Spotify thử nghiệm tính năng điều khiển nhạc bằng giọng nói, sẽ có loa thông minh riêng?

Duy Luân
14/3/2018 22:29Phản hồi: 30
Spotify thử nghiệm tính năng điều khiển nhạc bằng giọng nói, sẽ có loa thông minh riêng?
Spotify đang thử nghiệm tính năng điều khiển việc chơi nhạc bằng giọng nói và hiện một nhóm nhỏ người dùng Mỹ đã bắt đầu xài được chức năng nói trên. Có lẽ ở thời gian đầu nó sẽ hỗ trợ tiếng Anh và một vài ngôn ngữ phổ biến khác chứ chưa có tiếng Việt đâu, nhưng có thể tưởng tượng ra về sự tiện lợi mà điều khiển giọng nói có thể giúp bạn trong việc duyệt qua các playlist nhanh hơn, bật các bài hát đã lưu, chơi nhạc của nghệ sĩ bạn đang follow hay chỉ đơn giản là phát một bài hát nhất định chỉ bằng cách gọi tên. Nếu đang chạy bộ, tập thể thao, lái xe, điều khiển giọng nói cũng sẽ khá tiện lợi, những người bị tật ở tay hay đang bị đau cũng không cần phải chạm nhiều vào màn hình. TechCrunch và The Verge đều đánh giá cao và hệ thống nhận diện giọng nói của Spotify.

Quan trọng hơn, tính năng này có thể là nền tảng để Spotify làm ra những chiếc loa thông minh giống như Apple HomePod, Google Home hay Amazon Echo. Mỗi dòng loa này đều có trợ lý ảo - Siri, Google Assistant và Amazon Alexa, và rất có thể Spotify cũng sẽ đưa ra một sản phẩm của riêng họ. Trên thị trường đã có khá nhiều phần cứng (và loa) hỗ trợ Spotify nên việc hãng làm loa thông minh cũng không phải là không thể xảy ra.

Nguồn: TechCrunch
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wenquan
TÍCH CỰC
6 năm
Quan trọng là máy android nào chất lượng âm thanh đủ hay để nghe nhạc đây. Các bạn đừng giới thiệu V30 nhé, mình bị LG lừa đủ rồi.
@TqTTpT Nếu bạn dùng qua HTC m7 m8 m9 thì sẽ thay đổi suy nghĩ ngay! 😁 loa m7 m8 rất ấm, mịn và chi tiết. Loa iphone hay nhưng chắc tại giới hạn không gian nên không bằng.
TqTTpT
TÍCH CỰC
6 năm
@Han Albert chưa xài HTC bh thật 😆 ko biết con S9+ chất lượng loa ngoài ra sao
@quyet.ksxd Nghi lắm, dễ mua trúng hàng Mỹ không có DAC lắm ))
buidoikmb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có trợ lý dùng cũng hay đấy chứ. Mình thích tính năng này!
daibangqn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko liên quan. Tải nhạc của spotify ko lay file ra nghe tren chuong trình nghe nhạc khác hả các bác
khoaqn0000
TÍCH CỰC
6 năm
@daibangqn Nó mã hoá hết rồi, chỉ có nó mới mở được thôi.
bomy
CAO CẤP
6 năm
sau loạt bài này mod tinhte chắc dư tài khoản pre của spotify đến mấy năm nhỉ :eek:
demax
TÍCH CỰC
6 năm
Trên PC không có chức năng alway ontop hơi khó chịu. Mỗi lần muốn next bài lại phải mở cửa sổ spotify lại.
uniqvinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@demax upload_2018-3-15_12-39-40.png

Mình thấy vầy cũng nhanh mà
@uniqvinh bạn có thẻ next bằng phím tắt mà
cho em hỏi hệ điều hành WebOS 3.5 của Smart TV LG có cài được Spotify không ạ
@phuongtl_syscomvn Có nhé. Vào store của TV tải về.
Đù . Mấy ông tinhte đang muốn gây sự chú ý của Spotify tới tinhte hay sao mà Spam lia lịa thế nhỉ ? Liệu có thành công ?
@minhthuvc Thành công không thì chưa biết, chỉ biết nó có thị phần nghe nhạc Stream lớn nhất thế giới :rolleyes: số người trả phí cũng lớn nhất luôn
@minhthuvc Spotify vào VN chắc làm chính sách với marketing hết rồi, khả năng là đã có miếng chứ còn gây chú ý gì nữa :p
Biết đến khi nào mình mới nói chuyện được với cái máy. Quá khó, bộ não của máy chỉ có 0 và 1 thôi, còn con người thì đâu có như vậy vì con người có cảm xúc nữa, cho nên máy nó sẽ chả bao giờ bắt chước được con người. Quá phức tạp.
khoaqn0000
TÍCH CỰC
6 năm
@tichchu2203 Công nghệ dạng tiến triển với tốc độ hàm số mũ, cố sống thêm vài năm nữa bạn sẽ thấy. Không gì là không thể!!!
Siri không cho tích hợp thì anh Spotify tự tích hợp trình điều khiển giọng nói riêng 😁
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
Mod tinh tế chưa đạt chỉ tiêu bài viết về Spotify nhé mọi người, thông cảm đi 😁
sct810
ĐẠI BÀNG
6 năm
điều khiển bằng giọng nói làm gì trong khi chức năng lyrics tử tế còn không có 😕
abcvinhbao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sct810 Bạn có sử dụng Google Home hoặc alexa không ?
sct810
ĐẠI BÀNG
6 năm
@abcvinhbao google home thì chưa nhưng alexa thì mình dùng 2 năm rồi bạn 😁
vunh94
CAO CẤP
6 năm
Có ai đặt ra câu hỏi như em ko? Zingmp3 biết chắc chắn kiểu nào spotify sẽ vào vn. Nên họ đã thúc đẩy phát triển con mình từ 2012 trở đi. Sau đó thấy mp3zing phát triển tính năng hay rất nhiều có thể do học từ spotify. Giờ thì ngày này đã đến. Họ tự tin đối mặt thôi khi đã lấy đc tín nhiệm cao của người việt 😁
kutenguyen86
ĐẠI BÀNG
6 năm
😃
uniqvinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dành cho bác nào đang đi xin link. Không phải tự nhiên mà có bài báo công bố số liệu như vầy đâu nhé. Đây là mail họ gửi cho ai dùng bản modded.
Lúc trước chưa về VN, không mua được Premium, dùng bản modded tạm thì cũng không trách nhưng mà giờ VN rồi, cũng bằng ly trà sữa, cà phê mà còn thế thì cũng thua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019