Starbucks sẽ ngưng sử dụng ống hút nhựa từ năm 2020

Trung Dt
11/7/2018 6:27Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quang_35
TÍCH CỰC
6 năm
Fan Phúc Long điểm danh
ở VN đã có các quán chuyển sang ống hút bằng mấy loại thân cây cỏ rồi, Starbuck là ông lớn mà làm ăn chậm chạp, chắc vẫn chưa thấy tác hại của việc phá hoại môi trường đấy mà.
meoghe
ĐẠI BÀNG
6 năm
tốt nhất là chuyển qua ly giấy luôn
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
thấy bác video của bac Tân quay về bà con Tây Bắc sử dụng cốc tre để uống rượu uống nước. sao ko sài có đó để thay cốc nhựa nhỉ. có các nào có ý tưởng về cái này chưa ?
@Bùi Định vấn đề vệ sinh như nào bạn?
Bùi Định
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tên Hiển Thị thế mình mới nói là ý tưởng. nếu sử dụng thì ko phải ngại ngần gì về vấn đề môi trường
ncxn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@[K]os tớ dùng cafe pin con ó mà.
@All: không hợp là không hợp, chẳng phải do nguyên chất hay không. Tớ dùng cafe hạt nhà tự trồng ( sau nhiều năm bán ế chổng vó), rang bơ pha sữa , đấy là sở thích.
Sb thì cafe nó pha uống nhạt nhạt, khó chịu.
Ủng hộ việc này, bọn mỹ ngày không biết làm gì mà dùng 3-4 cái ống hút.
Minh thì luôn thích uống ly hơn la ống hút. Tự pha máy lấy hết chất cf hơn. Ún đã
Min2Max
ĐẠI BÀNG
6 năm
cũng còn lâu lắm
Abchd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ở Vn thì đi mua thức ăn hay cơm kiểu gì nó cũng nhét vô cho cái túi lilong mặc dù mình có mang đồ đựng theo, hoặc là mấy bà đi chợ hay kiểu cho tôi vào cái túi. Nói chung trình độ và ý thức dân mình còn đi sau Sing chắc khoảng 70-100 năm nữa
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
@Abchd Trình đồ ý thức kém là do mấy vị lãnh đạo chán ko thể tả với cái Pháp Luật và Quản Lý
lexuspts
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuxedo198x Ý thức kém đổ cho lãnh đạo ? Nà ní ?:eek:
@tuxedo198x Vlin ý thức của mình mà để người khác quyết định =))) Anh trai nhu nhược quá
Cty mình làm ống hút. Bây giờ hiện đại rồi. Ống hút làm từ nhựa phân hủy hết rồi.
Giờ trà sữa gong cha, one zo, royal tea... cũng 40, 50, 70k rồi, 1 lần cafe trà sữa bằng tiền 2 bữa ăn bình quân 30k/bữa
vistahome
TÍCH CỰC
6 năm
Ủng hộ ly giấy đi. Cty nhà mình sx ly giấy nè. Tinhte làm ly giấy đi
hl80
TÍCH CỰC
6 năm
Ko có ống hút thì uống frap bằng gì? Chờ nó tan ra mới húp hả?

Frap là thứ đem lại lợi nhuận cao nhất cho S, mình vẫn ko hiểu sẽ uống frap ko ống hút bằng cách nào?
hoancanon
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình nhớ không nhầm thì năm ngoái ngồi ở IPH, nó đã bỏ ống hút rồi thí phải
Lolo69
TÍCH CỰC
6 năm
Hy vọng mọi người có ý thức hơn trong việc sủ dụng đồ nhựa và túi ni lông. Vn đang là 1 trong những quốc gia có lượng rác thải nhựa trên biển cao nhất thế giới.
Dan.truong
TÍCH CỰC
6 năm
Noi chung cung rat mắc dù gia ngang bằng nhau. Vi thu nhap dan minh thap hơn nguoi ta rat nhieu.
Dan.truong
TÍCH CỰC
6 năm
Tren bao kenh14
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
Được em người iu, cho cái gói cafe trên buôn ma thuột. Về uống phát là biết 20 năm qua mình đã uống cái cafe đếu gì ở phố cổ hà nội thế . thề ko uống cafe ở hà nội , trừ mấy cafe trứng của Giảng , cafe Đinh ...
Giờ nhiều quán cafe Aha với Cộng ko biết nó pha bắp ko !? Mấy cái quán kiểu chuỗi như này có bóc phốt thì vẫn ko chét và bị tẩy chay đc
lexuspts
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuxedo198x Bắp đã tốt bác ạ 😁
bigboy22_09
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì cứ cà phê Thọ , cà phê Giảng thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế