Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Sử dụng Calibre để quản lý thư viện sách điện tử

vuhai6
18/8/2009 4:37Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công cụ chuyển đổi có nhiều tính năng mạnh mẽ, nó đảm bảo chất lượng e-book không có vấn đề về font chữ. Nó có thể tự động phát hiện/tạo ra cấu trúc cuốn sách như chương, mục lục.
boywinzad
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em muốn thêm ảnh bìa trong file .prc để hiển thị ảnh bìa trên chiếc kindle của e thì dùng pm này có đc k các bác? Được thì làm như thế nào ạ?
boywinzad
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em muốn thêm ảnh bìa trong file .prc để hiển thị ảnh bìa trên chiếc kindle của e thì dùng pm này có đc k các bác? Được thì làm như thế nào ạ?
Thien Quoc
TÍCH CỰC
9 năm
@boywinzad Mình cũng muốn hỏi điều này, vì dùng calibre thì khi add ảnh cover vào thì nó tự tách thành thư mục riêng, đưa vào kindle nó không hiểu.

Có cách nào add cover vào file một file prc duy nhất không vậy các bác?
mình mới dùng kindle ppw, có bác nào viết bài hướng dẫn cách tạo và add collection từ pc vào kindle được không ạ. EM cũng đã thử làm theo kindle collection trên calibre nhưng thất bại 😔
Thien Quoc
TÍCH CỰC
8 năm
@vttrang0711 Mình toàn làm thủ công ngay trên K thôi, dùng cal không được.
quanghashd
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai cho mình xin app quản lý sách trên điện thoại hay máy tính bảng đi. Em có mấy trăm cuốn sách bạn bè mượn linh tinh ko nhớ nữa. Hjk
itxuankha
TÍCH CỰC
6 năm
Bác cho hỏi giờ cái file sách của mình nó lớn hơn không thể gửi lên amazon để đọc trên kindlle có cách nào chia đôi nó được không các bác
daovanhuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@itxuankha cắm cable vào pc thui b. cái gửi qua send to kindle này chậm mà chủ yếu một vài cuốn thì ok chứ nhiều cũng oải mà
itxuankha
TÍCH CỰC
6 năm
copy vào đó kiểu gì bạn, mình copy vào nó không đọc được
daovanhuy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@itxuankha quan trọng là b máy gì và file đuôi gì đã convert qua calibre chưa?
itxuankha
TÍCH CỰC
6 năm
oke bạn mình đã làm được rồi, copy trực tiếp vào luôn, cảm ơn bạn nhiều
nneo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@itxuankha có cái soft tiện như vậy, chỉ cần kết nối kindle, mở soft lên, add book, rồi send to kindle là xong, nó sẽ tự động convert nếu file ko hỗ trợ, vậy mà còn đi copy trực tiếp nữa bó tay bạn
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
- cái Calibre này quá tiện cho việc lưu sách, thêm thông tin vào sách
- ghét mỗi tội Calibre lưu thông tin vào một file riêng, nên khi không copy bằng nó thì sách trên thiết bị sẽ không hiện thông tin đã thêm vào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019