Sử dụng pin và sạc Macbook hợp lý

vegastar
15/3/2009 13:49Phản hồi: 726
726 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi với ạ, mình mới mua MacBook Pro 2016, không biết nên dùng pin kiểu gì ạ
@LoveiphoneQ1 mình dùng Mac Pro 2016 bạn ạ
@trunghoa_2008 Yên tâm mà sài bạn ạ. Càng không quan tâm nó thì nó lại yêu thương mình. Chúc bạn vui 😃
@nospecial Chuẩn bạn ơi.
Khi nó trên 95% nó mới tự động dùng điện, còn nếu nó dưới 95% mình vừa sử dụng vừa sạc luôn có sao ko ạ, vì nếu pin dưới 95 thì nó mặc định là đang nạp pin, vậy lúc đó mình vừa dùng vừa sạc có được k ạ?
happygrass
TÍCH CỰC
7 năm
@Minhngannguyen Cứ bình tĩnh mà xài bác ơi. Mình dùng vậy cả gần chục năm thì cục pin vẫn chưa hư. Đến lúc đó bác đã chán cái máy rồi, quan tâm gì đến cục pin.
Em cũng vừa lấy máy chiều nay xong. Sau khi đọc hết cmt thì chốt là vừa sạc vừa cắm pin là OK nhất. Em có đọc bài trên FPT shop họ nói khi mới mua máy về thì cứ xạc đầy khoảng 10h rồi dùng hết đến chế độ sleep rồi lại cắm sạc full 100% và dùng hết, làm như thế khoảng 10 lần để cho pin giãn nở tốt rồi sau đó mới cắm sạc khi dùng. Như thế có đc k ạ? Với cả khi dùng máy thì cắm sạc, xong dùng xong thì tắt máy đi, lần sau dùng lại cắm sạc hay là cứ bật máy k tắt suốt ạ?
Mong các pro chỉ giáo với ạ. E cảm ơn
@thuhuong_vt9999 Làm 10 lần thế thì PIN hư mất còn đâu. Xả 1 lần đầu thôi bạn. Sau đó cứ cắm sạc mà dùng. Lúc nào không có nguồn điện thì xài PIN. Đừng lo hư PIN mà hãy lo kiếm tiền mua cái mới. Hehe.
Thông tin Sạc:

Mức sạc Còn lại (mAh): 4568

Sạc Đầy: Không

Đang sạc: Không

Dung lượng điện Sạc Đầy (mAh): 5507

Thông tin Tình trạng:

Số lượng Chu kỳ: 4

Tình trạng: Bình thường
Máy e vừa mua ở fpt mà chỉ dùng pin hết thì cắm sạc 2-3h full 100% là rút ra dùng mà giờ dung lượng giảm tới cả 100mAh rồi thì phải làm sao đây ạ
@Ming Chen loại máy gì mới biết đc chứ, đây mac air r
mới mua phải xả sạc như nào cơ
Cho minh hỏi macbook mình còn gần đầy pin .tắt máy di không dung khoảng 2 hôm . Hom sau mở thi yeu cầu xạc là bình thường ko ạ .minh mới dung macbook a .
macbook pro 13in có touch bar 2016 vừa dùng vừa cắm sạc máy khá nóng
các bác cho hỏi có lên vừa dùng vừa ắm sạc như khyến cáo của apple không ạ
Mình ở Sài Gòn. Xin cho hỏi mình muốn thay pin của MBA 2013 thì thay ở đâu được và uy tín? Nhờ mọi người chỉ giúp. Thanks
Dạ cho e hỏi máy e mac air 2014 sạc được 303 lần. Cấm sạc 100% đem ra sử dụng còn 50-60% nó tự động tắt bấm nguồn mở lên thì nó để cần cấm sạc mới lên. Cấm sạc xíu mở lên thì còn y lúc máy tự tắt. E thấy nó giống hiện tượng Pin mac e bị chai rồi k biết có phải k ạ. Mong ad nào tư vấn giúp e với ạ. Thank U ạ
@Sung Lê Mình cũng bị tình trạng giống vậy. Đang không biết chỗ nào thay pin uy tín
Máy mình đầy 100% xài được có 5 tiếng là còn có 5%. Chán ghê
Các Pro cho e hỏi, MB air 2017 của e chỉ sử dụng nguồn trực tiếp mặc dù đã 1 lần thay pin hơn 1,7 triệu và 1 lần sửa hết 500.000đ nhưng chỉ sử dụng được 1 tháng là bị như vậy nữa. Xin giúp e với vì sử dụng bất tiện quá!
@hero_dt chắc ic hay bộ điều khiển năng lượng bị lỗi chăng
Lyncol Bui
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xài Mac cứ cắm sạc mà dùng... chả lo lắng nhiều về pin 😁
Naviat445566
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang đi thay pin MP2018 15”, bên Thakral One nói rằng cắm sạc liên tục gây phù pin.
Anh chị cho em hỏi em vừa thay pin mới cho macbook pro late 2011.. đang xài 90% mà nó tuột cái ào xuống 19% có khi tắt nguồn luôn. Ra chỗ thay pin nó nói máy em bị lỗi chứ không phải do pin ..em cảm ơn
lechungpmc
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duong_Binh_Syd Trường hợp này là do pin. Không thể máy tính được
@Duong_Binh_Syd trường hợp này ko ai lường trước được
@NguyenPhuong0911 Mình thay pin ở NMS macbook điện biên phủ đem lên sửa 2-3 lần nó vãn báo do máy.. Mình nãn quá cắm sạc xài luôn ..nói ra tức quá
@lechungpmc tốn hết 1tr8 bác ơi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019