Sử dụng iPad linh hoạt hơn với bộ chân đế LUXA2 H4

niky
11/5/2010 1:49Phản hồi: 64
Sử dụng iPad linh hoạt hơn với bộ chân đế LUXA2 H4
iPhone và iPod Touch đã có rất nhiều phụ kiện, và nay, sau khi iPad có mặt thì phụ kiện cho nó cũng đang tăng dần theo thời gian. Sau các loại bao da hay bộ bàn phím riêng cho nó thì mới đây, đã xuất hiện bộ chân đế đa năng, phù hợp nhiều nhu cầu sử dụng iPad của bạn.

Bộ chân đế này mang tên LUXA2 H4, được thiết kế theo hình dáng tương tự các chân đế của iMac hay Apple Cinema. Kèm theo chân đế là một khung sườn, tích hợp 6 chân nhỏ để giữ iPad. Cổ kết nối của chân đế với khung sườn trên sản phẩm này cũng là dạng cổ gập lên xuống như các chân máy tính thông thường nhưng nó được thiết kế cho phép lật qua lại 300 độ, rất tiện lợi.

Và giống với iPad, LUXA2 H4 cũng được là từ chất liệu nhôm nên có trọng lượng rất nhẹ, chỉ 468 grams với kích thước 151 × 138 × 206 mm. Với khung sườn có thể điều chỉnh nên nó không chỉ tương thích iPad mà còn có thể sử dụng với các sản phẩm sách điện tử khác như: Kindle DX, Sony Reader, hay các loại máy tính bảng khác. Giá bán của LUXA2 H4 là 60 USD, bạn tham khảo tại đây.

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

một chiếc iMac thu nhỏ chăng 😁
tuan3991
ĐẠI BÀNG
14 năm
trông giống máy tính Mac nhỉ?;)
Nếu thiết kế hệ thống bám vào lưng máy(bằng hút cao su chẳng hạn)thì trông đẹp hơn nhiều đấy-Em xin có ngu kiến thế:eek:
crabs
CAO CẤP
14 năm
Nhìn nó lòi lòi ra, không thâý đejp j hê't. Phải thiêt kê' lại thôi
Càng ngày càng phức tạp 8->
Mua Mac di Mua ipad về để lắp 1 đống lỉng kỉnh vào làm ji kô biết
Dung2503
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng đấy các bác ah.....
mac có màn cảm ứng đa điểm ko?có cảm biếnd chyển động ko?có cầm trên tay để đọc ebook dc ko?
có cái này ta có thể biến ipad thành lap để làm việc nhưng khi cần có thể tháo ra để làm j thì làm mac có làm thế đc ko?
kipper180
TÍCH CỰC
14 năm
bác có thể dùng iPad để thay lap làm việc thì phục bác rồi =))
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Cái bản lề nó không có chốt tỳ giới hạn, chỉ sợ xoay được vài ngày thì bản lề lại lỏng lẻo...
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Tại sao phải làm nó phức tạp hơn thế nhỉ. Nó sinh ra để di động mà. Trong khi cái đế này lại quá phức tạp với nó. Nếu bảo về nhà dùng thì PC or lap chẳng hơn à.
ủng hộ bác, cái chân đế như thế chẳng tinh tế chút nào. Nếu đi đâu mà mang theo cái chân đế này thì chắc em phải mang theo cái balo đựng được cả cái Lap 17" ấy chứ.
Ngày xua dùng Desktop, xu hướng chuyển sang laptop vì tính tiện lợi của nó. Giờ đây Quả táo lại đẩy lùi công nghệ lại.
Chả hiểu mục đích chính chỉ là show hàng thôi sao?
ultima
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thưa bạn cái chân đế này ko phải do Apple làm nên bạn đừng phát biểu kiểu thiếu hiểu biết thế. Chưa kệ cái đế này giúp khi bạn ở nhà thôi chứ còn lúc cần vẫn lấy ipad ra để mang đi lại được.
Lại thêm một bác ko chịu đọc kỹ bài, toàn xem ảnh, rõ khổ. Đây là sản phẩm của hãng khác, đâu phải do Apple sản xuất?
phanuyvu
TÍCH CỰC
14 năm
Thiết kế tạm ổn, nhưng mình không thích cái stand này vì nó nhỏ quá để sử dụng giống iMac.
Cái giá đỡ chọc vào mắt, ko ổn chút nào
ihtw
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phụ kiện ko ổn chút nào. Để thế mua luôn cái PC cho rùi
Lại một sản phẩm ăn theo nhảm xịt dành cho Ipad. Cái gì cứ để tự nhiên là đẹp nhất!
bản thân mình thì thấy sản phẩm này khá thú vị và độc đáo, làm giá đở xoay wa xoay lại khi xem phim, soạn thảo văn bản thì đúng bài rồi còn gì. Mỗi tội mấy cái ngàm đưa ra hơi thô thiển, nếu có ipad thì e cũng sẽ làm 1 combo như vậy.
Nhìu cái lồi ra quá .. cái này để ở văn phòng .. nhân viên thì bê ipad đi lại cũng ok thôi nhưng nói chung chưa ổn lắm =.= .. hix
thiet ke ma co cac go duoc op luon vao suon thj dep hon la de no loi ra ngọa nhu zay nhjn tho wa
Định chê 😁
ĐỌc mấy chục comment chưa thấy khen, toàn thấy chê, nói thêm làm gì :D
kipper180
TÍCH CỰC
14 năm
Tại sao lại có hãng rảnh thế nhỉ ?
những ng mua iPad về dùng chắc chắn là có Desk hay Lap rùi, tại sao phải mua cái này về dùng chứ.
nhiều ng điên vì Apple thật !
Ng` dùng ipad mà ko có laptop a` , dùng cái này làm gì . Đúng là rỗi việc
nam_ly
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mục tiêu của iPad là thoát khỏi cái xác laptop. Tuy nhiên những phụ kiện của nó lại đi ngược lại tinh thần ấy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019