SS Galaxy S không kết nối với PC đc

wolfhunter
15/11/2010 6:18Phản hồi: 36
Tình hình là em k kết nối con SS G S của em với máy tính như USB đc. Ở nhà con Win7 thì cắm vào là ngon luôn, copy thẳng vào SD card. Lên cơ quan chạy XP nó chả chịu nhận gì cả.... Bó tay.... Các bác cao thủ giúp em với.... Đa tạ!
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có lẽ là do bạn chưa cài Kies. http://img.samsungapps.com/support/kies_win.exe
cái bản kies này có cài đuọc cho win 7 ko bạn ?
Sao lại kies....? Đang muốn nó nhận như usb thôi. Qua kies thì khác gì itunes nữa cơ chứ........!

---------- Post added at 05:44 PM ---------- Previous post was at 05:42 PM ----------

Ý em là muốn đưa dữ liệu vào mà k cần qua kies. Kiểu như cắm vào laptop bất kỳ lấy files ấy. E ghét cái itunes nên mới sắm galaxy chứ kiểu này khác gì nhau........
Vậy thì đây: http://drivers.softpedia.com/progDownload/Samsung-Galaxy-S-USB-Driver-for-Windows-x86-Download-96692.html

[MENTION=50713]duybaby[/MENTION]: Chạy được trên Win 7 bạn ạ

PS: Bác nào không thích dây dợ lằng nhằng thì có thể xài SwiFTP (tìm trong Market), đỡ chai pin :p
Thế em mang con SS của em cắm vào laptop bất kỳ nào khác lại phải cài cái driver chết tiệt này à....? Loằng ngoằng quá ta....! Chắc lại phải quay về với cái máng ...iTunes thôi! Ghét quá!
vớ vẩn, bác vào setting, wireless and network, usb setting rồi chọn Mass storage!
phantnang
TÍCH CỰC
13 năm
bác xem đã bỏ chọn usb debuging chưa và nhớ chọn mount để cho phép máy tính đọc dữ liệu tử mobile nha, mình sài thấy bình thường mà.
USB debugging là ở chỗ nào hả bác? Con SS của e là hàng orange, 2.2 rồi
trinh_ht205
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng đã thử cài kies rồi dùng cả Driver như trên nhưng cũng không được. cắm vào là nó sạc pin thôi
@trinh_ht205 Mình đang giống bạn đây. Mình k biết nhiều về and. Nhưng cài được cái kies rồi. Nhưng vẫn k nhận. Hic. Tích rồi bỏ tích mấy cái usb lgg gì đấy r. Ko đc 😔 buồn quá. Bác đã chữa đc cho em nó chưa . E chỉ sạc đc pin 😆
@im_ren Vậy bạn đổi cổng USB (kiếm máy PC khác kiểm tra), ko được thì kiếm cọng cable khác xem thế nào bạn à 😃
@trinh_ht205 minh cung vay...lam sao moi ket noi dk day cac pro
hoangduy68
ĐẠI BÀNG
13 năm
hic máy mình cũng bị vậy, cắm vào nó nhận ổ đĩa nhưng khi vào nó báo: please insert disk
nokia_N92
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này có phải không đúng cap usb ko ? của em cũng ko đc
hagianghi
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy trên cty bro có giới hạn quyền gì ko ..bác có quyền admin trên máy ko ạ :rolleyes:
Solester
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng đang ở trong tình trạng này. Mình dùng Captivate, không thể kết nối đc với PC (USB và cả Kies) dù đã cài driver và đc nhiều bác ở đây tư vấn. Không biết lý do vì sao nữa. Buồn quá.
hic.. em cung vậy bác ah. nó cũng nhận ổ nhưng ko insert dc..
bluestars
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi cũng bị giống vậy, đành xai qua wifi, hôm nào rãnh cài lại máy tính xem được không
Hướng dẫn kết nối pc galaxy S captivate

mấy ông cài cái này vào máy tính xem nhé, 99,9999% là được thôi ........
http://www.mediafire.com/?0b45zo7o75rc5d5
e cung ket noi khong dc. ae nao biet thi giup gium e. SMS cho e e se goi lai. hoang_0983839731
thanks
GL I9003 của mình cũng bị như thế cắm vào chỉ báo sạc pin...down may file phía trên về cài cũng không được...vào driver thấy ultilities chưa được cài...vào trang chủ down cái về cài nhận usb luôn...hjhj...các bạn thử xem máy các bạn đã cài chưa...
hix máy của mình cũng bị như vậy đó mình cắm usb vào thì máy báo làn usb device not.....? không kết nối được buồn quá
1. Cài SS Kies để có Driver (nếu bạn dùng SS)
2. Đổi cổng USB (nếu dùng PC thì dùng cổng ở sau main cho đủ nguồn điện)
3. Ko được nữa thì mang sang 1 PC?Lap khác kiểm tra xem do lỗi PC/Lao hay do lỗi FW của máy
@LIENHUONG Làm như bro này nhé các bạn 😃
---------------------------------------------------
S1 Hàn tớ cũng dùng qa rồi, thực ra cái Samsung Kies và USB debug chỉ dùng trong trường hợp uproom, root máy, ... là chính thôi.

Về cơ bản là cứ cắm vào PC, trên status bar sẽ có biểu tượng USB, kéo xuống, chọn Turn on Mass store device. Win sẽ tự load driver, rồi 1 cửa sổ Auto run nó hiện ra là ok thôi, k0 cần Kies vs Usb debug làm gì. Win nào cũng ok hết, vì tớ dùng rồi mà.

Còn lỗi k0 kết nối được là do : cáp, cổng USB trước (nên dùng cổng USB sau ý), chưa kéo xuống chọn turn on mass store device hoặc là win lỗi thế thôi 😁
@Cong_An_Dai_Loan_+86
@datzudaika mình cắm usb vào PC mà nó không xuất hiện cửa sổ nào cả mà chỉ báo đang sạc pin thôi
@LIENHUONG Thank bác này: Đổi cổng USB (nếu dùng PC thì dùng cổng ở sau main cho đủ nguồn điện)

Thì ra nguyên nhân của mình là đây!

Ở nhà dùng laptop thì cổng USB nào cũng đc. Đến cty dùng PC, cắm mãi mà không nhận, thì ra là thiếu nguồn điện, chuyển ra cổng sau phát được luôn.

Các anh em có thể tham khảo
Không dược đâu các Ngài ơi...:mad:
@manhdunghb991 thế thì nghịch tạm cái này http://www.tinhte.vn/threads/1237634/
@duongviet_dung24 Thank ngài nhé. Mình có rồi.
ai biet lam sao ket noi may vs dt qua cap dk k?
mình cắm usb vào PC mà nó không xuất hiện cửa sổ nào cả mà chỉ báo đang sạc pin thôi là sao các bro...trong PC cũng không có file của thẻ nhớ là sao...máy mình chưa root chưa up room lần nào cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019