Steve Jobs nghỉ làm CEO của Apple, Tim Cook thay thế

cuhiep
25/8/2011 0:19Phản hồi: 464
Steve Jobs nghỉ làm CEO của Apple, Tim Cook thay thế

Vậy là [TAG]Steve Jobs[/TAG] đã chính thức thôi chức CEO của [TAG]Apple[/TAG] và COO Tim Cook chính thức thành CEO mới của Apple, Steve Jobs sẽ làm Chairman of the Board. Việc này đã được Apple chính thức công bố và là thư của Steve Jobs gửi cho công ty và mọi người cũng vừa được công bố (bên trong bài). Tim Cook, người được xem như là một CEO quá độ bây giờ chính thức là CEO của Apple. Steve Jobs thực sự là hơi thở của [TAG]Apple[/TAG] và người ta sẽ phải tốn rất nhiều bộ nhớ trong để nói về Apple thời hậu Steve Jobs. Ông từng tạm thời nghỉ chức CEO của Apple vài lần để chữa bệnh. Thật là một tin không vui cho anh em yêu thích vị CEO tài năng này. Tuy nhiên, Jobs vẫn tiếp tục cống hiến cho Apple dưới chức danh COB (Chairman Of the Board).

464 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

squall_x2x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tin vui làng công nghệ! 😁

Gửi từ Infuse với 1 ngón tay lướt nhẹ trên màn hình SuperAmoled+ 4.5 inches!
Không hiểu ý bác này....
1 commeennt rất đơn giản mà kiếm đc gần 20 thanks :giggle:
chắc toàn fan ss, htc ... :running:
trong đó có mình:happy:
viết để câu số lượt trích dẫn hả bạn. Chẳng biết nói gì với mấy bạn kiểu này nữa. Chắc gọi là antifanboy. Nhân tiện mình nghĩ bạn khỏi cần khoe cái infuse của bạn đâu, khối anh em tưởng là cái chặn giấy đấy. Cứ ghi là gửi từ samsung smartphone nghe nó đỡ vô duyên hơn.
Chả biết ông ấy có gì vui....?
p/s : [MENTION=43732]Steve Jobs[/MENTION]: Thanks you for your contribution.Thanks you for Mac, IOs!Thanks for all.Best wishes for you!
giống bác gate nhà mico ko nhỉ
Không có Steve Jobs làm CEO nữa, để xem những sản phẩm sau này của Apple sẽ như thế nào dười thời đại của Tim Cook
umumti
CAO CẤP
13 năm
Mỗi người lãnh đạo sẽ có một ý tưởng mới, và Apple là một tập thể, không phải của 1 người.
Nó cũng giống như Microsoft mất đi Bill Gates thôi mà ! Có gì to tát ?
thucvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
một trong những huyền thoại của làng công nghệ ,chúc ông may mắn
Đảm bảo đây là tin nóng hổi nhất trong ngày hôm này
không biết new CEO mới sẽ làm ji và dc như SJ hay không ông mới chịu nhiều áp lực lắm đây
vậy là thời đại sau này chúng ta sẽ đc ''cook'' Apple.
mong sao đừng đi xuống như thời hậu bill gate bên microsoft
Thì hy vọng là như vậy 😃
tungamss
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình thấy MS sau khi Billgate ra đi vẫn làm ăn được đấy chứ . Chẳng qua là bạn nhìn vào thị phần OS Mobile thôi chứ, tuơng lai vẫn còn mở rộng với WP7 mà . Còn về PC thì Win7 quá thắng lợi còn j nữa ...
xuống thế nào hả bác có vista thất bại thôi chứ win 7 số một rồi
thyutinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã tranh thủ kiện được mấy vấn đề bản quyền trước khi nghỉ...qoái thật...
Kg phai dau,tai thua kien sámung que qua nen tu viet don xin nghi viec...
suy nghĩ hay thật rất khách quan đánh giá vấn đề rất sâu sắc nhìn nhận dưới mọi góc độ, khâm phục khâm phục.
Mình thật sự rất thích cách làm việc của Steve, và 1 CEO mà mình ngưỡng mộ....!
faconnect
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dùng WP, không thích OS nhưng nếu Steve đã phải nghỉ thì có vẻ bệnh tình khá nặng rồi. Cái vụ phải viết thư thế kia là bệt lắm rồi đấy.
Bạn dùng cái gì mặc bạn, bạn có thể bỏ cụm từ "Dùng WP, không thích Os" đi, để nguyên vế sau là đc rồi.
Một tin buồn đối với anh em yêu công nghệ...những gì mà Steven Jobs đã làm đc đã thay đổi bộ mặt của thế giới công nghệ thế giới là rất lớn...

Cảm ơn Steve...cảm ơn vì những gì mà ông đã cống hiến
thainguu
TÍCH CỰC
13 năm
fanboy 😁
Bạn StevenPhan205 nói đúng mà. Dù ghét hay yêu thì ai cũng phải công nhận SJ là một con người thay đổi bộ mặt công nghệ.
tin nóng hổi....!

Hix, vậy là sẽ ko thấy bác Steven Jobs lên quảng cáo những sản phẩm với những bài thuyết trình cực hay nữa rồi 😔 Ko còn cơ hội học hỏi kinh nghiệm nữa :( Bùn thật. NHưng anyway, bác vẫn là Chairman của Apple, tin rằng Apple vẫn mạnh mẽ tiếp nối con đường phía trước 😃
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mặc dù không thích táo nhưng vẫn ngưỡng mộ tài năng của Steve Jobs. Thật là tiếc quá...
Apple mất tướng 😔

Cần giao lưu Defy với Ms2, G2, Galaxy s...
có gì đâu tuy nghĩ CEO nhưng SJ vẫn làm việc ở apple vẩn đưa ra ý kiếm và đóng góp dc mà
chắc chỉ có mình mới đủ trình làm thay SJ. 🆒
thethientai
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tin bão phương xa, nghe như tiếng rắm bên tai =))
uh thối thật đấy. ông nói câu nào thối câu đấy. thối quá.
lil_rok
TÍCH CỰC
13 năm
một thời kì mới của Apple
thiên tài là từ ngữ duy nhất khi nói về Steve Jobs

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119