Steve Jobs được vinh danh là 1 trong 8 người đóng góp cho ngành nhiếp ảnh thế giới do IPHF bầu chọn

Gia Tường
22/8/2016 2:1Phản hồi: 120
120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

noupfix123
TÍCH CỰC
8 năm
Bảo hàng IPHF là một bảo tàng
sai kia mod oi

Applenick
TÍCH CỰC
8 năm
Steve Jobs,...thật ra cũng chẳng là ai cả trên trái đất đầy thị phi và ganh tị này, nhưng có một sự thật mà chúng ta phải công nhận và trân trọng đó là :
1. Iphone cho đến tận bây giờ đều từ Đam Mê cái đẹp, nghệ thuật và trải nghiệm tiện ích mà Steve Jobs đã cùng Apple cho ra đời.
2. Những tư tưởng cũng như tầm nhìn của Ông đã được thế giới công nhận, có một điều tiếc là sau khi chết mới công nhận (đây chính là điểm khiếm khuyết lớn nhất của con người thời đại này).
3. Ông đã tạo ra một con đường thênh thang cho Apple, Samsung,....tha hồ chạy theo ý họ...chỉ để đưa ra những sản phẩm giúp người dùng trải nghiệm tốt hơn và ngày càng tốt hơn nữa.
4. Ông đã có những tiêu chuẩn không cần chỉnh về nghê thuật mà người ta ngày nay phải đi theo, lạ là ở chỗ đó.
5. Ông chỉ phê phán những kẻ có tầm nhìn hạn hẹp và luôn rộng đường đón kẻ có những suy nghĩ khác lạ về bất cứ điều gì có ích cho mọi người trong cuộc sống.
Trong các Bạn có ai hơn Steve Jobs chăng ? Đừng ngại...hãy cứ chứng minh cho thế giới thấy đi. Tim Cook hiện nay cho thế giới thấy ông là một nhà kinh doanh chứ không phải là một nhà kiến tạo như Thế giới hằng công nhận đối với Steve Jobs.
Có gì đâu : CHỨNG MINH.... ĐI BẠN !
jack119
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giai đoạn sau này các hãng android nắm bắt quá nhanh, mỗi hãng tự mình nắm bắt phát triển camera. Có thể hy vọng tương lai gần smartphone chụp ảnh chuyên nghiệp trên tất cả các dòng máy. Còn thuở Iphone 3 thì đúng là Iphone chụp gần như là tốt nhất ấy chứ.
blackyaa
TÍCH CỰC
8 năm
ifan sung sướng không cầm được nước mắt 😁
@blackyaa Seeder lần này tức tối lắm nhưng cũng ko thể chửi mod tinh tế được vì diễn đàn công ngệ ko thể viết về cá khômì gói!
ghê nhỉ, hôm bữa nghe đâu được đánh giá là người có tầm ảnh hưởng đến âm nhạc lớn nhất thế giới, giờ tới nhiếp ảnh, còn kiểu dáng thiết kế điện thoại, fond chữ,... thay đổi quá trời cái chủ chốt
QC: Mời các bạn tìm đọc. Untitled-1.jpg
@neld25 DĨ VÃNG ... ĂN MÀY
@QLNN Đúng món đam mê, cho hỏi ở đâu ngon tìm mua
@neld25 Capture.JPG
@thongphan1989 Cá chỉ vàng cơ, cá đóng hộp kg ngon
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
xem lại mà vẫn hồi hộp như ngày nào ớ
Steve Job khủng nhỉ. Sống r chết, khiến cả thế giới phải ngả mũ kính phục (y)
Mắc ói quá.
Ôi giờ dùng 5s chả muốn đổi.
"Để ta chiếm lấy riêng phần bí mật?
- Than ôi! Thời oanh liệt nay còn đâu?"
sslgvn
TÍCH CỰC
8 năm
iOs là thứ tuyệt vời nhất từng có trên các thiết bị di động
ghi nhận điều này !
có lẽ đúng ở khoản tốc độ chụp, tốc độ chụp ảnh của ip đúng phải nói là vô đối
Steve Jobs thì đúng mẫu người của sáng tạo, có chút cực đoan bảo thủ nhưng cái đó là cần thiết, còn nhờ cảm giác thức 1 2 giờ khuya coi ra mắt iphone mới...
Không liên quan cơ mà càng nhìn sj càng thấy đẹp trai cuốn hút còn thím tim thì ẻo lả như mấy dòng iPhone về sau này, nhìn mấy dòng iPhone cũ vẫn có chất riêng của sj và cái quan trọng là không hoa lá cành diêm dúa như tim
vythanh
CAO CẤP
8 năm
@Mrtuan_tran Thì ra là đã yêu SJ rồi à 😁
trex
TÍCH CỰC
8 năm
MENU 96

Steve Jobs được vinh danh là 1 trong 8 người đóng góp cho ngành nhiếp ảnh thế giới do IPHF bầu chọn
Gia TườngGia Tường
Facebook 607 Share
Theo dõi
< Trước1234567Sau >
hai_juzi
hai_juzi
Thành viên
Steve Quảng đã nói: ↑
Bạn quả thật là thứ bỏ đi.
Bạn kia nói khéo cái lỗ 3.5mm đấy
#61 Thứ hai lúc 11:57
Công cụ
Thích Trả lời
Applenick thích nội dung này.

Tho2015
Tho2015
Thành viên
QLNN đã nói: ↑
Tho2015 đã nói: ↑
Sao ko thấy nói về hãng sám sùng từ một nhà buôn bán cá khô trở thành một nhà sx máy ảnh chất lượng cao góp phần phát triển nghệ thuật nhiếp ảnh nhể
Bác troll thật hay troll giả vậy!?!
Bấm để mở rộng...
Ko trả lời bác đâu, mình ... sợ sàm fan
#62 Thứ hai lúc 11:58
Công cụ
Thích Trả lời
Serenade_apple và Applenick thích nội dung này.
laithanhtung50
laithanhtung50
Thành viên
If you dont mind đã nói: ↑
Tất cả là ngờ ios và appstore. Chứ phần cứng ko có gì đột phá cả
thế này bạn nhá về phần cứng thì cho tới hiện tại năm nào iphone vs ipad cũng mạnh nhất bỏ cái ram đi vì ios ko có ngốn lắm ram như android còn về GPU vs CPU thì éo thua thằng nào đâu
http://www.notebookcheck.net/Imagination-PowerVR-GT7xxx-in-the-Apple-A9X.155116.0.html GPU hay chíp sử lý đồ họa của ipad pro vẫn mạnh nhất trên tablet hiện tại vs GPU của iphone 6s đang mạnh ngang vs Adreno 530 chỉ mấy thằng ngu mới ko tìm hiểu mới ko biết
Imagination PowerVR GT7xxx in the Apple A9X
Specifications and benchmarks of the Imagination A9X / PowerVR GT7xxx graphics card for the iPad Pro 2015.
NOTEBOOKCHECK.NET
#63 Thứ hai lúc 11:59
Công cụ
Thích Trả lời
Anhtuan73, nvt_123, QLNN và 2 người khác thích nội dung này.
Tho2015
Tho2015
Thành viên
cuhiep đã nói: ↑
www.fptshop.com.vn
Sàm fan ném đá quá nên đầu @cuhiep có vấn đề
#64 Thứ hai lúc 12:02
Công cụ
Thích Trả lời
socutezen0s
socutezen0s
Thành viên
Apple Haters 2.01 đã nói: ↑
Một hôm Cook nằm mơ gặp Jobs trên thiên đàng.
Jobs bảo: "ip5 anh hỏng rồi, chú xem gửi cho anh con dt mới để anh còn nghe nhạc Tùng núi".

Nghe vậy Cook vội rút ra trong túi con iphone 7 Rose Gold hường nữ tính đưa cho Jobs: "đây của em, anh cứ cầm lấy mà dùng, hàng mới cty mình anh ạ".

Loay hoay 1 lúc Jobs hỏi "ko có lỗ thì đút vào thế nào?".

Cook bèn tụt quần: "dạ lỗ đây anh", vừa dứt lời thì Cook bị Jobs đạp 1 phát lộn cổ xuống địa ngục. 😁
Bấm để mở rộng...
ê óc cờ hó, về mà lo vụ note7 bị reset liên tục đi =)) éo dám mò vào comment à ku
#65 Thứ hai lúc 12:03
Công cụ
Thích Trả lời
thongphan1989 và Tho2015 thích nội dung này.
Khánh Bee
Khánh Bee
Thành viên
"Steve Jobs chỉ là ăn may"

Phục các ahbp đến từ VN thật đó các bác ạ, hehe
#66 Thứ hai lúc 12:04
Công cụ
Thích Trả lời
socutezen0s, duaIshock và thongphan1989 thích nội dung này.
Serenade_apple
Serenade_apple
Thành viên
Sao ko thấy nói về hãng sám sùng từ một nhà buôn bán cá khô trở thành một nhà sx máy ảnh chất lượng cao góp phần phát triển nghệ thuật nhiếp ảnh nhể
Nghe cau ss là Cty đi lên từ việc buôn cá khô
làm mình nhớ cái thời kì 2011-12 .hầu như ngày nào cũng chém gió với tui seeder ss thấy mắc Cuời.tự nhiên cảm thấy nhớ bạn Gadepzai,Duy,saigonkick,baocongxuan,phuoc Nga 008,8800carbon Art...
#67 Thứ hai lúc 12:07
Công cụ
Thích Trả lời
Tho2015 thích nội dung này.
Tho2015
Tho2015
Thành viên
Serenade_apple đã nói: ↑
Nghe cau ss là Cty đi lên từ việc buôn cá khô làm mình nhớ cái thời kì 2011-12 .hầu như ngày nào cũng chém gió với tui seeder ss thấy mắc Cuời.tự nhiên cảm thấy nhớ bạn Gadepzai,Duy,saigonkic,baocingxuan ..
Bấm để mở rộng...
Mình cũng nhớ các bạn
Hồi đó đến 3 nick luôn mà ra đi dài dài
Chúc vui khoẻ
#68 Thứ hai lúc 12:10
Công cụ
Thích Trả lời
Serenade_apple thích nội dung này.
HHHIEP
HHHIEP
Thành viên
Apple Haters 2.01 đã nói: ↑
Một hôm Cook nằm mơ gặp Jobs trên thiên đàng.
Jobs bảo: "ip5 anh hỏng rồi, chú xem gửi cho anh con dt mới để anh còn nghe nhạc Tùng núi".

Nghe vậy Cook vội rút ra trong túi con iphone 7 Rose Gold hường nữ tính đưa cho Jobs: "đây của em, anh cứ cầm lấy mà dùng, hàng mới cty mình anh ạ".

Loay hoay 1 lúc Jobs hỏi "ko có lỗ thì đút vào thế nào?".

Cook bèn tụt quần: "dạ lỗ đây anh", vừa dứt lời thì Cook bị Jobs đạp 1 phát lộn cổ xuống địa ngục. :D

Thanh niên này cực kì bẩn bựa. Không biết dành từ gì để nói với thanh niên này nữa.
#69 Thứ hai lúc 12:12
Công cụ
Thích Trả lời
Khánh Bee, socutezen0s và Tho2015 thích nội dung này.
Serenade_apple
Serenade_apple
Thành viên
Nghe cau ss là Cty đi lên từ việc buôn cá khô làm mình nhớ cái thời kì 2011-12 .hầu như ngày nào cũng chém gió với tui seeder ss thấy mắc Cuời.tự nhiên cảm thấy nhớ bạn Gadepzai,Duy,saigonkic,baocingxuan ..
Bấm để mở rộng...
Mình cũng nhớ các bạn
Chúc vui khoẻ
Bấm để mở rộng...
Hình như bạn cũng có cái nick tên ss chlui pk ?haha.mình cũng có cái nick ĐIỆN ÁP220v cũng banh xác từ dạo đó.haha
#70 Thứ hai lúc 12:18
Công cụ
Thích Trả lời
thongphan1989
thongphan1989
Thành viên
p.a.tuan đã nói: ↑
cũng nhờ steve jobs mà bây giờ 1 cái điện thoai 20 củ là chuyện thường. Cái thời Nokia thì chỉ có mấy con siêu ảo diệu hơn chục, còn lại sàn sàn 7 8 triệu là căng lắm rồi
Lại đem tiền ra so =))...hồi đó 7 8 triệu mua đc bao nhiêu vàng và giờ bao nhiêu sao kg so??? tiền mất giá chứ vàng chỉ lên có giá thôi nha ku...
#71 Thứ hai lúc 12:18
Công cụ
Thích Trả lời
Tho2015
Tho2015
Thành viên
Bấm để mở rộng...
Mình cũng nhớ các bạn
Chúc vui khoẻ
Bấm để mở rộng...
Hình như bạn cũng có cái nick tên ss chlui pk ?haha.mình cũng có cái nick ĐIỆN ÁP220v cũng banh xác từ dạo đó.haha
Bấm để mở rộng...
Mình hồi đó là @duy2, @sschonlui,@saigonnight
Nó lên đường đến năm 2018 hihi
Thật là vui, hồi đó ae mình vào thì sàm fan chỉ có méc mod banned thui
#72 Thứ hai lúc 12:20
Công cụ
Thích Trả lời
thongphan1989 và Serenade_apple thích nội dung này.
thongphan1989
thongphan1989
Thành viên
làm mình nhớ cái thời kì 2011-12 .hầu như ngày nào cũng chém gió với tui seeder ss thấy mắc Cuời.tự nhiên cảm thấy nhớ bạn Gadepzai,Duy,saigonkick,baocongxuan,phuoc Nga 008,8800carbon Art...
Giờ lâu lâu chỉ còn gadepzai clone với 8800Carbon Art, mà 8800 giờ hết làm seeder samsung rồi, chuyển qua trung lập rồi...chắc mới xài iphone mấy năm gần đây =))...
#73 Thứ hai lúc 12:25
Công cụ
Thích Trả lời
Tho2015 và Serenade_apple thích nội dung này.
Serenade_apple
Serenade_apple
Thành viên
thongphan1989 đã nói: ↑
Giờ lâu lâu chỉ còn gadepzai clone với 8800Carbon Art, mà 8800 giờ hết làm seeder samsung rồi, chuyển qua trung lập rồi...chắc mới xài iphone mấy năm gần đây =))...
Bấm để mở rộng...
Cacbon 8800 Art là một ng giỏi iOS lắm bạn.chứ ko phải seeder ss đâu!ng này rất yêu táo
#74 Thứ hai lúc 12:28
Công cụ
Thích Trả lời
nguyenmanh287
nguyenmanh287
Thành viên
Ông đc trao là đúng. Lúc đó ip có tốc độ chụp nhanh nhất.
Ps- chất lượng ảnh thì ko thể nhất đc. Khi đó nokia với n95-e71-72-x6 chụp thấy đẹp ghê .
#75 Thứ hai lúc 12:28
Công cụ
Thích Trả lời
Anhtuan73 thích nội dung này.
thongphan1989
thongphan1989
Thành viên
Cacbon 8800 Art là một ng giỏi iOS lắm bạn.chứ ko phải seeder ss đâu!ng này rất yêu táo
Ah vậy hả, tự nhiên bạn nói nhớ seeder samsung rồi liệt kê tên ra làm cứ tưởng...vì cái nick gadeptrai clone giờ thì chuyên đi anti thôi :v...
#76 Thứ hai lúc 12:30
Công cụ
Thích Trả lời
Serenade_apple và Tho2015 thích nội dung này.
Serenade_apple
Serenade_apple
Thành viên
Nếu saigonkick còn thì quote bài mình nhé!rất mong gặp lại bạn.bạn Thongphan 1989 truoc đây bạn nick tên gì vậy?
#77 Thứ hai lúc 12:30
Công cụ
Thích Trả lời
noupfix123
noupfix123
Thành viên
Bảo hàng IPHF là một bảo tàng
sai kia mod oi

Gia Tường đã nói: ↑
Steve Jobs được bảo tàng International Photography Hall of Fame and Museum (IPHF) vinh danh là 1 trong 8 nhân vật có đóng góp quan trọng, giúp thay đổi ngành nhiếp ảnh hiện nay. Sở dĩ ông có trong danh sách này vì ông là CEO của Apple thời đó, và những sản phẩm của công ty đã thực sự thúc đẩy ngành nhiếp ảnh đi theo con đường mới, đặc biệt là iPhone.

Trong thông báo, IPHF có viết: "Steve Jobs là một nhà phát minh, nhà kinh tế người Mỹ, đồng sáng lập công ty Apple và dẫn dắt nó trở thành công ty sáng tạo nhất thế giới". "Steve đã góp phần tạo nên các sản phẩm mang tính cách mạng và trở thành một công cụ cần thiết cho các nhà thiết kế, nhà làm phim, nhà soạn nhạc hay nhiếp ảnh gia"

"Với niềm đam mê nhiếp ảnh trong công việc và cả đời sống cá nhân, ông đã tạo ra iPhone, và sản phẩm này đã cống hiến rất nhiều cho công nghệ đồng nghệ thuật và thế giới. Trong chưa tới một thập kỷ, nó đã thay đổi nghệ thuật nhiếp ảnh cũng như các ngành công nghiệp bên cạnh nó"

View attachment 3381943
iPhone được coi là một công cụ thay đổi ngành nhiếp ảnh bởi khả năng chụp ảnh nhanh, giao diện thân thiện, thao tác dễ dàng, chất lượng ảnh tốt và việc chia sẻ ảnh dễ dàng hơn bao giờ hết

Chiếc iPhone đầu tiên được Steve Jobs giới thiệu năm 2007, là một bước độ phá trong công nghệ di động và tầm ảnh hưởng của nó vẫn còn đến hôm nay. Nhiều năm sau đó và đến tận ngày nay, iPhone trở thành một tiêu chuẩn của điện thoại thông minh và nhanh chóng trở thành thiết bị chụp ảnh phổ biến nhất trên những cộng đồng ảnh như Flickr. Bạn có thể xem lại thời khắc Steve Jobs giới thiệu chiếc iPhone đầu tiên vào năm 2007 thông qua video keynote dưới đây

Ngoài Steve Jobs, 7 người còn lại là:
Nhà làm phim tài liệu Ken Burns
Nhiếp ảnh ảnh gia Ernst Haas của công ty 20th century
Đồng sáng lập Photoshop John và Thomas Knoll
Photoshoper Annie Leibovitz,
Người tiên trong phong trong in ấn kỹ thuật số Graham Nash
Nhiếp ảnh gia Sebastião Salgado.
Thông tin thêm:

Bảo hàng IPHF là một bảo tàng nghệt thuật lớn ở thành phố St. Louis, bang Missouri - Mỹ với tổng diện tích 558 m2. Nơi đây được thành lập bởi tổ chức Photographic Arts and Sciences Foundation (PASF) của Mỹ vào năm 1977, chuyên lưu giữ các tác phẩm lịch sử quý giá và các thiết bị nhiếp ảnh .

Theo Petapixel
Bấm để mở rộng...
#78 Thứ hai lúc 12:34
Công cụ
Thích Trả lời
Applenick
Applenick
Thành viên
Steve Jobs,...thật ra cũng chẳng là ai cả trên trái đất đầy thị phi và ganh tị này, nhưng có một sự thật mà chúng ta phải công nhận và trân trọng đó là :
1. Iphone cho đến tận bây giờ đều từ Đam Mê cái đẹp, nghệ thuật và trải nghiệm tiện ích mà Steve Jobs đã cùng Apple cho ra đời.
2. Những tư tưởng cũng như tầm nhìn của Ông đã được thế giới công nhận, có một điều tiếc là sau khi chết mới công nhận (đây chính là điểm khiếm khuyết lớn nhất của con người thời đại này).
3. Ông đã tạo ra một con đường thênh thang cho Apple, Samsung,....tha hồ chạy theo ý họ...chỉ để đưa ra những sản phẩm giúp người dùng trải nghiệm tốt hơn và ngày càng tốt hơn nữa.
4. Ông đã có những tiêu chuẩn không cần chỉnh về nghê thuật mà người ta ngày nay phải đi theo, lạ là ở chỗ đó.
5. Ông chỉ phê phán những kẻ có tầm nhìn hạn hẹp và luôn rộng đường đón kẻ có những suy nghĩ khác lạ về bất cứ điều gì có ích cho mọi người trong cuộc sống.
Trong các Bạn có ai hơn Steve Jobs chăng ? Đừng ngại...hãy cứ chứng minh cho thế giới thấy đi. Tim Cook hiện nay cho thế giới thấy ông là một nhà kinh doanh chứ không phải là một nhà kiến tạo như Thế giới hằng công nhận đối với Steve Jobs.
Có gì đâu : CHỨNG MINH.... ĐI BẠN !
#79 Thứ hai lúc 12:35
Công cụ
Thích Trả lời
songoku_1206
songoku_1206
Thành viên
Gadeptraigenkk đã nói: ↑
Hồi trước nghe giang hồ đồn đại là ip chụp đẹp lắm thế là đang xài Nokia n95 8g cho thằng em, xách tiền đi mua con ip3gs phải nói là chụp ảnh của nó xấu khủng chụp ko ưng ý thua con Nokia quá xa thế mà báo chí thế giới ca ngợi giờ cứ ss s6-s7 mà quất mặc cho tụi ip fa n kêu gà o

Samsung s6 chụp ảnh thua ip6 banh ơi s7 ko dám khẳng định nhưng thua cả g4 1/3 giá hay v10 1/2 giá. Chưa kể nghe nhạc mấy ô samsung ỉu như ăn cơm nguội chan nước lã ...giờ đầy lựa chọn samsung đắt mà chẳng ra hồn. Android giờ quá nhiều lựa chọn nên nản chẳng mua máy đắt tiền làm gì.Quan điểm này thế bây giờ mới có nhiều ng mua s5 bằng giá G4 và ip5s haizz chẳng biết nghĩ cái gì hay mù công nghệ nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019