tháng này đã trừ thẻ 59k
lenhan555
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bài của Mr.Siro tự nhiên bị delete mất. Em ghét em xóa hủy auto renew premium luôn.
@lenhan555 kệ em chớ
Vẫn xấu như bình thường. Đâu phải ai cũng thích tông màu tối vậy đâu.
MackRain
ĐẠI BÀNG
6 năm
@spamspam Và đâu phải ai cũng thích tông màu sáng đâu. Đây là phục vụ cho mục đích thương hiệu chứ lsao có thể phục vụ vẻ đẹp cho 100% số lượng người nghe được
@spamspam Rất nhiều phần mềm (cả hệ điều hành nữa) cho phép đổi giao diện đen ra trắng hoặc ngược lại, chả có vấn đề gì ở đây cả. Cơ bản là nhà phát triển có chịu làm hay không thôi
Mình vừa cancel xong 😁

Spotify Premium 1.png
uniqvinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Spotify hoạt động ở 65 nước.
Giá mà cho thanh toán qua nhà mạng như mấy app trên Playstore thì sướng quá.
@Lil Nguyễn thế thì sẽ k có giá 59k nữa đâu bạn ơi
bản free trên macos vấn có thế chọn đc bài mà không bị chơi ngẫu nhiên

nhưng trên điện thoại thì không cho chọn bài, vậy nên mình chuyển sang mp3 zing 😃
zinkpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng giao diện này, cũng được hơn tuần rồi, không quen cho lắm, màu mè hơn, phải làm quen lại từ đầu.
Chỉ tiếc là Vietnam chưa có Radio, quá hụt hẫn...
zinkpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zinkpro Mà playlist cá nhân của mình vẫn được duy trì từ lúc còn xài US đến lúc chuyển sang VN cơ mà, duy chỉ có điều là không thấy nút Radio đâu luôn...
garuwoo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zinkpro Khoảng trước đó 1 tuần, mình update lên thì thấy hiện radio trên tab rồi, xong mới đây update lần nữa thì mất, có bạn nào bị vậy không? @@ Giờ tìm lại bản cũ đó nhưng không nhớ T_T
ZETSIR
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zinkpro Mình cũng đang thắc mắc là sao về VN lại bị cắt "Radio" và "Auto play" . 2 tính năng mình hay xài nhất trên Spotify. Cho nên giờ mình vẫn đang xài song song trên iphone là bản Premium và trên ipad là Premium Mỹ. Đợi VN có đầy đủ thì mình cancel hẳn Mỹ luôn :oops:
kongakute
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zinkpro À. Cái đấy bạn vào ca sĩ là có 1 mục để nghe Screenshot_20180419-200730.png Screenshot_20180419-200952.png

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019