Steve Jobs: Muốn thành công phải biết nói không với cả nghìn thứ

P.W
4/11/2019 16:34Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko chỉ Steve Jobs mà Warren Buffet, Bill Gates cũng nói điều tương tự. Vì tg của mỗi người đều có hạn nên phải tập trung làm những điều thực sự quan trọng với mình thôi. Những người cực kỳ thành công đâu giống như người bthường có thể tà tưa, xem phim, nhậu nhẹt suốt ngày các kiểu.
😁 Thực ra nhiều khi tinhte chỉ cần viết cái tiêu đề còn nội dung copy lời bài hát vào cũng được. Đa phần cũng chỉ đọc tiêu đề xong vào comment thôi :D
rất ngưỡng mộ bác này
vnv88
TÍCH CỰC
4 năm
Bài ngắn một đoạn, chẳng biết nói không là không cái gì, ra làm sao, Jobs nói không thế nào. Không chi tiết mà cũng chẳng khái quát vì đọc xong chẳng rút ra được bài học.
bulknick
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trên tinh tế có nút ignore ko các bác? Ví dụ cứ hễ em login vào mà ignore tác giả nào thì bài của tác giả đó không hiện lên ấy.
Nếu chưa có thì mong đội ngũ coder, admin có thể suy nghĩ để thêm vào được không ạ chứ dạo này mấy bài viết chất xám không có bấm vào đọc mất thời gian quá trong khi tiêu đề rõ hứa hẹn.
@bulknick Bấm vào avatar --> bỏ qua
xmaxspeedx
TÍCH CỰC
4 năm
Klq nhưng hôm nay con 3GS của mình đã sử dụng lại được sau bao năm nằm thất lạc trong kho 😁
Tuyệt
15centimett
ĐẠI BÀNG
4 năm
hay
ayha
ĐẠI BÀNG
4 năm
chuẩn rồi 😃
Bài viết hơi thiếu thông tin cần thiết
kaoaye
TÍCH CỰC
4 năm
Tinhte cũng nên làm theo đi! Trang về công nghệ thì tập trung vào công nghệ, đừng ôm đồm đủ thứ nữa! Chất lượng bài viết thì kém, chính tả sai tùm lum.
Chết rồi để ông yên nghỉ đi cứ đào mả réo vong mãi 😃
vienanh288
TÍCH CỰC
4 năm
Nói ko với gái
Lợn Lòi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Biết nhiều ko bằng giỏi một thứ 😁
IPAD II
TÍCH CỰC
4 năm
Steve Job là thiên tài bạc mệnh. R.I.P
Bọn cấp 1 đọc xong bài này chắc vui lắm vì viết bài cảm nghĩ thua cả bọn nó, sau này chả cần học gì nhiều cũng viết bài kiếm tiền được 😁:D:D
Sehtr7
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết như 1 đống rác, đăng bởi 1 rác bút
CEO Xiao mi: để thành công phải bán cả nghìn thứ 😆
Reah
TÍCH CỰC
4 năm
@Masterbee Phản dam không hề nhẹ 😁
Đúng ròi! Không gái gú! Ko game guốc, ko rượu bia, ko hút chích, ko phim ảnh, ko nghỉ ngơi,ko thời gian cho gia đình, ko du lịch, ko sống ảo, ko bạn bè ......bạn sẽ thành công thôi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019