Strategy Analytics: iPhone X là chiếc smartphone bán chạy nhất thế giới Q1/2018

zyzy1908
4/5/2018 18:38Phản hồi: 241
Strategy Analytics: iPhone X là chiếc smartphone bán chạy nhất thế giới Q1/2018
Theo nghiên cứu mới nhất từ Strategy Analytics, số lượng smartphone đã giao trên toàn cầu đạt mức 345.4 triệu chiếc trong Q1/2018. Và chiếc iPhone X gây tranh cãi của Apple dẫn đầu với 16 triệu máy, trở thành mẫu smartphone bán chạy nhất thế giới trong Q1. Trong khi đó, Xiaomi Redmi 5A và Samsung Galaxy S9 Plus là 2 mẫu smartphone Android bán chạy nhất.

Juha Winter, chuyên gia phân tích cao cấp tại Strategy Analytics, cho biết thêm: "Chúng tôi ước tính đã có 16 triệu chiếc iPhone X được giao, chiếm 4.6% thị phần trên toàn thế giới trong Q1. iPhone X là smartphone phổ biến nhất thế giới bởi vì sự kết hợp hài hòa giữa thiết kế tốt, camera, số lượng ứng dụng hỗ trợ to lớn và sự hiện diện dày đặt của các nhà bán lẻ cung cấp thiết bị này. Kể từ thời điểm ra mắt vào tháng 11/2017, Apple đã vận chuyển 50 triệu chiếc iPhone X khắp thế giới. iPhone 8 và 8 Plus đã có 12.5 triệu và 8.3 triệu chiếc được giao, đứng vị trí thứ 2 và 3 trên bảng xếp hạng. Mẫu iPhone 7 cũ cũng đạt đến 5.6 triệu máy và chiếm vị trí thứ 4. Apple hiện tại sở hữu 4 trong số 6 mẫu smartphone bán chạy nhất trên thế giới”.

Trong khi đó, Xiaomi Redmi 5A đã có 5.4 triệu máy được giao, xếp ở vị trí thứ 5 nhờ vào lượng mua hàng trực tuyến và sự phổ biến ở hai thị trường Ấn Độ và Trung Quốc. Galaxy S9 Plus của Samsung có 5.3 triệu máy được giao, xếp ở vị trí thứ 6 trong danh sách lần này. Woody Oh, Giám đốc Strategy Analytics, nói rằng họ mong đợi S9 Plus sẽ là chiếc smartphone Android bán chạy nhất thế giới vào Q2.

Nguồn: Strategy Analytics
241 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vitkon
CAO CẤP
6 năm
Ơ, sao tưởng ế? :mad:
@truong_evil Như mọi năm? So với năm ngoái thì doanh số iPhone trong quý I năm nay cao hơn chút nhé.
@truong_evil Ơ sao la thiếu hàng để bán do không đủ linh kiện truedepth camera, phân phối 50 triệu máy mà bán 16 triệu thôi :/ mà vậy vẫn đứng top, hay thật 😆)
@dangkhoa_2808 Quý 4/2017 bán 29 triệu chiếc rồi, quý 1/2018 thêm 16 triệu là tổng đã bán ~ 45 triệu nhé. Cả 2 quý đều đứng top 1, còn thắc mắc gì nữa ko 😃)
@vitkon Chắc so với cùng kì năm ngoái á
Haiz cãi cho lắm rồi cũng tranh nhau mua
@hallobamboo Bên mình không có tiền nên cãi nhau thôi, bên nó so với thu nhập thì như mua mớ rau, nên nó mua dùng không ưng mua máy khác quá dễ dàng. Bên mình cãi nhau nhưng tổng số máy mua đáng bao nhiêu trong cái tổng kia đâu.
mr_tam
TÍCH CỰC
6 năm
@quanghuy30784 Chuẩn luôn bác. Bên này mua mấy đồ này dễ bỏ xừ. Của e dùng con x64gb hết 8 ngày lương. Đó là mua đứt bản quốc tế. Còn muốn hợp đồng nhà mạng ra ký xoẹt cái 10p xong mọi thủ tục. Mang máy free k đồng về. Bh còn đang có đợt nhà mạng nó dụ người dùng nhảy sang mạng nó tặng free luôn máy nè.
Ralph
TÍCH CỰC
6 năm
@mr_tam Ở bển mà lương thấp vậy b? Mình ở vn hết 12 ngày lương
mr_tam
TÍCH CỰC
6 năm
@Ralph "Bển" ý bạn muốn nói là ở đâu? Thế giới có hơn 200 cái "bển" lận @@
Có nhiêu vị trí đầu chiếm cho bằng hết
ăn dày thế hả Apple?
@cuhiep ăn lồ ăn lắm hả Apple? ngta chơi chữ, tôi đảo lại nó ra vậy, đâu có gì bậy bạ đâu
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@Demah Bác ấy ăn nói như lồm ấy nhỉ :D
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Bác ăn học như lắm như lồm 😁
Demah
CAO CẤP
6 năm
@cuhiep Khổ CM gì
1h38 post bài, 2h50 sửa xong bài. Đêm qua tizi chắc uống nhầm cà phê pin nên mất ngủ.
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
@rapefighter vãi tivi 😆)
@rapefighter thâm ^^
Nói chung bỏ qua cái tai thỏ thì nó hoàn toàn xứng đáng.
Lên bản 11.4 beta 2 pin cực ổn.
vitkon
CAO CẤP
6 năm
@navy.seal Nó ăn tiền ở mỗi cái tai thỏ, mở ra không gian sáng tạo cho bao nhiêu hãng từ lớn đến nhỏ 😁
HD6969
TÍCH CỰC
6 năm
@navy.seal Bỏ tai thỏ thì camera Truedeep và cảm biến để đâu hả?
@vitkon thâm :D
romero
TÍCH CỰC
6 năm
@navy.seal Ko có tai thỏ chưa chắc m mua
Iphone X chỉ thua samsung về ăn cắp thôi, chứ bán ra thì samsung tuổi vịt
@zunky999999 Why men
zunky999999
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Vude1988 tư duy thể hiện ở câu nói .câu nói cho thấy con người. nhìn thêm vào cái avata thì đúng là loại éo có não. làm seeder thì nhục. éo phải seeder thì ngu
@zunky999999 Used 2013 mà hồ đồ quá. Nếu ghét seeder thì nhìn comment là biết, sao phải xúc phạm người ta thế?
@zunky999999 T nói chơi mà m tưởng thiệt, hoá ra m ko có não đó .. ok men.. dẹp trai nên ghen ghen ah
Các vị thống kê ở thị trường nào tôi ko biết chứ riêng ở thị trường VN chúng tôi thì J2 mới là dt bán chạy nhất nhé .
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
@truong_evil ra mấy quán cafe, mall ở trung tâm SG toàn X.... giới trẻ hơn thì cứ dòng plus, ko rõ 7+ hay 8+, còn nhìn mặt trước thì ko phân biệt được 6+ hay 6s+ luôn =)))
@truong_evil Thống kê hay thật :v
Teppi1984
ĐẠI BÀNG
6 năm
@truong_evil Nhưng theo mình biết nhà bạn có ai dùng samsung đâu
@truong_evil Cả đất nước bỗng chốc thu bé lại, vừa bằng cái công trường mình nhà bác.
snackviet1
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy sao lại nói nó sắp ngưng sản xuất vì "ế" , khó hiểu quá.đt Apple mà ế thì chắc chỉ trong mơ, không biết còn bao lâu nữa mới nói gót theo NOKIA, chắc cũng tầm 5 năm nữa xem sao
@snackviet1 Sam nó chi tiền dìm Apple chứ sao. Hết chê “iPhone 8 lót đường thiếu sức hút” rồi ngập trời bài “X ế phải ngừng sản xuất” mà méo ăn thua nhỉ, haha..:
@snackviet1 Sohoa đưa tin ss bị tồn kho màn oled do ip x ế, thế đã chứng mình ss đã bơm bao nhiu tiền cho sohoa rùi, đếm sơ sơ cũng gần 5 bài nói ip x ế, vcl
@snackviet1 iphone X chắc chắn sắp phải ngừng sx rồi, vì tháng 9 là có thể hệ 2 mà 😁
@trongvongbankinh Iphone X phải 2 năm nữa mới ngừng được, sắp tới sẽ có iphone x plus nhé. À còn có google pixel tai thỏ nữa.
FaPPeR
TÍCH CỰC
6 năm
@impressive2000 Số hóa, GenK...là báo riêng của Samsung từ đời tám hoánh nào rồi.
Oh VN ế thế giới thì đâu có ế, vì tiền người ta ít số 0 hơn mình chắc vậy quá
tienlen116
TÍCH CỰC
6 năm
@killerman2005 VN e cũng chẳng thấy ế đâu bác ạ. ngoài đường, cafe, công ty... gặp suốt à 😁
Tưởng s9 + mới ra mắt cuối quý 1 không tính?
Apple chiếm gần 11% thị trường, 89% còn lại thuộc về ai ? Android, win hay sìm quẻn? Tính ra gần 200tr máy được bán ra, ghê thiệt, bà con đổi đt liên tục nhỉ, cái ngành này thơm.
akb48
TÍCH CỰC
6 năm
Ship 50tr bán 16tr có gọi là ế hàng? Theo mình là ế vì bán chưa đc 50%
cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
@akb48 Chắc gì đã đọc bài viết , mà đoch chắc gì đã hiểu , sợ nhất mấy bạn xem ảnh roiif bình luận
@akb48 Q4 bán 29tr. Q1 bán 16tr. Biết cộng ko?
@akb48 Ngu vừa thôi, đúng là anti não ngắn
mr_tam
TÍCH CỰC
6 năm
@akb48 "Thà đừng nói thì người khác còn nghĩ mình ngu. Nói ra rồi thì ng ta k còn nghi ngờ gì nữa"
THẾ MÀ NGHE SFAN NÓI Ế CƠ. Ế NÀY Ế CHUNG RỒI NGƯỜI TIÊU DÙNG CẦN SẢN PHẨM KHÁC BIỆT. CHỨ CONG HAY TAI THỎ CŨNG CHỈ KHÁC TÝ TY THÔI.
cuthune
TÍCH CỰC
6 năm
@bomduc fan gì mà fan, seed thôi 😁
@Nguyễn Lê Anh Thư 😆 Uh
Keo.Lac.
ĐẠI BÀNG
6 năm
giá thì cao nhất,tai thỏ thì chê,nhận diện khuôn mặt thì bất tiện,chả thấy khen gì mấy ai cũng than nhưng ai cũng tẩm ngẩm tầm ngầm mua =))),mà mua vì tai thỏ xấu với vô duyên,mua vì nhận diện khuon mặt nữa cơ mới khổ
hunkenbkt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Keo.Lac. Dùng chưa hay chỉ nghe nói : )))
@Keo.Lac. Hệt kiểu Khen sonata, k3, cerato , xong âm thầm xuống cọc mua vios.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@hunkenbkt Bác coi vậy ko hiểu châm biếm là sao nhỉ.
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@Bá Hỷ IQ bác ấy cao quá mà
Keo.Lac.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Harry V10 hình như mấy bác ko biết dùng internet?ko nắm đc mấy thông tin cơ bản nhỉ?hay là thông minh quá nên ko hiểu được mấy thứ phàm tục =))),cái tai thỏ xem người chê nhiều hơn người khen là chắc,kể cả các chuyên gia,các kênh youtube đánh giá nó vướng víu,còn tưởng tượng cái Ipx bỏ cái nhận diện khuôn mặt với cái tai thỏ thì có thành cái máy vớ vẩn nào đó ko?khác gì mấy cái samsung xiaomi là mấy?toàn chê là thế nhưng vẫn bán chạy kia?đừng bão ko biết cả đọc nữa nhé? động não tí đi chứ, 😆 tội nghiệp =))
Sản phẩm tốt thì người ta mua. Thế thôi, không phải người dùng nào cũng là ifan như mấy anti tưởng đâu. :d.
Cá nhân mình không ủng hộ Apple hay bất cứ hãng nào, quan điểm là cứ tốt là xài, đến một ngày nào đó sản phẩm của Apple không còn tốt thì người ta sẽ không xài, còn hiện tại thì nói chuyện hiện tại
@poweramp3004 hồi ip3g được mấy thương hiệu mà cũng đủ tiễn Nokia vào dĩ vãng đấy
@poweramp3004 Quan điểm của bạn ở nước nghèo thì cũng có thể đúng phần nào, nhưng nước ngoài nó mua cái điện thoại dễ như mấy cân thịt thì nó để ý gì thương hiệu, doanh số bên nước ngoài nó mới cao chứ mấy nước nghèo như nước ta được mấy đâu.
@poweramp3004 Thương hiệu thì ở mấy nước như nước mình quan tâm thôi, nhưng thực tế thì doanh số ở những nước này đâu có cao. Ở mấy nước phát triển, họ chọn nhưng chiếc máy tốt, 1000usd với họ không phải là ít nhưng nó nhẹ nhàng hơn đối với dân mình rất rất nhiều. Với thực chất thì cái smp với họ không mang nhiều tính chất khoe mẽ, chủ yếu là để đáp ứng nhu cầu sử dụng thực tế thôi bác.
poweramp3004
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quanghuy30784 Bạn sai rồi, đừng nghĩ nc ngoài thu nhập cao thì mua cái điện thoại như mua cân thịt, nc tuy thu nhập cao nhưng trang trải cho đời sống rất tốn kém, 1 công nhân mỹ lương 3k$ nhưng ko đút túi nổi 1k$ bạn ạ, ở hàn lương hơn 2k$ nhưng họ mua bất kể cái gì cũng đắn đo suy nghĩ chứ ko như dân mình đâu, trừ tầng lớp giàu có thôi
Vào dạy người giầu tiêu tiền đi anh em
tưởng j2prime chứ??
akiradi93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Your Life By My Side BỚT XEM QUẢNG CÁO ĐI BẠN.
hvt2.0
TÍCH CỰC
6 năm
bảng xếp hạng dừng tại số 5 là đẹp rồi, sang số 6 lỡ cỡ quá, 5 ko thì 10 chứ :p
@hvt2.0 Công nhận. TOP 6 mới hài ^^
@hvt2.0 Giờ mới để ý. Hahahaah. Có chỉ đạo từ ban tuyên giáo rồi. Không có samsung là đóng cửa diễn đàn.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@rapefighter Hài là nó bán thua cả con Redmi 5A mới cay, cơ mà cũng không nói đc vì Redmi 5A là điện thoại phổ thông, mà Samsung như kiểu mấy con vịt lẹt đẹt chạy theo sau cố rướng rướng lên cho vô top, thiệt tình quả trời đậu top6
poweramp3004
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hvt2.0 Cái đó là chuyện bình thường mà, nếu 9+ đứng vị trí thứ 5 thì bảng xếp hạng chỉ có 5,vì giờ smp chỉ có apple và ss là dc nhiều người quan tâm nhất , mà nhất là s9 và 9+ mới ra,
Sao nỡ vả vào mồm SShitder như vậy ??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019