Sử dụng Animoji trên iPhone X để hát karaoke, hát đơn hoặc hát nhóm, sáng tạo và thú vị

Gia Tường
5/11/2017 8:51Phản hồi: 86
Sử dụng Animoji trên iPhone X để hát karaoke, hát đơn hoặc hát nhóm, sáng tạo và thú vị
Mình thì hát không hay nên sẽ không trình diễn trong bài viết này, nhưng mình có tổng hợp vài clip hát Karaoke rất sáng tạo dưới đây. Bằng cách phối hợp Animoji và nhạc nền, bất kỳ ai cũng có thể tạo nên những đoạn video Karaoke như thế này.

Công dụng:
  • Để tặng cho người yêu, tặng mẹ, tặng bất kỳ ai bạn muốn.
  • Những thông điệp được truyền tải cũng đa dạng hơn, và mang tính cá nhân hoá nhiều hơn.
  • Bạn thể hiện những bài hát theo biểu lộ cảm xúc của bạn
Những video nổi bật trong trào lưu này:

https://twitter.com/GeriatricGamer/status/926493361434976256

https://twitter.com/harrymccracken/status/925597372326977538

https://twitter.com/tomwarren/status/926463066061058048

https://twitter.com/a2/status/926502064288657408

https://twitter.com/harrymccracken/status/925985945593118721

Cách làm:
  • Mở nhạc và dùng iPhone X tự quay video với Animoji để lấy phần hình
  • Dùng iMovie trên iPhone để ghép phần hình mà bạn vừa thể hiện với phần nhạc tải về từ internet hoặc trong Apple Music Library
  • Xuất video và chia sẻ!
Bạn nào có iPhone X và thích làm những đoạn video vui vẻ này thì thử và chia sẻ ở phần bình luân nhé!
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa có ipx. Đang hóng hạ giá
vubaotoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Akay Nhím Hôm nay đã xuống 30tr cho bản 64gb, ráng chờ nữa đi bạn,đến hết tuần sau còn cỡ 25-26tr là hợp lí, apple store bán 1000$ ~ 23tr, con buôn lời phần còn lại, lúcđó xúc ngay cũng chưa muộn...😔
@vubaotoan E đang đợi đây mà bác. Bao giờ xuống 25tr là ổn. Mua đc like new 22 23tr thì càng tốt
giangvo15188
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Akay Nhím giá 25 thì hơi khó,e hôm qua mua 32củ mấy tiếng sau còn 30 acay
@giangvo15188 Chỗ e có ông bán 28 29tr rùi. 25 chắc tháng sau thôi bác
Sẽ là một trào lưu mới đây 😁
Hài vãi... lại sẽ thành trào lưu và kiểu gì a Sam cũng là ng có đầu tiên
dongnh7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com Câu này thấy quen. Có phải ai đó nói lúc ra 3d touch phế vật không ta. T thì thấy cái này hợp với teen hay mấy đứa đi cưa gái
@dongnh7 Uh thì teen nó dùng apple nhiều mà... còn hãng khác toàn doanh nhân sài
kid1412ct84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dongnh7 Like cho bạn lúc đầu ra cái 3d touch ifan tung hô nào là dẫn đầu nào là tạo trào lưu, giờ thì biết kết quả rồi
Ken102
ĐẠI BÀNG
6 năm
😃;)😔:mad:😕🆒:p😁:eek::oops::rolleyes:o_O...!#!@@$#@$%#%^$&^%^&(*)*_*()()(&&*%$%#
Design by apple in california thật đẳng cấp quá. Apple vạn tuế vạn vạn tuế.
phe sheeper đừng quan tâm mình nha
@dương liệt Hài vãi 😁
@dương liệt Méo thể nhịn cười 😁:D:D
@dương liệt dịch phụ đề, 😁
@dương liệt FA. K.... 😁
ballantine
ĐẠI BÀNG
6 năm
FaceID quá đỉnh cao. bắt được cả chuyển động của miệng, mắt. trong đó chuyển động của miệng mình thấy có vẻ rất khó.
cơ mà mấy ông để râu dài thì sao nhỉ 😆
@ballantine Mình nghĩ chưa chắc.Nó nhận định theo âm thanh đó, giống như khi có lời thì đèn sáng chẳng hạn.Chưa rõ cơ chế lắm vì có nhiều cách để làm mô phỏng mà !
minhtuanq6
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongba046 Cơ chế nó có thể giống cái này. Còn từ âm thanh mà ra khẩu hình thì quá khó, trong khi FaceID thì đã có sẵn rồi.
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phongba046 Tại sao đã có face id rồi còn lại phải nhận diện cử động theo âm thanh?
Doonii
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái gì hay thì phải công nhận hay chứ biết sao giờ. Công nhận cái này sáng tạo và ứng dụng tốt.
Dự là sắp tới mấy bạn hàng xóm cũng có tính năng này ahihi... 😁
phucalias
ĐẠI BÀNG
6 năm
Công dụng:
  • Để tặng cho người yêu, tặng mẹ, tặng bất kỳ ai bạn muốn. => Ok
  • Những thông điệp được truyền tải cũng đa dạng hơn, và mang tính cá nhân hoá nhiều hơn. => Không đồng ý, cá nhân hoá thì sao bằng chính mặt của bản thân được???
  • Bạn thể hiện những bài hát theo biểu lộ cảm xúc của bạn => Mặt của mình không biểu lộ được cảm xúc tốt như cái emo này sao???
@phucalias Cmt của bạn đã sai từ đầu rồi, sai ở nơi post - hang cừu. =))
@phucalias Cá nhân hoá “nhiều” hơn, rõ ràng so với emoji thông thuờng thì cái này nhiều hơn r còn gì. Còn nếu muốn hiện mặt mình thì bạn quay video gửi luôn cũng đc. Dần dần theo cái app này kiểu gì về sau thay vì chó mèo lợn gà sẽ có phần mềm cho bạn chỉnh 1 con ava mặt giống bạn. Bạn không đẹp trai, ngủ dậy trông xấu nhg vẫn muốn nhắn tin nhắn vui vẻ cho ny thì cái này quá hay còn gì. Cảm xúc trực tiếp lúc nào cũng trực quan nhất. Nhg hình ảnh hoạt hình cũng có những lợi thế riêng, chả thế mà h vẫn có phim hoạt hình song song vs phim ng đóng.
@phucalias bạn đem so với Emoji và các thương tiện thể hiện nội dung trước đây. Chứ so với mặt bạn làm gì?

Đó là nếu bạn cảm thấy mình đẹp và tự tin nhé, còn những người ko tự tin xuất hiện trước ống kính thì câu chuyện còn khác nữa.

Chắc lúc nhỏ ít coi phim hoạt hình?
Chát xxx cùng gấu thì có dc ko vậy
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anh cô đơn Chat xxx thì ông quay ở trên hay ở dưới mà cần cái này?
thấy nó đang xàm xàm như sam ngày xưa nhỉ.
Hoahp2010
TÍCH CỰC
6 năm
Lại chuẩn bị thành trào lưu mới.
Iphone giờ cũng lắm trò nhí nhố như SS vậy.
Cái trò chèn khủng long vào trong ảnh như ở quảng cáo thì Sony cũng làm từ hồi xon Xperia Z3 rồi.
@thanhtuantvc Nhí nhố gì! Đây là trò vui vẻ, tính năng vui vẻ thôi mà
@thanhtuantvc CÁI QUAN TRỌNG LÀ SONY CÓ CỤC SID NHƯ APPLE LÀM KO?
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
Tán gái đc, nhờ có iphone x hết FA (chưa có tiền)
@zutowa Cầm ipx mà đi xe máy tàu thì gái nó bảo là ipx đài loan 2củ 7 thôi. Đi xe xịn mà cầm ipx đài loan thì gái nó tưởng ipx xịn
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
@Akay Nhím Đùa vui thôi.đánh giá nhau bằng vật chất qua cái xe, cái đt ... thì k nên kết thân, dù là bạn bè hay gái gú
@zutowa Gái giờ hay thế lắm bác. E đã từng bị nhiều năm về trước rùi cay vcc
@Akay Nhím Gái chỉ để ý Iphone..?bạn xem thường con gái thế...mà sao Samsung...(Android) gái k để ý sao?chắc Hàn Xẻn...Chứ tui thấy vô xem tin tức về Iphone lại là các thánh Anti thì nhiều hơn cat người dùng...
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
6 năm
Muốn làm thử quá mà ko có ipX 😔:(:(
Làm vậy bảo sáng tạo thú vị... Các hãng khác thì sẽ là làm trò, vui vẻ =))
Câu chữ đặt title cũng ác liệt lắm à nha !
@hsdhnh hãy khóc đi khóc đi đừng ngại ngùng =))
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
@hsdhnh Hay là ở chỗ đó bác à. Cùng nhau tán gái, đứa nó thích nó mê nó ca, đứa nó k thích nó trông mình như khỉ 😁
@hsdhnh LiveMessage_2017-11-05-23-03-28.gif
Làm người tử tế ko muốn lại muốn làm thú vật 😃
@Hoang_HaoMinh hãy khóc đi khóc đi đừng ngại ngùng =))
@Hoang_HaoMinh LAM NGUOI CO J VUI , LAM` CUC SID THAN THANH LUN MOI CHIU. 😁
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoang_HaoMinh làm ng k muốn lại muốn làm cừu 😁
minhtuanq6
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoang_HaoMinh Giống như uống sữa mẹ không uống lại uống sữa bò ấy nhỉ. Mà bác có uống sữa bò hem? =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019