Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sự ảnh hưởng của iPad trong sản xuất máy tính

TDNC
24/4/2011 14:23Phản hồi: 72
72 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo mình thấy PIN cực kỳ lâu (10 tiếng) cũng là 1 ưu điểm của Ipad mà các hãng sản xuất máy tính nên học hỏi
msbn
TÍCH CỰC
13 năm
1 con lap để làm việc và 1 cái tablet để giải trí. tablet vẫn còn hạn chế nhiều so với lap, nhất là về phần cứng, ko thể so được.
dovuhai
TÍCH CỰC
13 năm
đúng là apple luôn là đwas định ra một chuẩn mực để đám con nít nhóc tì kìa chạy rượt theo rớt dép :mad:
Em đọc comment của một số bác, em thấy có nhiều bác chẳng biết cái khỉ gì mà cứ tỏ ra mình nguy hiểm.

Mọi người dùng iPad đều hiểu rỏ về thiết bị mà mình đang sử dụng. iPad chỉ là một thiết bị giải trí hiện tại của người dùng. Game, lướt web, mail và một số công việc văn phòng đơn giản, trình chiếu powerpoint... Nó làm sao có thể thay thế được laptop....! Còn tuơng lai thì cứ chờ thôi.

Lấy vợ phảm mà cứ nói chuyện Hằng Nga. Bó tay...
mỗi người có quan điểm, nhu cầu riêng, cảm thấy nó phù hợp với mình thì dùng. Với mình thì chưa có cái tablet nào phù hợp 😃 hiện tại laptop vẫn là sự lựa chon số 1 với mình.
boanh86
TÍCH CỰC
13 năm
đang mong mỏi chờ Ipad 2, cho Facetime cua nó, cho tất cả mọi thứ.
Em thi lai thay nhieu nguoi co suc lam du thu viec tren cai ipad, de den khi ko co hieu qua nhu dung laptop thi lai that vong. Minh phai biet cai gioi han cua no o cho nao
mình dùng ipad mở một email co file đính kèm tập tin excel khoang 6mb mở hoài không xong mặc dù đã dùng hết các phần mềm mạnh nhất như quickoffice, iwork, doc to go,ifile ...vấn đề này cho thấy ipad chưa phải công cụ làm việc hiệu quả
ipad hoặc nói chung là loại tablet mới sướng chứ, bật cái lên ngay 😃 chẳng cần phải đợi gì nữa, khoản này ngon nhé,
Mình thấy bạn hơi hồ đồ.
Với bạn email lướt web office đơn giản là cùng hạng với các hành động "giải trí". Nhưng với người khác, ví dụ như mình, thì một ngày email và office đơn giản đã chiếm tới 70% thời gian làm việc rồi. 20% còn lại là đi họp và chỉ 10% là nghe nhạc hay lướt web thôi.
Do vậy thiết bị có phù hợp không là do nhu cầu của từng người dùng. Bạn không thể và không nên kết luạn chung chung là không được khi đó chỉ là đối với riêng bạn.
Tất nhiên mình cũng không khẳng định iPad thay thế 100% laptop. Mình vẫn đang dùng laptop nhưng thưởng chỉ bật khoảng 4h/tuần cho các công việc đòi hỏi tạo các content nặng (các presentation nhiều đồ hoạ, chart...).
Kết luận: Thiết bị chỉ là công cụ, hiểu đúng nhu cầu của mình và chọn thiết bị phù hợp là người dùng thông minh. Không phải thiết bị chọn bạn mà bạn chọn nó cơ mà...
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
cái vẻ đẹp và tính thẩm mỹ cao của mtb thì chúng ta không thể chối cãi về vấn đề đó, nhưng sự nói rằng nó sẽ thay thế được laptop thì trong tương lai xa, nhưng các nhà sx laptop phải lo ngại trước vấn đề này
Comment trong 2pic này hết 99% là lạc đề qua ứng dụng của ipad trong thực tế (cái này thì cải nhau bao nhiêu 2pic rồi vẫn chưa chán hay sao ý). Vấn đề ipad liên quan gì tới công nghệ PC thì chả ai thảo luận.
dùng ios được cái dễ sd , game nhiều
Bill Gates từng phát biểu là "640K ought to be enough for anybody."
Thực tế sau hơn 30 năm mọi thứ đã khác hoàn toàn.

Nói chung ko ai dự báo được tương lai cả, trừ Gia Cát Dự 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019