Steam Link - Giải pháp tuyệt vời giúp game thủ PC chiến trên TV màn hình bự

agp8x
23/5/2018 13:28Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xxdeathxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chơi qua android box được không mọi người?
vũ_tú_inh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ủa vậy vẫn phải mở máy tính ạ, tức là gần tương tự như cắm hdmi ạ. Không phải chơi game k cần cấu hình như game gloud phải k các bác
Kabm
CAO CẤP
6 năm
@vũ_tú_inh đúng thế, chơi game qua cloud thì bạn cần đường truyền độ trễ lag ít, không phải cáp quang nào nhanh thì cũng được. Chưa kể phải thuê dịch vụ cloud
vậy 1 người xài máy tính bật game stream lên tivi cho người khác chơi, đồng thời vẫn lướt web trên máy tính được ko?
xuanquyhnvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phatnguyeen Được nhưng máy bạn phải MẠNH.
Không biết XiaoMi TV box 4K có cài được ko nhỉ? Nhà dùng SS và LG nên ko có Android TV 😁
@HDD18HAMLONG samsung chạy tizen dó ứng dụng này mà bạn
win123vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao mình search ko ra PC nhỉ, mình bật steam trên PC rồi, sau đó bật steam link rồi, nhưng khi seach trên steam link ko thấy PC, hay phải bật game trên PC rồi mời bật steam link nhỉ ad
@win123vn trên pc có cài j ko bạn, mình cũng k tìm dc pc
( tivi samsung, pc win 10)
lonehuybom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái này có lâu rồi nhé mod, mình tải steam link trên con sam tizen nhà mình lâu rồi, chỉ là app chứ không cần thiết bị nào hết. Cơ mà con pc mình hơi cùi nên chơi cũng khá giật 😆
@lonehuybom trên pc có cài j ko bạn ? mình cài tv samsung mà tìm pc ko thấy ?
mackenty
ĐẠI BÀNG
6 năm
MOD
agp8x kết nối chuột với phím thế nào vậy. mình kết nối ở tv thì nó hiện lên 2 con chuột, chuột tv với 1 chuột giống trên máy tính,mà chuột nhìn giống máy tính thì đơ đơ,còn chuột tv thì chạy muợt nhưng không ân được,vào cho mình hỏi thêm là có kết nối tay ps4 để chơi được không , và kết nối ra sao.vì mình chơi cả đá pes nữa nên bê cây máy tính đi lại bất tiện
monopolyzzz
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khi minimize Steam, dùng như 1 màn hình qua mạng LAN, với chuột bàn phím cắm trực tiếp vào tivi. Khá ấn tượng vs độ trễ thấp của ứng dụng. Dựng phim cũng chạy tuút
ae cho hỏi trên macpro có steam không vì nhà mình có con smart tv samsung 55'. Nên định về nhà thử xem thế nào
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pc phòng ngủ cắm 1 wifi lấy lan ở đấy. Tivi sony dưới nhà cắm 1 wifi lấy lan ở đấy. Tìm trên tivi ko thấy pc ? Vậy là phải chung 1 modem mới thấy nhau à ?
@daucua001 Moderm thì mình nghĩ nhà bạn đã chung nhau rồi. Vấn đề router wifi của bạn thôi. Nếu 2 cái wifi bạn đang dùng cổng wan để lấy mạng ra pc với tivi thì ko thấy nhau đâu. Còn bạn tắt DHCP của cả 2 wifi đi dùng mạng bằng cổng lan thì pc và tv sẽ thấy.
Vừa test trên đường truyền 55Mbps và Router AC1200...nói chung là cũng không ngon lắm đâu ạ
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HDD18HAMLONG Bạn làm trung 1 modem à ?
Steam Link đang bị Apple từ chối trên App Store, ko biết diễn biến tiếp theo ra sao!
http://genk.vn/apple-tu-choi-ung-dung-steam-link-cho-ios-20180525123659783.chn
xxdeathxx
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mua game trên Uplay thì có stream như trên được ko.
losbancos
TÍCH CỰC
5 năm
sao mình tream pes 2019 lên tv nu7400 , kết nối tay ds4 vs blutooth của tv nhưng vào game ko nhận . có bác nào chơi được ko ạ>>?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019